ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่เราใช้กันนานๆ อาลัยอาวรณ์กันบ้างไหมครับ  (อ่าน 8299 ครั้ง)

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
โจทย์เหมือนกับผมเป๊ะเลย  civic fd 2.0 จะเปลี่ยนเป็น focus 2.0 แต่ civic ผมวิ่งมาแค่ 77,000 km แต่อย่างว่า reliablility ของ honda ดูเหมือนจะเยอะกว่า focus

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Mitsubishi Galant 2.0 GLSi ปี 91 เป็นรถคันแรกที่หัดขับ แล้วเป็นรถที่คุณแม่ใช้ตั้งแต่อยู่อนุบาล 2 ครับ ความทรงจำดีๆ ก็เยอะมาก กินข้าวลิงก็เยอะมาก แต่มายอมแพ้ยอมปล่อยมือจากมันก็ครั้งสุดท้ายที่เครื่องดับที่ 120 kmh เพราะชิปที่เกี่ยวข้องกับระบบไฟฟ้าตัวนึงพังนั่นละครับ หลังจากนั้นก็หาอะไหล่มาซ่อม ทำให้มันวิ่งเข้ากทม. ได้ แล้วก็ขายไป เพราะคิดว่ามันคุ้มยิ่งกว่าตุ้มแล้ว คิดว่าชาตินี้คงไม่มีเงินซื้อรถที่ขับสนุก ช่วงล่างหนึบ นั่งสบายขนาดนี้อีกนานเลย ทุกวันนี้ก็ยังฝันถึงบ้าง เวลาคิดถึงมันก็น้ำตาคลอบ้างครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!