ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ปั๊มลมอะไรกันบ้างครับ?  (อ่าน 2021 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ใช้ปั๊มลมอะไรกันบ้างครับ?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 08:24:53 »
ปั๊มลมเติมลมยางล้อรถแต่ละท่านใช้แบบไหนกันบ้างครับ?  :) ผมเป็นประเภทไม่ชอบไปต่อคิวรอเติมฟรีที่ปั๊มและเพื่อเลี่ยงเรื่องของแรงดันลมที่ไม่แน่นอนยามล้อร้อนๆเลยเลือกมีปั๊มลมส่วนตัวไว้อันนึง ผมซื้อยี่ห้อ my and car มาอันนึงราคาพันบาทหน่อยๆ เติมลมยางทุกๆ2อาทิตย์ จำได้ว่าซื้อมาตั้งแต่สมัยมาสด้า3รุ่นแรกวางขายใหม่ๆ มาจนถึงวันนี้มันยังไม่เสียเลย  :P สายไฟไม่หักใน สายเติมลมไม่ลอก พลาสติกตามส่วนต่างๆไม่มีอาการเสื่อมสภาพใดๆทั้งสิ้น ฟิวส์ก็ไม่เคยขาด ทนจนอยากรู้ว่ามันจะพังเมื่อไหร่?  :P คนอื่นๆใช้ยี่ห้ออะไรที่ทนทานกันบ้างครับ?  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ใช้ปั๊มลมอะไรกันบ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 09:33:44 »
puma โรตารี่ 50แรงม้าครับ

ปั๊มที่โรงงาน ผมไปทำจุดเติมลมไว้ในโรงงานเลย ใครอยากเติมก็มาเติม วัดลมเอาเอง แต่ผมมีเครื่องวัดลมดิจิตอลอยู่

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 09:50:17 »
ผมใช้ tiger สูบเดียว เติมเอง ซื้อมาพันนิดๆๆเหมือนกัน ใช้พ่นสีได้ด้วย ;D

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 10:03:22 »
Okura   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 11:43:48 »
puma ตัวเล็กพกติดรถครับ

แรงใช้ได้ ขนาดยางแบน ไม่เกิน 1 นาที ก็เต็มแล้ว

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 17:28:20 »
ถ้าติดรถก็ puma ตัวเล็กๆ เสือบที่จุดบุหรี่ หรือขั่วแบต

ถ้าติดบ้านก็ปั๊มลูกสูบครับ กี่สูบกี่แรงก็แล้วแต่ศัทธา  ;D