ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อมาจับเข่าคุยกันในบ้านเรื่องรถ  (อ่าน 7333 ครั้ง)

ออฟไลน์ nemus

• Jr. Member
  • **
Re: เมื่อมาจับเข่าคุยกันในบ้านเรื่องรถ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 14:19:50 »
ตามเงื่อนไขก็ไม่พ้นรถตลาดหล่ะครับ
รถตลาด ก็ไม่ใช่ว่าจะแย่อะไรมากมายนะ
ถ้าได้ใช้งานจริงๆจังๆ ใช้งานจนคุ้นรถคุ้นมือ
บางจุดอาจจะไม่ถูกใจ แต่ก็ปรับปรุงเสริมได้
บางครั้งเรา ก็ติดภาพ กับ คำว่ารถตลาด
ในทางลบ จนเกินไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
Re: เมื่อมาจับเข่าคุยกันในบ้านเรื่องรถ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 00:01:00 »
ผู้ใหญ่เขาคงคิดมาดีแล้วว่าใช้เจ้าตลาดมานานก็ใช้ดีไม่มีปัญหาHappyดีเรื่องอะไรจะต้องไปยอมเสี่ยงกับยี่ห้อไม่คุ้นเคย
ยิ่งถ้าเคยเจ็บกับยี่ห้อแปลกมาแล้วยิ่งหนักเลยขอใช้เจ้าตลาดยาวๆแบบคนรอบตัวผมหลายๆคนที่เจ็บแล้วจำ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 22:30:10 »
คงต้องไปลองกันทั้งบ้าน ลองหลายๆยี่ห้อด้วยนะครับ จะได้ยอมรับ และเห็นตรงกัน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 22:32:39 »
ผู้ใหญ่เขาคงคิดมาดีแล้วว่าใช้เจ้าตลาดมานานก็ใช้ดีไม่มีปัญหาHappyดีเรื่องอะไรจะต้องไปยอมเสี่ยงกับยี่ห้อไม่คุ้นเคย
ยิ่งถ้าเคยเจ็บกับยี่ห้อแปลกมาแล้วยิ่งหนักเลยขอใช้เจ้าตลาดยาวๆแบบคนรอบตัวผมหลายๆคนที่เจ็บแล้วจำ

+1 ผู้ใหญ่ คนแก่ ผู้สูงอายุในวันนี้

ในยุค 80 90 ผมว่าคงเคยใช้รถไม่ตลาดมาบ้างไม่มากก็น้อยครับ

โดยเฉพาะรถยุโรป จะเข็ดเคี้ยวกันไปหลายคน ;D