ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นแล้วช้ำใจ Mitsubishi L200 เวอร์ชั่นยุโรป หลุด Toyota Corolla Hybrid Facelift  (อ่าน 6413 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เห็นสเปกแล้ว มาเต็มกว่าไทยครับ ทั้งเครื่องยนต์ และอุปกรณ์ต่างๆ  ;D ;D ;D รูปร่างหน้าตาไม่ต่างกันครับ

เครื่องยนต์นั้นมี สองระดับความแรง 2.4-liter turbocharged MIVEC 154PS แรงบิด 380Nm และ 181PS แรงบิด 430Nm พร้อมเกียร์ธรรมดา 6 speed และ auto 5 speed

PADDLE SHIFT ระบบนำทาง ฮีตเตอร์เบาะนั่ง ถุงลม 7 ใบ ระบบควบคุมการทรงตัว Trailer Stability Assist (TSA) และ Lane Departure Warning (LDW)

European-spec Corolla sedan ครับ เครื่องยนต์ 1.5-liter Hybrid

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2015, 14:54:17 โดย O_o" »

ออนไลน์ Auto

Re: เห็นแล้วช้ำใจ All-New Mitsubishi L200 เวอร์ชั่น ยุโรป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 10:25:50 »
ผมไม่ช้ำใจเลยครับ      เพราะทุกค่ายก็มาแนวนี้ทั้งน้าน (ตั้งนานแล้ว)       เนื่องจากสเปกนอกหลาย ๆ ตัวลูกค้าคนไทยไม่ต้องการ    Heater งี้ พิสูจน์คำตอบก็ชัดเจนว่าลูกค้าคนไทยหลายคนไม่ต้องการ ซึ่ง Toyota  เคยวิจัยมาก่อน ว่าลูกค้าที่ขับปิคอัพไม่ได้ต้องการแอร์ที่มีความสบายเหมือนรถเก๋ง    แค่ต้องการแอร์ที่เย็นเร็วและเย็นจัดก็พอแล้ว
ถุงลมงี้  การทรงตัวแบบนี้   ที่สำคัญ คนไทยต้องการแค่รถยกสูงขับ 2wd มากกว่า   ของพวกนี้มันจะจัดลงได้ในรุ่น 4wd ได้เท่านั้น    ซึ่งไม่แปลกที่อ๊อพชั่นมันจะไม่มีมาให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2015, 10:52:31 โดย Auto »

ออฟไลน์ mamaman

Re: เห็นแล้วช้ำใจ All-New Mitsubishi L200 เวอร์ชั่น ยุโรป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 10:43:10 »

ใครอยากได้ครบก็ซื่้อตัว Top 4X4 สิครับ
บอกเอา อุปกรณ์พิเศษแบบตัวนอก

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 10:46:16 »
เฉยๆอ่ะครับ เพราะอย่างน้อยก็ได้เครื่องตัวแรงสุด 181 ม้าเหมือนกันครับ..
และผมไม่ใช่พวกบ้าอ๊อฟชั่นเท่าไหร่..

เหมือนๆกับ NP300 ที่เมืองนอกได้เครื่อง Twin turbo แต่แรงม้าไม่ต่างจากพี่ไทยเลย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออนไลน์ Auto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 10:48:27 »

ใครอยากได้ครบก็ซื่้อตัว Top 4X4 สิครับ
บอกเอา อุปกรณ์พิเศษแบบตัวนอก

ได้แค่ใกล้เคียงครับ แต่ไม่ถึงกับตัวนอก     ดูอย่าง Mux  4X4  หรือ Ford 3.2 wildtrack ที่ว่าใกล้เคียงตัวส่งนอกมากที่สุดในไทยแล้ว   แต่ยังไม่ถึงกับจัดเต็มเท่าตัวส่งออสเตรเลีย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 10:49:38 »
ผมไม่ช้ำใจเลยครับ       เพราะทุกค่ายก็มาแนวนี้ทั้งนาน (ตั้งนานแล้ว)       เนื่องจากสเปกนอกหลาย ๆ ตัวลูกค้าคนไทยไม่ต้องการ    Heater งี้ พิสูจน์คำตอบก็ชัดเจนว่าลูกค้าคนไทยหลายคนไม่ต้องการ ซึ่ง Toyota  เคยวิจัยมาก่อน ว่าลูกค้าที่ขับปิคอัพไมได้ต้องการแอร์ที่มีความสบายเหมือนรถเก๋ง    แค่ต้องการแอร์ที่เย็นเร็วและเย็นจัดก็พอแล้ว
ถุงลมงี้  การทรงตัวแบบนี้   ที่สำคัญ คนไทยต้องการแค่รถยกสูงขับ 2wd มากกว่า   ของพวกนี้มันจะจัดลงได้ในรุ่น 4wd ได้เท่านั้น    ซึ่งไม่แปลกที่อ๊อพชั่นมันจะไม่มีมาให้

ABS กับแอร์แบกด้วยครับ  :P จนถึงทุกวันนี้ยังมีคนไทยจำนวนมากที่บอกว่าสองอย่างนี้ไม่จำเป็น ABS ไม่เอาเปลืองเบรคธรรมดาก็พอแต่ตามทางต่างจังหวัดที่มีการใช้ความเร็วสูงกว่าในเมืองมากพวกเอาไม่อยู่เบรคล็อกลงข้างทางหรือไม่ก็พาคนอื่นไปตายมากมายหลายครั้งแล้ว พวกที่รอดมาว่าไง? โทษดวงโทษ"ความซวย"แทนที่จะยอมรับความจริงว่าพลาดรถตัวเองเอาไม่อยู่เลยพลาดชนหนัก พอซื้อรถใหม่ก็เอาอีก ABSแอร์แบกไม่ต้อง....แพง!!! แต่ชุดแต่งรอบคันกับเครื่องเสียงนี่ถึงไหนถึงกันเป็นแสนไม่ว่าเดี๋ยวคนข้างบ้านหาว่าจนไม่ได้ๆๆๆๆไม่ด้ายยยยย  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 11:01:09 »

ตัดอะไรตัดไป แต่ความปลอดภัยต้องมาเต็ม

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 11:42:45 »
ถุงลม 7 ใบกับฮีทเตอร์... อยากได้แค่เนี่ยแหละ
H.

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 11:50:16 »
เดี๋ยวพอจัดให้เต็ม ราคามาโด่ง คนก็บ่นอีกครับ

ผมเริ่มพอเข้าใจแล้วว่า ทำไมรถในไทย option ถึงดูงงๆ เพราะคนไทยนี่แหละ เรื่องมากจริงๆ

จัดเต็ม ราคาแพง ก็บ่น

จัดไม่เต็ม ราคาโอ ก็บ่น

เอาใจยากมากครับ  :-X

ออฟไลน์ Lertvarit

ล้อ altis เหมือนCT200h เลย
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
อ๋อออ

ผมก็งงตั้งนาน ว่าทำไมพวงมาลัยมิราจ(รวมถึงไทรทันใหม่) มันต้องทำรูปร่างน่าเกลียด เอาวงกลมลูกศรขึ้นลงซ้ายขวาไว้ตรงจุดที่มันไม่สมดุล ดูแล้วขัดตาแบบนั้น

เพิ่งมาอ๋อกระทู้นี้ มันเว้นที่ข้างล่างไว้สำหรับประเทศอื่น ส่วนเขามองคนไทยก็แค่ประมาณว่ามีอะไรก็ใช้ๆไปเหอะอย่าเรื่องมาก

บอกตรงๆว่าผมชอบไทรทันตัวนี้พอสมควร ถ้าจะซื้อกระบะมันเป็นตัวเลือกแน่ๆ แต่เห็นแบบนี้ ผมแบนทันที

ไม่ใส่ออพชั่นไม่ว่านะ ผมเข้าใจ แต่ช่วยขยับตำแหน่งให้มันดูดีกว่านี้หน่อยได้ไหม ไม่ใช่มักง่ายแบบนี้ จุดเล็กๆแบบนี้มันบ่งบอกถึงตัวตนของบริษัทเลยนะ

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
เหมือนกับว่าตรงมาตรวัดAltis HybridจะเอากระดาษสีมาเแปะแบบVios ::)
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
อ๋อออ

ผมก็งงตั้งนาน ว่าทำไมพวงมาลัยมิราจ(รวมถึงไทรทันใหม่) มันต้องทำรูปร่างน่าเกลียด เอาวงกลมลูกศรขึ้นลงซ้ายขวาไว้ตรงจุดที่มันไม่สมดุล ดูแล้วขัดตาแบบนั้น

เพิ่งมาอ๋อกระทู้นี้ มันเว้นที่ข้างล่างไว้สำหรับประเทศอื่น ส่วนเขามองคนไทยก็แค่ประมาณว่ามีอะไรก็ใช้ๆไปเหอะอย่าเรื่องมาก

บอกตรงๆว่าผมชอบไทรทันตัวนี้พอสมควร ถ้าจะซื้อกระบะมันเป็นตัวเลือกแน่ๆ แต่เห็นแบบนี้ ผมแบนทันที

ไม่ใส่ออพชั่นไม่ว่านะ ผมเข้าใจ แต่ช่วยขยับตำแหน่งให้มันดูดีกว่านี้หน่อยได้ไหม ไม่ใช่มักง่ายแบบนี้ จุดเล็กๆแบบนี้มันบ่งบอกถึงตัวตนของบริษัทเลยนะ

รู้สึกเหมือนกันครับ ว่าพวงมาลัย L200 ดูเต็มและลงตัว สวยขึ้นกว่าที่เห็นในไทยมากครับ

ผมว่าพวงมาลัยของ ALTIS ก็น่าจะมาแนวเดียวกันครับ ดูในรูป ปุ่มมาเต็มทั้งสองข้าง ลงตัวและสวยขึ้นมากครับ (ตัวในไทยดูธรรมดามาก)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 23:45:57 »
เดี๋ยวพอจัดให้เต็ม ราคามาโด่ง คนก็บ่นอีกครับ

ผมเริ่มพอเข้าใจแล้วว่า ทำไมรถในไทย option ถึงดูงงๆ เพราะคนไทยนี่แหละ เรื่องมากจริงๆ

จัดเต็ม ราคาแพง ก็บ่น

จัดไม่เต็ม ราคาโอ ก็บ่น

เอาใจยากมากครับ  :-X

จริงๆ เอาใจไม่ยากนะครับ แต่ทำให้ถูกใจไม่ได้ เพราะผู้ผลิตจะเจ๊งซะก่อน
คนไทยของทุกอย่าง อยากได้หมด แต่ไม่อยากจ่ายนะ
 ;D ;D ;D ;D