ผู้เขียน หัวข้อ: // ช็อควงการ Pajerosport ป้ายแดง 2.5 2wd หั่นราคาเหลือ 899,000 ฟรีประกันชั้น1 //  (อ่าน 65317 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ตามรูปเลยครับ PajeroSport 2.5 GLS 2wd A/T จาก 1,031,000 บาท
ลดเหลือ 899,000 บาท พร้อมฟรีประกันชั้น 1

พร้อม All new Triton ลด 20,000 ฟรีประกันชั้น 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 16:18:58 โดย MoO Cnoe »

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ยังไงผมก็รอดูตัวใหม่ยังไม่เปลี่ยนใจ อิอิ (รอดูเอเวอร์เรสด้วยอีกคัน)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Full Member
  • Mister.G
โลตัสบางพลัด!!!!!

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
โลตัสบางพลัด!!!!!

โลตัส จรัลสนิทวงศ์ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ได้เวลาโล๊ะแล้ว  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mozart

ราคานี้ ถูกกว่ากระบะเห็นๆ 

ออฟไลน์ H3T

Pajero Sport รุ่นอื่นไม่ได้เงื่อนไขนี้เหรอครับ

ถ้าส่วนลดน้อยกว่า ก็แสดงให้เห็นว่า คนซื้อ Pajero Sport รุ่นเริ่มต้นน้อยที่สุด ส่วนใหญ่รุ่นที่ขายดีก็น่าจะเป็น 2WD GT กับ 4WD GT

ถ้าใครไม่รีบนี้ Pajero Sport ตัวใหม่ น่าสนใจหลายข้อเลย
  1. เครื่องใหม่ เกียร์ใหม่
  2. รูปลักษณ์ภายนอกที่สมส่วนขึ้น โดยเฉพาะครึ่งคันหลัง
  3. เบาะแถวสามออกแบบใหม่
  4. Disk 4 ล้อ ตามสมัยนิยม
  5. คุณภาพการขับขี่ที่อ้างอิงจาก New Triton ที่ดีกว่าเดิมแบบชัดเจน แน่นอน Pajero Sport ก็เช่นกัน

Pajero Sport รุ่นอื่นไม่ได้เงื่อนไขนี้เหรอครับ

ถ้าส่วนลดน้อยกว่า ก็แสดงให้เห็นว่า คนซื้อ Pajero Sport รุ่นเริ่มต้นน้อยที่สุด ส่วนใหญ่รุ่นที่ขายดีก็น่าจะเป็น 2WD GT กับ 4WD GT

2.5 GT 4WD จาก 1,397,000 ลด 200,000 บาท
(เหลือ 1,197,000 บาท ) ฟรีประกันชั้น 1 เช่นกันครับ

ผมว่าที่น่าสนใจกว่าคือ All New Triton เปิดตัวมาได้แค่ 2 เดือน
ก็เริ่มให้ส่วนลดแล้ว 20,000 ฟรีประกันชั้น 1 ระยะยาวสัญญาณไม่น่าจะดีเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 16:30:47 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ kiwiwi

All New จะคลอดก่อนกำหนดเหรอครับ

ออฟไลน์ frame@kk

มันมาแล้วสินะโปรนี้ ก่อนหน้านี้ไทรตันก็จัดโปรลดแสน ลดแสนห้ามาเมื่อปีที่แล้วก่อนจะเปลี่ยนโฉมเหมือนกัน
น่าจะมาแนวเดียวกัน

ออฟไลน์ Auto

แบบนี้ปาเจโร่มือ 2 ราคาต้องตกลงอีก 2 แสนบาทใช่ไหมเนี้ยะ  จึงจะพอฟัดพอเหวี่ยงกับรถใหม่ป้ายแดง 
        ตลาดมือ 2 เทกระจาดร่วงกันพังพินาศแน่คราวนี้

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
3.0 V6 ลดมั้ยครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมเดาเองว่า

เพราะพี่โต ปล่อยหลุดนิวไฮลักซ์ใหม่แบบไม่กั๊กแล้วครับ

มวยรอง ถ้าไม่กลืนเลือดตอนนี้ อีก 3 เดือน ลดสองแสนยังหาคนซื้อไม่ได้ ทีนี้จะยิ่งจุกอกกันเข้าไปใหญ่

ดุเดือดจริงๆ

ออฟไลน์ cadherin

คราวก่อนลด 2 แสน นี่ครับ

คราวก่อนลด 2 แสน นี่ครับ

อันนั้นตัวก่อน minorchange ครับ ลดปลายปีตอนตัวนี้ minorchange 2014 จะมา
คราวนี้กระตุ้นตลาด เฮือกสุดท้ายก่อนปรับโฉม

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

2.5 GT 4WD จาก 1,397,000 ลด 200,000 บาท
(เหลือ 1,197,000 บาท ) ฟรีประกันชั้น 1 เช่นกันครับ

ผมว่าที่น่าสนใจกว่าคือ All New Triton เปิดตัวมาได้แค่ 2 เดือน
ก็เริ่มให้ส่วนลดแล้ว 20,000 ฟรีประกันชั้น 1 ระยะยาวสัญญาณไม่น่าจะดีเลยครับ

บอกตามตรงผมแช่งให้ Triton ใหม่ขายไม่ดีครับ
ผมไม่ชอบเลยกับการทำออกแบบแบบว่าตามผลวิจัยตลาดมากเกินไป ไม่มีความเป็นตัวของตัวเอง ไม่มีความลงตัว
Triton ตัวที่แล้วมันแหวกแนว มันเจ๋ง คนทำต้องเป็นติสท์หัวสมัยใหม่ มีความเป็นตัวของตัวเอง ลงตัวและจบ
แบบว่าไม่มีโพลการตลาดจากไหนที่สั่งให้ทำออกมาได้แบบนั้นแน่ ณ ยุคนั้น

ตัวใหม่นี่ มองรู้เลยว่าทำตามใบสั่งจากผลสำรวจตลาดล้วนๆ ไฟหน้าดวงโต ตามความนิยมคนเอเซีย โครเมี่ยมยักษ์เน้นหรูๆ

นอกนั้นแม้จะทำมาได้ดี แต่คุณหลุดความเป็นตัวของตัวเองไปเยอะ รู้สึกมันทำมาเพื่อพาณิชย์มากไป ยังไม่สมบูรณ์ ต้องทำมาใหม่ครับ จริงๆ
วีโก้ใหม่ก็จะดูว่ามาแนวเดียวกันมั้ย

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ผมมองส่วนตัวสถานการณ์ปัจจุบัน-ปี60
กระบะทุกค่าย นะจะขายกันยากลำบากต่อไป (จะว่าไปก็ทุกเซกเมนต์นะล่ะ)
คงมีแค่โตโยต้า กับอิซูสุ ที่เอาตัวรอดได้
เพราะขนาดนาวาร่า และไทรตัน ที่สดทั้งคู่แต่ยอดขายกลับเนือยๆ กันทั้งคู่
ไม่ได้แปลว่ารถไม่ดี
แต่ตรงนี้คงสะท้อนให้เห็นฝั่งผู้ซื้อแล้ว ว่าที่ซื้อกันตอนรถคันแรงยังมีผลอยู่
กลุ่มที่มีกำลังซื้อ ก็จะยั้งๆไว้ก่อน เพราะเศรษฐกิจบ้านเรายังไม่ค่อยฟื้น
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

ผมว่าคนซื้อคาดหวังจะเห็นรถเท่ๆ ทรงเดียวกับ Ranger ด้วยนะครับ
แต่ไม่มีค่ายญี่ปุ่นไหนทำเลย ไม่นับบีทีนะ
ทุกตัวล้วนทำออกมาเหมือนอยู่บนโครงรถเดิม!
ในมอเตอร์โชว์ล่าสุดผมเห็นคนที่ดูทั้งนาวาร่าทั้งไทรทันส่วนใหญ่บอกว่า มันมีรูปทรงและขนาดคล้ายๆเดิมเลยนี่นา
ลูกค้าเก่าที่ใช้มา 6-7 ปีแล้วถึงเวลาต้องเทิร์นรถมาเห็นแบบนี้แล้วอยากจะเทิร์มั้ยครับ
ถ้าไม่หลง DRL ใหม่ ก็คงจะรู้สึกว่าใช้ของเดิมต่อไปดีกว่าครับ
ส่วนวีโก้กับดีแมกคงไปเรื่อยๆตามกำลังซื้อที่มีไว้สำหรับรถตลาดโดยเฉพาะ
แต่นาวาร่ากับไทรทั่นทำไมไม่ทำอะไรที่ดูว้าวไปเลยแบบเรนเจอร์ที่ทำให้รุ่นนี้(สี่ประตู)ขายดีอิ๊บอ๋าย
แบบว่าคนซื้อไม่กลัวแบรนด์ กลัวไม่หล่อมากกว่าครับท่าน

ออฟไลน์ JAAP01

บอกตามตรงผมแช่งให้ Triton ใหม่ขายไม่ดีครับ
ผมไม่ชอบเลยกับการทำออกแบบแบบว่าตามผลวิจัยตลาดมากเกินไป ไม่มีความเป็นตัวของตัวเอง ไม่มีความลงตัว
Triton ตัวที่แล้วมันแหวกแนว มันเจ๋ง คนทำต้องเป็นติสท์หัวสมัยใหม่ มีความเป็นตัวของตัวเอง ลงตัวและจบ
แบบว่าไม่มีโพลการตลาดจากไหนที่สั่งให้ทำออกมาได้แบบนั้นแน่ ณ ยุคนั้น

ตัวใหม่นี่ มองรู้เลยว่าทำตามใบสั่งจากผลสำรวจตลาดล้วนๆ ไฟหน้าดวงโต ตามความนิยมคนเอเซีย โครเมี่ยมยักษ์เน้นหรูๆ

นอกนั้นแม้จะทำมาได้ดี แต่คุณหลุดความเป็นตัวของตัวเองไปเยอะ รู้สึกมันทำมาเพื่อพาณิชย์มากไป ยังไม่สมบูรณ์ ต้องทำมาใหม่ครับ จริงๆ
วีโก้ใหม่ก็จะดูว่ามาแนวเดียวกันมั้ย

แนวเดียวกัน ชัวร์ ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ recycleman

งงกับออลนิวไทรทันมากกว่าที่เพิ่งเปิดตัวได้เพียงประมาณ2เดือนแต่ส่วนลดมาแล้ว20000ของแถมต่างหาก นี่ดีไม่ดีคุยกับเซลล์เอาเข้าจริงได้มากกว่านี้อีกมั้ง

แต่บอกตามตรง ผมหละไม่ค่อยชอบการตลาดแนวนี้เลย คือเล่นกระหน่ำส่วนลดแถมนู้นนี่นั้นซะแบบไม่ซื้อไม่ได้แล้ว ผมว่ามันจะกลายเป็นการทำให้คุณค่าในตัวสินค้าและแบรนด์ลดลงไปด้วยรึเปล่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าคุ้มมากๆเลย เห็นมีผ่อน 0เปอร์เซ็นด้วย

กระบะเปลี่ยนโฉมสำหรับผมไม่ฮือฮานะ เพราะท้ายมันออกแบบให้สวยลำบาก ไฟท้ายก็มีข้อจำกัด

ผิดกับ PPV ด้านท้ายออกแบบได้เต็มที่ ไฟท้ายก็จัดเต็มได้ ดูแล้วน่าลุ้นกว่ากระบะเยอะ ไหนจะราคาอีก 

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Re: // ช็อควงการ Pajerosport ป้ายแดง 2.5 2wd หั่นราคาเห//
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 21:30:53 »
ดูจาก all new triton'15 แล้ว all new Pajero จะหล่อขึ้นกว่าเดิมอีกโขเลยละ แถมถ้าเครื่องใหม่จะยิ่งแซ่บไปกันใหญ่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมว่าตัวนี้หน้าตาผิวพรรณ ใช้ได้อีกยาว ดูยังไงๆก้ยังไม่หลุด ยังสวยอยู่ ยังดูบึกบึน สวยอยู่นะ

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
ปีที่แล้วผมก็จัด V6 มา ลด2แสน ฟรีประกัน พรบ ชุดแต่งรอบคัน ของแถมอื่น ๆ อีกเพียบ คุ้มสุด ๆ
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ SM.

เล่นยาแรงเลย Mitsu

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
ราคา 8.99 แสนทุก Dealer เลยหรือเฉพาะบาง Dealer เท่านั้นครับ

ราคา 8.99 แสนทุก Dealer เลยหรือเฉพาะบาง Dealer เท่านั้นครับ

ทุกดีลเลอร์ครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

ผมมองส่วนตัวสถานการณ์ปัจจุบัน-ปี60
กระบะทุกค่าย นะจะขายกันยากลำบากต่อไป (จะว่าไปก็ทุกเซกเมนต์นะล่ะ)
คงมีแค่โตโยต้า กับอิซูสุ ที่เอาตัวรอดได้
เพราะขนาดนาวาร่า และไทรตัน ที่สดทั้งคู่แต่ยอดขายกลับเนือยๆ กันทั้งคู่
ไม่ได้แปลว่ารถไม่ดี
แต่ตรงนี้คงสะท้อนให้เห็นฝั่งผู้ซื้อแล้ว ว่าที่ซื้อกันตอนรถคันแรงยังมีผลอยู่
กลุ่มที่มีกำลังซื้อ ก็จะยั้งๆไว้ก่อน เพราะเศรษฐกิจบ้านเรายังไม่ค่อยฟื้น

แน่นอนครับ กลุ่มลูกค้ากระบะหลักๆเลยก็คือชาวสวนยาง สวนปาล์ม ย้อนไปสามปีที่แล้ว ยางกิโลร้อยกว่า

แต่ละบ้านออกกระบะกันเป็นว่าเล่น บางบ้านออกทีเดียว 3-4คัน ผมยังทึ่งเลย

พอตอนนี้ราคายางตกต่ำสุดขีด ก็ไม่พาลโดนไฟแนนซ์ยึด ไม่ก็ขายดาวน์ ยกให้ผ่อนต่อฟรีๆกันเพียบ แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อป้ายแดง
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI