ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งแต่เปิดตัวมาเดือนกว่า ไม่ค่อยเจอมาสด้า2ใหม่บนท้องถนนเลยคับ  (อ่าน 6631 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ekaluke

• Newbie
  • *
แถวบางพลัดเห็นวิ่งเยอะนะครับ ข้างบ้านผมเพิ่งถอยมาเลยครับ แล้วก็เพิ่งกลับมาจากเชียงใหม่ เห็นวิ่งอยู่แถวนิมมาน 2-3คันนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เห็นหลายคันแล้วครับ ไม่ค่อยว้าวเท่าไหร่ แต่ก็สวยและน่าสนใจ

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
พยายามมองหามาเดือนแล้ว เจอ คันเดียว แถวลาซาลล

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แปลกจังผมว่าผมเจอบ่อย (เชียงใหม่)
เจอทั้งแถวๆเซ็นทรัลเฟส, หลัง มช, ขัวเหล็ก... เห็นๆรวมจะสิบคันละ
ส่วนมากเป็น Sedan, HB เจอครั้งเดียวแต่งใส่ล้อยื่น ดูตลกไปเลย
ผมว่าปกติของ Mazda ถ้าเป็นรถตลาดอาจถือว่าน้อยไปหน่อย

ภาคเหนือขายง่ายครับ เพราะมันมีฮีธเตอร์ทุกรุ่น  ;D

ขายดีจนวันนี้เห็นมาสดๆร้อนๆครับ จ๊วบเข้ากับท้ายรถอะไรสักอย่าง กระโปรงหน้างอ
ถ่ายจากระยะ 300 เมตรครับ มองไม่ถนัดเท่าไหร่ 2 Skyactiv HB สีเทา :'(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ anakkal

• Full Member
เห็นหลายคันแล้วครับ ส่วนใหญ่จะเป็น sedan

ออฟไลน์ 9pui

• Newbie
  • *
Juke ตรึมครับ

ออฟไลน์ Poj

• Full Member
ที่กาฬสินธุ์ ไม่เคยเจอแม้แต่คันเดียว

ออฟไลน์ Nyquist

พระราม 2 เคยเห็น 1 คัน และเห็นครั้งเดียวเลย

ด้านหน้ามันสวยนะ แต่พอดูรวมๆทั้งคัน มันไม่ค่อยสมส่วน

ออฟไลน์ H.

เข้ามารายงานว่าเจอแล้วคันนึง แต่ขอโทษเถอะ แก้มยางทำเสียอรรถรสหมดเลย โวะ
H.

ออฟไลน์ JeansZ

เจอแค่สองสามคันเองครับ เจอ​น้อยกว่า Ecoboost อีก
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2