ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง ขอถามเรื่องโคมเพดานแบบกลมหน่อยครับ  (อ่าน 7346 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป

รูปประกอบเผื่อใครนึกไม่ออก

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันศุกร์ผมไปซื้อหลอดไฟแบบกลม32วัตต์มาเปลี่ยนแทนของเก่าที่กำลังจะหมดอายุการใช้งานแล้ว ทีนี้ ตอนถอดหลอดเก่า ขั้วที่ต่อกับหลอดที่มีสตาร์ทเตอร์ในตัว พลาสติกมันกรอบแล้วครับ ผมจะเอายังไงดีครับ

1. ซื้อใหม่มันทั้งโคมเพื่อความสบายใจ เพราะเท่าที่เห็นราคาในโบร์ชัวร์ที่ร้านแห่งหนึ่งส่งมาให้ ราคาก็ไม่ได้แพงนัก
2. ซื้อเฉพาะสายที่ว่านั่นก็พอ แต่ไม่รู้มีขายไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ซื้อใหม่ทั้งโคมดีกว่าครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
ซื้อเฉพาะขั้วพลาสติกที่ว่ามันกรอบมาเปลี่ยนก็ได้ครับ ไม่แพงมาก

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
อ่านที่คุณบรรยายมาแล้วงงๆนะ

ขั้วที่ต่ออยู่กับหลอดไฟที่มีสตาร์ทเตอร์ในตัว ??????

ผมไม่เคยเห็นนะ ปกติที่เคยเห็นก็คือขั้วต่อหลอดไป มีรูสี่รูให้เสียบเข้าขั้วหลอด และมีสายสี่เส้น (น่าจะใช่) เส้นหนึ่งต่อไปที่สตาร์ทเตอร์

ถ้าเป็นแบบที่ว่ามีขายแน่นอน ถ้าอยู่ใกล้คลองถมก็ไปซื้อแถวนั้นได้ แต่ถ้าอยู่ไกลก็ไปร้านขายฮาร์ดแวร์หรือเอาสดวกก็โลตัสมีแน่นอน เฉพาะขั้วพร้อมสาย ราคาไม่กี่ตังค์ ถูกกว่าโคมแน่นอน แถมไม่ต้องยุ่งไปเปลี่ยนบัลลาสต์อีก

jaesz

• บุคคลทั่วไป

รูปประกอบเผื่อใครนึกไม่ออก

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันศุกร์ผมไปซื้อหลอดไฟแบบกลม32วัตต์มาเปลี่ยนแทนของเก่าที่กำลังจะหมดอายุการใช้งานแล้ว ทีนี้ ตอนถอดหลอดเก่า ขั้วที่ต่อกับหลอดที่มีสตาร์ทเตอร์ในตัว พลาสติกมันกรอบแล้วครับ ผมจะเอายังไงดีครับ

1. ซื้อใหม่มันทั้งโคมเพื่อความสบายใจ เพราะเท่าที่เห็นราคาในโบร์ชัวร์ที่ร้านแห่งหนึ่งส่งมาให้ ราคาก็ไม่ได้แพงนัก
2. ซื้อเฉพาะสายที่ว่านั่นก็พอ แต่ไม่รู้มีขายไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขั้วสี่ขา กับแป้นStarter ตั้งแต่ 20 ถึงไม่เกิน 50 บาทครับ มีขายแน่ ๆ