ผู้เขียน หัวข้อ: CITY 2011 ตกท่อระบายน้ำ ท่อไอเสียแตก ระหว่างรอซ่อมใช้ต่อได้มั้ยครับ  (อ่าน 2011 ครั้ง)

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
เมื่อวานซืน ขับรถตกท่อระบายน้ำครับ ท่อแบบมีฝาเหล็ก แต่เค้าปิดท่อไม่ดี พอล้อเหยียบ ล้อเลยตกหลุม แล้วฝาท่อ กระดกมาชนท่อไอเสียด้านล่าง

อาการหลังเกิดเหตุคือ มีเสียงดังเข้ามาในห้องโดยสาร และ เกิดการสั่นที่รอบเครื่องต่ำๆ (ช่วงออกตัว)

เมื่อวานขับไปเช็คที่ศูนย์ พบว่าท่อ มีรอยบุบและแตก ทำให้เสียงท่อดัง (แตกแถวๆ ใต้ที่นั่งคนขับ)

และตัวท่อพักบุบ และหลุดจากตัวยึด ไปชนกับตัวถัง เป็นต้นเหตุให้ เกิดการสั่น

ได้ทำการเครมเรียบร้อย แต่รอสั่งอะไหล่ จึงอยากสอบถามว่า อาการแบบนี้ สามารถใช้งานรถในช่วงที่รอซ่อมได้มั้ยครับ

พอดีต้องใช้รถราวๆ 400 โล ไปกลับ

ปล. ท่อไม่ได้ขาดครับ แค่บุบและมีรอยแตก และหลุดจากที่ยึดตรงลูกยาง

คล้ายๆแบบนี้ครับ แต่เคสของผมบุบเยอะกว่า และตัวยึดในรูปแรกหลุด

http://www.newcitythailand.com/bbs/thread-28915-1-1.html

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ขับได้ครับ อาจน่ารำคาญหน่อย

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
ขับได้ครับ อาจน่ารำคาญหน่อย

ขอบคุณมากครับ ค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อย

ออฟไลน์ sweetnovember

• Newbie
  • *
ลองขับดูครับ ถ้าไม่รำคาญจนเกินไปนะ  8)