ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถที่อยากซื้อ แต่มีเหตุผลไม่ได้ซื้อ เพราะอะไรบ้างลองแชร์กันดูครับ  (อ่าน 6091 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Chevrolet Cruze  สวยถูกใจ  แต่เจอเรื่องปัญหาที่มากันต่อเนื่อง + ประสบการณ์จาก Captiva  ก็เลยทำใจซื้อไม่ลงครับ

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
LEXUS IS250 โฉมที่แล้วครับ

แต่เหตุผลหลักคือเมื่อ 6-7 ปีที่แล้ว ยังไม่มีเงินเลยต้องไปออก Civic FD

พอเริ่มพอจะซื้อได้จริงๆ ผมก็ยังก้าวข้าม BMW กับ Benz ไปไม่ได้อยู่ดี
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ส่วนใหญ่ผมชอบรถมาสด้า แต่ว่าไม่ได้ซื้อเพราะนโยบายมาสเ้า ตั้งแต่ mazda3 gen2 gen3 และ all new mazda2

อีกคันที่ชอบสุดๆเลยคือ ford focus แต่เข็ดกับเฟียสต้าเรื่องการกินน้ำมัน ถ้าfocus กินมากกว่าจะขนาดไหน