ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuk Ciaz สเกิตศูนย์ครับ บอกเลยว่าโคตรหล่อ .........อยากเห็นตัวจริงแย่ละ -*-!  (อ่าน 5901 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
อย่าคิดว่ามันเป็น Civic FD นะ แบบว่าหล่อมาก หรูจริงไรจริง

ออฟไลน์ leenawat_sri

สวยคับ

แต่ถ้ากล้าเอามาขาย ต้องมีอะไรดึงดูดกว่านี้ป่าว?

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
มือจับออกแบบไม่สวยเลย

ออฟไลน์ ferero000

ไฟท้ายทำให้นึกถึงรถตัวเองจัง

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ทำไมเห็นไฟท้ายล้ะผมนึกถึงHonda Cityขึ้นมาเลยแฮะ :D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
เอามือ ปิดหัว-ปิดท้าย แล้ว ช่วงเสา A-B-C นี่ >> ผมนึกถึง Lancer EX ลอยออกมาเลย

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
เส้นด้านข้างนี่ คล้าย กาแล้นท์เลย

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ถ้าจำไม่ผิด น่าจะมาในปีนี้ครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
รถซีดานพอหน้ามันสั้นๆนี่น่าเกลียดจริงๆ

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

^
Japanese style แท้ๆ ครับ เน้นห้องโดยสารกว้างๆ ในรถขนาดเล็ก-กลาง
พอหน้ายาวขึ้นมา ก็จะเจอปัญหาแบบใน Mazda 2-3
รถญี่ปุ่นที่หน้ายาวด้วยภายในใหญ่ด้วยก็ segment D E up
พวก C segment อาจจะยาวขึ้นมาหน่อย แต่ก็ยังไม่ยาวแบบสะใจเหมือนรถยุโรป

ออฟไลน์ mothsan

ด้านข้างเสาคล้าย EX
ภาพรวมผมว่ามันเชยนิดๆนะ
ชุดแต่ง ดูหนาไป ไม่ค่อยดูเป็นชิ้นเดียวกันเลย
รถบางรุ่น หน้าสั้น ท้ายสั้น มันก็ยังดูดีในภาพรวมนะครับ
แต่บางรุ่น ท้ายกุดเบี้ยวๆ หลังแอนๆ มันดูไม่สมประกอบครับ ผมว่า

ออฟไลน์ SM.

ผมกลับมองว่าหน้าคล้าย FD หลังก็คล้าย City ตัวปัจจุบัน

ออฟไลน์ Tan Int

สารภาพว่ามองตอนแรกลืมไปเลยว่ามันคือ B+ Segment คิดว่ามันคือ C-segment เต็มตัวซะอีก
ชุดแต่งทำให้รถดูดีมีระดับขึ้นมาก เชื่อเลยว่า Suzuki เค้าเก่งในการทำรถเล็กให้ดูมีราคา
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ raygun

^
Japanese style แท้ๆ ครับ เน้นห้องโดยสารกว้างๆ ในรถขนาดเล็ก-กลาง
พอหน้ายาวขึ้นมา ก็จะเจอปัญหาแบบใน Mazda 2-3
รถญี่ปุ่นที่หน้ายาวด้วยภายในใหญ่ด้วยก็ segment D E up
พวก C segment อาจจะยาวขึ้นมาหน่อย แต่ก็ยังไม่ยาวแบบสะใจเหมือนรถยุโรป

ผมโคตรเกลียดรถสไตล์นี้เลยครับ เน้นแต่ห้องโดยสารกว้างๆ
แบบไม่สนใจรูปทรงอะไรเลย คงคิดว่าข้างนอกน่าเกลียดไม่เป็นไรขอนั่งสบายพอ
และทำให้รู้เลยว่าชอบแบบ Mazda มากกว่า ผมไม่ชอบรถข้างในกว้างๆอยู่แล้ว
เพราะรู้สึกว่ารถมันเอาไว้นั่งโดยสารไม่ได้เอาไว้วิ่งเล่นนอนเล่น

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

^

ผมโคตรเกลียดรถสไตล์นี้เลยครับ เน้นแต่ห้องโดยสารกว้างๆ
แบบไม่สนใจรูปทรงอะไรเลย คงคิดว่าข้างนอกน่าเกลียดไม่เป็นไรขอนั่งสบายพอ
และทำให้รู้เลยว่าชอบแบบ Mazda มากกว่า ผมไม่ชอบรถข้างในกว้างๆอยู่แล้ว
เพราะรู้สึกว่ารถมันเอาไว้นั่งโดยสารไม่ได้เอาไว้วิ่งเล่นนอนเล่น

ที่จริงมันก็นั่งได้พอเพียงครับ แต่มันเป็นเรื่องค่านิยมของคนเอเซียด้วย
ที่เจ้าของรถมักจะทนไม่ได้เวลาที่มีคนอื่นมานั่งแล้วพูดว่า รถแคบจัง อึดอัด เล็กไปนะ
แต่เวลามีคนพูดว่า โอ้โหกว้างขวางดีนะ ใหญ่ดี โปร่งดีนะ หัวใจเจ้าของก็จะพองโตครับ
นี่เป็นเทรนด์ของคนใช้รถบ้านๆ ทั่วๆ ไป อาจจะไม่คิดเหมือนเราครับ
ดังนั้นภายในแคบกว่าอีกรุ่นจะกลายเป็นข้อเสียทันทีไม่ว่ามันจะนั่งสบายกว่าก็ตาม

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ดูดีกว่า Almera เยอะเลยนะครับ
ส่วนเรื่องไฟท้าย
Concept ของ Ciaz ออกมาก่อน City ใหม่อีกครับ
แต่ทั้งหมดทั้งมวล ผมว่าได้รับแรงบันดาลใจมาจาก BMW 55555555555555555

ออฟไลน์ kris

• Newbie
  • *
จะมาตายตอนกำหนดราคาเหมือนรุ่นพี่คนรองหรือเปล่าครับเนี่ย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สวยดีครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD