ผู้เขียน หัวข้อ: การลดราคาของ Subaru มันมีผลกับคนซื้อรถไปก่อนหน้าจริงหรือ  (อ่าน 13623 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
ผมว่าการตลาดsubaru น่าจะ ลดซัก 1 แสน + ป 1 + ดอกเบี้ย 0%  72 งวด น่าจะทำให้ลูกค้าเก่าไม่เคืองขนาดนี้

อันนี้เล่นลดลง ซะขนาดนี้ เป็นใคร ก็เคืองล่ะครับ

รถซื้อมาแป๊ปเดียว ราคามือสองหายไป 3.5 แสน โอว พระเจ้า นี่กะจะให้ใช้ยาว ไม่ต้องขายกันเลยใช่ไหม่(ทำใจไม่ได้)

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
ไป0บางนามา รถรอออกเพียบเลย คึกคักใช้ได้

90% เปน xv 10% เปนฟอเรสเตอ

เซลบอก ทุกคันมีเจ้าของแล้ว รอไฟแนนอนุมัติ???

ถ้าขายอัตรานี้ได้ 0 อยุ่รอดได้แน่ๆ

เซลไม่บอกว่า ฟอเรสเตอ จะประกอบ อาเซียนไหม
แต่เขาว่า มีแต่ xv แค่นี้แหละ ก้อดูกันต่อปายย

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
  Subaru  เป็นรถที่ไม่ใช่ขายมือ 2 กันง่าย  ๆ ที่ผมดูส่วนใหญ่ในตลาดรถขายกันไม่ออก คือไม่ออกเลยล่ะช่วงนี้เพราะตลาดคนเล่นเองก็ยังไม่เยอะนัก   ส่วนใหญ่ก็ยังไม่กล้าเปิดใจรับสิ่งใหม่ ๆ      กลัวไปก่อนและก็สนใจรถแบรนด์เจ้าตลาดมากกว่า

ก็ต้องรอดูกันต่อไปว่าตลาดมือ 2 ของ Subaru  จะลดราคาลงหรือเปล่าหรือจะปล่อยให้มันค้างติดดอยกันอยู่อย่างนี้  ถ้าเป็นตอนนี้ผมว่านิ่งทั้งเวป  คือไม่มีคนซื้อมือ 2 แน่     ไม่ใช่รถไม่ดี แต่ตั้งราคาแพงเกินไปมากต่างหากทั้งที่รถใหม่ราคาลงมาเยอะแล้ว     

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
  Subaru  เป็นรถที่ไม่ใช่ขายมือ 2 กันง่าย  ๆ ที่ผมดูส่วนใหญ่ในตลาดรถขายกันไม่ออก คือไม่ออกเลยล่ะช่วงนี้เพราะตลาดคนเล่นเองก็ยังไม่เยอะนัก   ส่วนใหญ่ก็ยังไม่กล้าเปิดใจรับสิ่งใหม่ ๆ      กลัวไปก่อนและก็สนใจรถแบรนด์เจ้าตลาดมากกว่า

ก็ต้องรอดูกันต่อไปว่าตลาดมือ 2 ของ Subaru  จะลดราคาลงหรือเปล่าหรือจะปล่อยให้มันค้างติดดอยกันอยู่อย่างนี้  ถ้าเป็นตอนนี้ผมว่านิ่งทั้งเวป  คือไม่มีคนซื้อมือ 2 แน่     ไม่ใช่รถไม่ดี แต่ตั้งราคาแพงเกินไปมากต่างหากทั้งที่รถใหม่ราคาลงมาเยอะแล้ว     

เห้นด้วยคับ  ผมเองนะ ถ้าคิดแบบพ่อผม  ถ้าจะเล่นรถมือ2  จะเลือกรถ้จ้าตลาด ซ่อมง่ายๆ เสจtota แน่นอน พ่อผมอยู่ ตจว.

ถ้าผม เลือกเอง ผมเอา อะไรก้อได้ที่มีอะไหล่ในเซียงกงเยอะๆ+0ก้อมี  subaru ได้อยุ่นะ nissanได้

แประมานนี้แหละคับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ถามว่า Suby ผิดมั้ย ก็ไม่ผิดนะ ไม่จำเป็ฯต้องแจ้งให้ทราบว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงราคาล่วงหน้า

แต่ถ้าทำตลาดกันแบบนี้ลูกค้าขยาดกันหมด อุตส่าห์ถ่อไปซื้อตั้งแต่ออกไหม่ๆ กลายเป็นโง่จ่ายแพงกว่าชาวบ้าน รู้งี้ปล่อยให้แม่งดองขายไม่ออกแล้วอัดโปรมาก่อนซะก็ดี

ที่ขายยากนี้เฉพาะ XV ตัวเดียวหรือเปล่าครับ ผมเห็น GC8 GDB ก็ยังขายกันได้ราคา
H.