ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความมั่นใจก่อนออก มาสด้า 3 ครับ  (อ่าน 7049 ครั้ง)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
Re: ขอความมั่นใจก่อนออก มาสด้า 3 ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 23:53:44 »
ตอนแรกผมก็เชื่อว่า 3 น่าจะขับมั่นใจกว่า civic แต่พอดู test ก็รู้ว่าไม่เสมอไป
ตั้งแต่นาทีที่ 9 เป็นต้นไป

ออฟไลน์ mamaman

Re: ขอความมั่นใจก่อนออก มาสด้า 3 ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 07:07:47 »
ตอนแรกผมก็เชื่อว่า 3 น่าจะขับมั่นใจกว่า civic แต่พอดู test ก็รู้ว่าไม่เสมอไป

ครับผม
เพราะ ที่เราคุยๆกันในบอร์ดเนี้ย
ความรู้สึกล้วนๆ ครับ ไม่ใช่การทดสอบ เชิงตัวเลข หรือ มีมาตราฐาน
แต่ดูดีๆ อัตราเร่งของ mazda 3 นั่นเครื่อง 1.5 คนละเรื่องกับ 2.0 บ้านเราเลยครับ

แต่ให้เทียบแค่ทดสอบการควบคุมรถที่ ความเร็วต่ำ เพื่อวัดประสิทธิภาพและสมรรถนะ การควบคุมรถ
ดูแล้ว ที่บอกช่วงล่างดีๆ นุ่มๆ หนึบ ขับสนุก ..... แต่กลับแพ้ Civic ที่ พวกเราเห็นว่าช่วงล่างแข็ง

จากผลทดสอบ งงเลย 555

ผมนี่กลับไปซื้อ Civic แทบไม่ทันเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2015, 07:28:07 โดย mamaman »

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 23:46:16 »

ครับผม
เพราะ ที่เราคุยๆกันในบอร์ดเนี้ย
ความรู้สึกล้วนๆ ครับ ไม่ใช่การทดสอบ เชิงตัวเลข หรือ มีมาตราฐาน
แต่ดูดีๆ อัตราเร่งของ mazda 3 นั่นเครื่อง 1.5 คนละเรื่องกับ 2.0 บ้านเราเลยครับ

แต่ให้เทียบแค่ทดสอบการควบคุมรถที่ ความเร็วต่ำ เพื่อวัดประสิทธิภาพและสมรรถนะ การควบคุมรถ
ดูแล้ว ที่บอกช่วงล่างดีๆ นุ่มๆ หนึบ ขับสนุก ..... แต่กลับแพ้ Civic ที่ พวกเราเห็นว่าช่วงล่างแข็ง

จากผลทดสอบ งงเลย 555

ผมนี่กลับไปซื้อ Civic แทบไม่ทันเลยครับ

ใช้ครับ ผมก็งงๆอยู่
ขนาดเทียบ Mazda 6 VS Accord
Mazda 6 ก็อาการเดียวกันเลย นาทีที่ 6.5 ไป