ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่าง Mazda 3 สู้ Focus ไม่ได้เลย และไม่ได้ใกล้เคียงด้วย  (อ่าน 18706 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
ภาพรวมมันก็พอๆกันะครับ จากที่ได้ลอง
แต่มันอาจจะต่างกันที่สไตล์ครับ ไปลอง ชอบแบบไหนเลือกแบบนั้นครับ

แต่ 2 ตัวนี้เทียบกับ BM ผมก็ว่าต่างกันเยอะจริงๆครับ อย่างที่คนอื่นได้พูดไว้

ผมก็ว่า ต่างไม่เยอะนะครับ จากที่เคยขับ BM มา ( แต่รุ่นเก่า ๆ นะ ผมคนรากหย็า บ่มีปัญญาได้ขับ BM รุ่นใหม่ )
ผมว่า Focus ยังขับมันส์กว่ากว่า BM บางรุ่นนะครับ BM มันก็ไม่ได้เทพอะไรขนาดนั้น แค่ราคามันแพงเฉยๆ
ผมพูดถึง ช่วงล่างนะไม่ได้หมายถึงสมรรถนะทั้งคัน