ผู้เขียน หัวข้อ: รถญี่ปุ่นราคาไม่เกิน 1.2 ล้าน ที่เบาะคนขับนั่งสบายที่สุดคือคันไหนครับ  (อ่าน 4925 ครั้ง)

ออฟไลน์ cliff

• Jr. Member
  • **
เคยใช้ civic FD นั่งแค่ 10 นาทีก็ปวดหลัง  ตอนนี้ใช้ volvo s60 แล้วนั่งเป็นชั่วโมงๆก็ไม่ปวด ติดใจเรื่องเบาะก็จริงแต่ก็สนใจมีรถสำรองอีก 1 คัน ราคาไม่เกิน 1.2 ล้าน  มีรถญี่ปุ่น(ไม่จุกจิก)ที่เบาะนั่งสบายๆพอแนะนำได้ไหมครับ

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
subaru xv เลยครับ ผมว่าเบาะนั่งทำมาดีมากครับ

ออฟไลน์ legion

• Full Member

ออฟไลน์ carpenter

ถ้า 1.3 ล้านได้มั้ยครับ

Sedan = Camry

SUV = X-trail

ออฟไลน์ Vitz

• Sr. Member
  • The power of dreams
呵呵呵

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เคยใช้ civic FD นั่งแค่ 10 นาทีก็ปวดหลัง  ตอนนี้ใช้ volvo s60 แล้วนั่งเป็นชั่วโมงๆก็ไม่ปวด ติดใจเรื่องเบาะก็จริงแต่ก็สนใจมีรถสำรองอีก 1 คัน ราคาไม่เกิน 1.2 ล้าน  มีรถญี่ปุ่น(ไม่จุกจิก)ที่เบาะนั่งสบายๆพอแนะนำได้ไหมครับ

แสดงว่าไม่ชอบเบาะเนื้อแข็ง ๆ แน่น ๆ ถ้าอย่างนั้น ลองไปนั่งเบาะ ISUZU muX ดูครับว่าชอบไหม

เรื่องสรีระของคนไม่เหมือนกัน บางคนชอบแข็ง บางคนชอบนิ่ม ผมชอบแบบแน่น ๆ อ่อนนอก แข็งใน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เรื่องตัวเบาะ ลองไปนั่งเองเลยครับ จะได้รู้ว่าชอบแบบไหน
ส่วนช่วงล่างเว็บบอร์ดนี้คงพอช่วยได้
บางคันนั่งสบายแต่ถึงคนขับจะขับดีแล้วนั่งแล้วเวียนหัว
ส่วนตัวผมชอบ Camry ครับ รุ่นนี้ช่วงล่างใช้ได้เลยนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Mighty-X

ที่เคยนั่งขับไกลๆ นานๆ แล้วนั่งสบายที่สุดก็คือ
Captiva ครับ
ขอนแก่น - เชียงราย ยิงยาว 10 ชม.
ถึงที่หมายยังชิลด์ๆ ครับ

ขาไปขับ Trailblazer LTZ1
เมื่อยตั้งแต่ พิดโลก
ถึงขอนแก่นปุ๊บแทบสลบครับ

ออฟไลน์ jani

Civic FD ขับ 7 ชม. ไม่เห็นปวดหลังเลย เข้าใจว่าสรีระ ของคนเราไม่เหมือนกัน เข้าได้กับส่วนเว้าโค้ง แข็ง นุ่ม ไม่เหมือนกันไปลองนั่งเองดีที่สุด

ออฟไลน์ thawiwatkk

• Newbie
  • *
เรื่องเบาะ ทั้งการปรับ ทั้งความแข็ง นิ่ม นี่แต่ละคนไม่เหมือนกันจริงๆ ส่วนตัวชอบเบาะแน่นๆ ไม่นิ่มเกินไปครับ นั่งเบาะนิ่มๆ มันดูหงอยๆ ไงไม่รู้ :P :P

ออฟไลน์ H.

ผมว่าแคมรีนะ ยิ่งตัว Hybrid ปรับเบาะไฟฟ้าได้ น่าจะวินสุดๆ
H.

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ขอเสนอ เทียน่า J32 J33

ปล.ขับรถออก ตจว. ไปกับแฟน แฟนไม่เคยหลับ นั่งเป็นเพื่อนตลอด ซื้อ J33มา แฟนหลับซะ 555+ เกินเขินบอกว่ามันเบาะนุ่มสบาย

ออฟไลน์ SM.

ต้องลองนั่งเองครับ

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
ผมไม่แน่ใจว่า เทียน่าราคาประมาณเท่าไหร่
แต่เห็นบางท่านพูดถึงคัมรี่
ผมขอออกความเห็นว่า เทียน่าครับ นั่งสบายมาก

เทียน่าใหม่เทียบกันกับคัมรี่ใหม่ที่ผมใช้อยู่ สามารถรู้สึกได้ถึงความสบายที่ต่างกัน  ;)

มีประสบการณ์ตอนที่ขับคัมรี่ไปลองขับเทียน่าที่ศูนย์นิสสัน
ตอนขึ้นคัมรี่เพื่อขับกลับบ้าน รู้สึกเลยว่ารถเรานั่งไม่สบายเท่าเทียน่า  :'(

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มี S60 แล้ว เอา SUV ไหม... ;D