ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามปัญหารถเสียงดังหน่อยครับ  (อ่าน 6080 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
คือวันนี้ตอนขับรถอยู่ดีๆผมก็ได้ยินเสียงดัง"อีดๆๆ"มาจากทางล้อหลังข้างนึง ตอนแรกดังๆหายๆ พอขับไปเรื่อยๆยิ่งดังและโดยเฉพาะตอนเหยียบเบรค

จะดังขึ้นตามแรงกดของเท้าที่เหยียบเบรคเลยครับ พอปล่อยเท้าออกก็หายดัง แต่หลังๆนี่ดังตลอดเลยครับ แต่ไม่รู้สึกว่าเบรคไม่อยู่หรือผิดปกตินะครับ

ได้ยินแต่เสียงเท่านั้น พอลงไปดูก็ไม่เห็นอะไรผิดปกติภายนอก คืออยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเคยเจอแบบนี้ไหมครับ แล้วมันน่าจะเป็นเพราะอะไรครับ

เพราะพรุ่งนี้ศูนย์ก็ปิด ผมจำเป็นต้องใช้รถด้วย ที่บ้านรถคันอื่นไม่ว่างด้วย ควรพึ่งพาแท็กซี่ก่อนดีไหมครับ ขอบคุณมากๆๆครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: รบกวนถามปัญหารถเสียงดังหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 21:02:31 »
เดาว่า..
ตัวผ้าเบรคแตกหรือเปล่าครับ แล้วตัวหินเบรคไปขัดจาน เลยอีดๆๆๆๆ

ไป B-quick ครับ หรือไม่ก็ไป ร้านยางทั่วไป ปลอดภัยกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 21:04:40 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ JIRATH

Re: รบกวนถามปัญหารถเสียงดังหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 23:10:08 »
สำหรับ Accord G8 รึเปล่าครับ แบบเสียงแอบแสบๆหูมาจากด้านหลัง  ที่บ้านผมก้เป็นแต่มันหายไปแล้ว

บางคันเคยขับผ่านผมก้ได้ยิน แปลกดี
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 00:07:48 »
ใช่ครับๆ G8 แหลมๆแสบๆหูเหมือนกันเลยครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 07:51:16 »
ผ้าเบรคหมดหรือเปล่าครับ
แถวนี้จะทำที่ไหนดี -*-

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 08:05:24 »
ผ้าเบรคหมดครับ
รีบไปเปลี่ยนก็ดีครับ

ถ้าช่างบอกว่าจานเป็นรอย
ต้องเปลี่ยน อย่าพึ่งไปเชื่อครับ

เอาแค่เจียรจานเบรคก็พอ
ผมเคยโดนครับที่บีควิกเนี่ยแหละ
ยังไม่เคยเจียรจานมาก่อน
จานเบรคเป็นรอย
พี่แกบอก ต้องเปลี่ยนจานเลยครับ
เจียรจานเบรคมาหลายครั้งแล้ว (ทั้งๆที่ยังไม่เคย)

แต่สุดท้ายไม่ได้เปลี่ยนครับเพราะรู้ทัน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 21:14:36 »
สงใสจะผ้าเบรคหมดละครับ เพราะเสียงมันแหลมๆแสบๆหูเหมือนเหล็กสีกัน(ไม่ใช่แถวดอนเมือง) วันนี้ลองเอาไปวิ่งฟังแถวที่โล่งๆแถวบ้านครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาไปที่ศูนย์ครับ ขอบคุณจริงๆสำหรับทุกความคิดเห็นและคำแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 22:34:50 »
G8 ผ้าเบรคหลังหมดครับ ผมโดนมาแล้ว ผ้าเบรคหน้าเหลือบานแต่หลังไปหมดแล้ว งงมากๆเลย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 22:36:30 »
G8 ผ้าเบรคหลังหมดครับ ผมโดนมาแล้ว ผ้าเบรคหน้าเหลือบานแต่หลังไปหมดแล้ว งงมากๆเลย

ใช่ครับๆ ผมเห็นที่ Accord Club ก็เป็นกันหลายคนนี่ครับ แปลกดีครับ