ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/อยากถามความเห็นกันสักนิดครับ ผมควรทำ FAQ กับคำถามเรื่องเก่าๆของผมไหม?/*-*/  (อ่าน 9666 ครั้ง)

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
สิ่งที่ไม่ดี ก็เหมือนกับอุจจาระ แม้ไม่ได้สัมผัส หรือ อยู่ใกล้ๆ กลิ่นเหม็นๆ ก็โชยมาปะทะจมูกได้เสมอ
ยิ่งถ้าไปอยู่ใกล้ หรือเอามือ เอาตัว ไปเกือกกลั้ว แน่นอนว่า ตัวเราก็จะเหม็นแต่กลิ่นอุจจาระ ชวนสะอิดสะเอียน
ตอนนั้นหล่ะครับ คงไม่มีใครอยากที่จะเข้าใกล้ เพราะใครๆก็กลัวเหม็นด้วยกันทั้งนั้น ทางที่ดีคือราดน้ำ ใส่กางเกงแล้วเดินหนีไปให้ไกลๆ อิอิ
  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:16:25 โดย Iceetc »
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
อย่าไปใส่ใจเลยครับ ตัวเรารู้ตัวเราก็พอแล้ว

ของอย่างนี้ ใครจะเชื่อใคร ก็ช่างเขาเถอะครับ

ทำทุกวันนี้ให้ดี รักษาสิ่งที่ดีๆไว้กับตัว ทิ้งสิ่งแย่ๆไป ใจจะมีความสุขครับ

อ่อ ผมมีปณิธานในการทำงานของคุณจรัล มโนเพ็ชร ผมอ่านแล้วก็ชอบ เอามาใช้เองหลายข้อเลยครับ

1. จะทำงานตามคำสั่ง โดยไม่ต้องถาม ไม่ต้องพูดมาก

2. จะทำงานด้วยอารมณ์ที่ดี โดยดีเอง หรือแกล้งดี ก็ได้

3. จะไม่สนใจงานอื่นเลย ที่ไม่ใช่งานโดยตรง

4. จะไม่สนใจใครเลย นอกจากเรื่องส่วนตัว

5. จะไม่มีเงื่อนไขอะไรเลย ทำได้ก็ทำ ทำไม่ได้ก็ไม่ทำ โดยไม่ต้องบอก

6. จะไม่เชื่อใคร ด้วยความจริงใจอีกเลย

7. จะไม่ตอบคำถามที่ไม่อยากตอบ คือเงียบลูกเดียว

8. จะมองหาคนที่เข้าใจตัวเรา มากที่สุด

9. จะทุ่มเทให้คนที่เราพอใจเท่านั้น

10.จะรักตัวเองที่สุด

บางข้ออาจจะดูเห็นแก่ตัวไปบ้าง แต่ตอนนี้ผมอายุเกินสามสิบห้าแล้ว เลยเข้าใจว่าส่วนใหญ่นั้น มันเป็นความจริงเลยครับ

เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ Dod

• Newbie
  • *
มองต่างมุมครับ

ส่วนใหญ่ บอกว่าอย่าทำ ลืมมันไปซะ......... เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว
แต่ถ้าทางเราหน่ะ(ทำใจ)ลืมไม่ก้าวล่วง แต่ทางเขากลับได้ใจ เล่นไม่เลิก อะไรมันจะปานนั้น

ถ้าอยากทำ ก็ทำไปเถอะ อยากเขียนอะไรก็เขียนและประกาศด้วยว่า
นี่คือความจริงที่ทางท่านเจอมา และบันทึกนี้อาจมีผลทางกฎหมายถ้าฝั่งโน้นยังเล่นไม่เลิก ก็คงต้องพึ่งความเป็นธรรมทางกฎหมายซักที (คดีหมิ่นประมาทค่าเสียหายไม่แรงหรอก แต่ดังได้เกิด และฝังกลบแน่ สำหรับบางคน งานนี้ )

ทำให้เป็นหลักเป็นฐานให้มันจริงจังสักทีก็ดี วงการนี้จะได้มีมาตราฐานที่สูงขึ้น
ไม่ใช่เล่นนอกเกมส์ แบบที่เจออยู่ ใช่มั้ย.....  พอรู้เรื่องจากวงในบ้าง หุหุหุ ไม่รู้จริงอะป่ะ ( แต่ไม่ค่อยเชื่อหว่ะ แหล่งข่าวคนนี้ค่อนข้างจะปากมันและชอบกินโจ๊กใส่ใข่มากไปหน่อย )

ในฐานะคนอ่าน เราอยากอ่านข้อมูลมากกว่า อ่านเอามันส์  ถ้าแยกเซกชั่นออกมาได้ ก็ไม่เลว เปิดลิงค์เอาไว้  น่าจะดูดีและมีความเป็นมืออาชีพกว่าอาศัยช่องทางการรีวิวโปรดักส์ คอยตอดเล็กตอดน้อยกันไปมา ไม่มีเจ้าของโปรดักส์คนใหนเขาชอบใจหรอก จิมเอ้ยยยย