ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนสายพานเครื่องใหม่มา แล้วมีเสียงดังตอนเครื่องเย็น ปกติมั้ยครับ  (อ่าน 13087 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
เป็นรถ วีออส 2011 ครับ เอาเชคระยะ 50000 มา ช่างเสนอให้เปลี่ยนสายพานเครื่อง ผมเลยโอเค

หลังจากเปลี่ยน หากเครื่องเย็นตอนสตาร์ทจะมีเสียงอี๊ดๆ กับตอนเปิดแอร์ตอนเครื่องเย็นแล้วเข้าเกียร์ D หรือ R

ก็จะมีเสียงครับ เสียงอี๊ดๆๆดังมากครับ แต่พอสตาร์ทไปแปปเดียว เสียงทั้งหมดก็หายครับ + ตอนสตาร์ทก็ไม่มี

มันปกติของสายพานใหม่หรอครับ ผมควรนัดศูนไปเชคอีกทีดีมั้ย ตอนนี้ใช้มา วันที่ 3 แล้ว เสียงยังมีอยู่

ปล. ไม่ค่อยอยากไปศูนย์บ่อย รู้สึกช้า และยุ่งยากแบบบอกไม่ถูก

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ปกติทั่วไปศูนย์บริการเขามีการรับประกันงานซ่อม
ควรเอากลับไปครับ

ออฟไลน์ Destiny_gun

ผิดปกติครับ กลับเข้าศูนย์ได้เลย

โฮยยยย เซ็งงงงงง เดี๋ยวจะโทรนัดเอาเข้าปเชคเลยครับ

แต่ประเด็นคือตอนไปศูน เครื่องก็ร้อน ช่างก็ไม่เห็นอาการอีกกก

ออฟไลน์ CMT1912

• Newbie
  • *
เคยเจอครับ  เอาเข้าไปให้แก้ไขได้เลยครับ
ตอนนั้น ไม่ได้โทรนัด เอาเข้าไปเลย  ไม่ต้องรอคิวครับ
ช่างทำให้เลย ไม่เกิน 5 นาที เรียบร้อยครับ
แค่ปรับตั้งสายพานใหม่ครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

ปรับตั้งสายพานใหม่ครับ ไม่เสียตัง ไม่นานด้วยครับ

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
ถ่ายคลิปวิดีโอ ตอนเครื่องเย็น ไปให้ช่างดูครับผม
Civic FB 2013

ออฟไลน์ panerai

ถ้ารถจขกทเป็นวีออสโฉมที่แล้ว
อาการนี้ไม่ปกติ แต่ไม่เป็นไรมาก เพราะเห็นเป็นหลายคันครับ รวมถึงรถเพื่อนผมครับ
สมัยเรียนมหาลัย สตาร์ทตอนเครื่องเย็นๆจะมีเสียงสายพานดังเอี้ยด เห็นดังอยู่เป็นปีก่อนนำไปซ่อมรถ รถก็ปกติดีน่ะครับ
ว่างๆค่อยนำรถไปให้ศูนย์ตรวจดูครับ โตต้าเค้ารับประกันงานซ่อม+อะไหล่ 1 ปี

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ปรับแต่งสายพานก็น่าจะหายแล้วครับ ลองทำเองก็ได้ครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ไปให้ศูนย์ตั้งสายพานมาแล้วครับ เดี๋ยวรอเครื่องเย็นลุ้นดู

ออฟไลน์ Darkart

มีอาการสายพานหย่อน ปรับตั้งสายพานก็หายแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์