ผู้เขียน หัวข้อ: ช่างนำรถลูกค้าไปทดสอบแต่ลืมขันน็อตล้อ รถพลิกคว่ำห่างจากศูนย์ 300 ม.  (อ่าน 10121 ครั้ง)

ออฟไลน์ tawatcpe

• Newbie
  • *
เห็นแชร์ใน FB ครับ

7 มี.ค. 2558 รถลูกค้ามาเข้า ศูนย์มิตซูบิชิ 4 แยกแก่งเลิงจานมหาสารคาม ไม่ได้ขันน็อตล้อ -ขับออกมารถพลิกคว่ำห่างจากศูนย์ประมาณ 300 เมตร
***คนที่ขับไปคว่ำไม่ใช่ลูกค้า แต่เป็นช่างที่เอารถไปทดสอบให้ลูกค้านะคะ (ช่างรอดปาฏิหาร) ทางศูนย์รับผิดชอบความเสียหายให้แก่ลูกค้านะคะ
Cr.Kidtisank Sanbun

https://www.facebook.com/MahasarakhamAccident/posts/750902015017177

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
จังหวัดผมครับ   ;D

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
อย่างงี้จะได้คันใหม่มั้ยครับอยากรู้ ?? หรือจะซ่อมให้แล้วถ้าซ่อมรถขับไม่เหมือนเดิมจะทำไง ??

ออฟไลน์ Red Bicycle

ยังดีที่ช่างไม่เป็นอะไรครับ _เศร้าแทนเจ้าของรถ! จะชดเชยสมกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ HHHsung

อย่างงี้จะได้คันใหม่มั้ยครับอยากรู้ ?? หรือจะซ่อมให้แล้วถ้าซ่อมรถขับไม่เหมือนเดิมจะทำไง ??

แค่พลิกเองครับ จับหงายก็หายแล้ว..............

ปล. จะเหมือนบางยี่ห้อมั้ยน้า ที่ให้ใช้ทุนประกันเราก่อน..

ออฟไลน์ johnlee

ระยะแค่ 300 เมตร มันเทสเต็มตรีนเลยหรือไง ถึงลงไปคว่ำได้

ยอมมันจริงๆพวกขับรถคนอื่นแล้วเทสเนี่ย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้ารถดีก็รอดแบบไม่ปาฏิหาริย์ครับ แต่เขารับผิดชอบยังไงละครับ ซ่อมให้ ซื้อซากในราคาที่เหมาะสม ??
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ basboths

อย่างงี้จะได้รถคันใหม่รึเปล่าหว่า  เพราะซ่อมยังไงก็ไม่เมือนเดิม

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ซ่อมยังไงก็ไม่เหมือนเดิมหรอกครับ อย่างน้อยๆก็ความรู้สึกลูกค้าหล่ะ
แต่สงสัยว่า ล้อไม่ได้ขันน็อต มันวิ่งมาได้ยังไงตั้ง 300 เมตร?

ออฟไลน์ MUK

สำหรับผม ถ้ารถคว่ำกันแบบนี้  ศูนย์ต้องเปลี่ยนคันหรือเปลี่ยนอะไหล่ยกชุดนะ ไม่ใช่ซ่อม ต้องรับผิดชอบเต็มราคาและหรือหารถให้ในสภาพเท่ากันนะ
นี่แหละครับ ช่าง  ชั่งมัน

ออฟไลน์ Auto

ทางศูนย์รับผิดชอบแล้วทำไมจึงมาโพสต์กันอีก  ไม่เข้าใจ   ถ้าเขาไม่รับผิดอบหรือมีเรื่องอื่น ๆ  ค่อยนำมาโพสต์กันดีกว่าไหม 

ออฟไลน์ capton

น่าเห็นใจครับ ถ้าศูนย์รับผิดชอบก็ดี ผมก็เคย ออกมาสี่เดือน ช่างเอาไปลอง ลงข้างทาง ข้างหน้าพัง ช่างไม่เป็นอะไร มันแจ้งเครมประกันเองด้วย
ผมไปดู รถอยู่ที่อู่แล้ว ตอนแรกศูนย์ไม่รับผิดชอบ บอกช่างลองนอกเส้นทาง .. ที่จริงลองเส้นหน้าศูนย์เลย แต่ผมพาช่างไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนแล้ว
ศูนย์มันถึงรับผิดชอบ โดยการหาเช่ารถมาให้ใช้ แต่หักเงินจากช่าง เจ้าของศูนย์ทำสัญญาว่าจะดูแล อาการที่ไม่หายจากการคว่ำ
สุดท้าย ไม่มีประโยชน์ หมดประกันมันโบ้ยทันที พอถามถึงสัญญา มันบอกเจ้าของไปเมืองนอก  รู้งี้ตีราคาแล้วขายคืนดีกว่า  
ผมคงใจดีเกินไป ค่าเบี้ยเราก็เพิ่ม รถก็เสียประวัติ ทำให้ผมเข้าใจเลย ไม่มีสัจจะ ในหมู่เจ้าของศูนย์
รถผมทาทา ศูนย์จังหวัดนี้ทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2015, 17:02:38 โดย capton »

ออฟไลน์ YenChar

คิดว่า ลูกค้าคนนี้ จะใช้รถยี่ห้อนี้อีกมั้ย
เค้าจะไปบอกใครต่อใครยังไง

รับผิดชอบยังไงก็ไม่พอครับ
เปลี่ยนรถใหม่ให้ยังไม่พอเลย เสียเวลา เสียความรู้สึก

ออฟไลน์ Smart

น่าเห็นใจครับ ถ้าศูนย์รับผิดชอบก็ดี ผมก็เคย ออกมาสี่เดือน ช่างเอาไปลอง ลงข้างทาง ข้างหน้าพัง ช่างไม่เป็นอะไร มันแจ้งเครมประกันเองด้วย
ผมไปดู รถอยู่ที่อู่แล้ว ตอนแรกศูนย์ไม่รับผิดชอบ บอกช่างลองนอกเส้นทาง .. ที่จริงลองเส้นหน้าศูนย์เลย แต่ผมพาช่างไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนแล้ว
ศูนย์มันถึงรับผิดชอบ โดยการหาเช่ารถมาให้ใช้ แต่หักเงินจากช่าง เจ้าของศูนย์ทำสัญญาว่าจะดูแล อาการที่ไม่หายจากการคว่ำ
สุดท้าย ไม่มีประโยชน์ หมดประกันมันโบ้ยทันที พอถามถึงสัญญา มันบอกเจ้าของไปเมืองนอก  รู้งี้ตีราคาแล้วขายคืนดีกว่า  
ผมคงใจดีเกินไป ค่าเบี้ยเราก็เพิ่ม รถก็เสียประวัติ ทำให้ผมเข้าใจเลย ไม่มีสัจจะ ในหมู่เจ้าของศูนย์
รถผมทาทา ศูนย์จังหวัดนี้ทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย  ;D

ห่ะ...คำขวัญเดียวกับจังหวัดที่ผมอยู่เลย เค้าถึงว่า "เจองูกับ เจอแขก...ให้ตีแขกก่อน" เพิ่งเข้าใจวันนี้นี่เอง  ;)

ออฟไลน์ localgame

ถึงซ่อมมาเหมือนเดิม แต่สีของตัวรถก็ไม่ทนเท่าสีเดิมโรงงานแล้ว ใช้ไป5ปีเดี๋ยวสีก็ลอก

ออฟไลน์ TorTy

ถึงซ่อมมาเหมือนเดิม แต่สีของตัวรถก็ไม่ทนเท่าสีเดิมโรงงานแล้ว ใช้ไป5ปีเดี๋ยวสีก็ลอก
เรื่องสีน่าจะแล้วแต่คุณภาพรึเปล่าครับทนใกล้เคียงหรือเทียบเท่าก็มีนะครับ
เพียงแต่จะให้เนียนเหมือนหุ่นพ่นเลยคงไม่ได้ได้แค่ใกล้เคียง

ออฟไลน์ Nikle_pk

รับผิดชอบยังไง ???
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
รถที่เคยชนหรือคว่ำมาแล้ว ความรู้สึกความทรงจำนั้นๆมันทำลายทิ้งไปไม่ได้หรอกครับ ถึงแม้จะซ่อมมาดีมากๆแล้วก็ตามทีเถอะ

ออฟไลน์ localgame

เรื่องสีน่าจะแล้วแต่คุณภาพรึเปล่าครับทนใกล้เคียงหรือเทียบเท่าก็มีนะครับ
เพียงแต่จะให้เนียนเหมือนหุ่นพ่นเลยคงไม่ได้ได้แค่ใกล้เคียง
สีเดิมโรงงาน เป็นสีแห้งช้า ใช้ความร้อนในการทำให้สีแห้ง สีที่พ่นเวลาซ่อมคนละตัวกับที่ใช้ในโรงงาน ถึงจะบอกแห้งช้าก็ตาม เวลาซ่อมเมื่อรถบุบ ยุบ ต้องเคาะ หรือ ใช้ความร้อนในการดึงเหล็กให้คืนรูป ใช้สีโป้วทาก่อนพ่น ยังไงสีโป้วก็ปูดออกมาอยู่ดี รถเดิมๆไม่มีปูดครับ

ออฟไลน์ Darkart

เกิดเหตุการณ์นี้ ทางมิซูบิชิจะรับผิดชอบอย่างไง อันนี้อยากรู้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)