ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>>> Subaru BRZ MT กับ Mini Cooper S R56 hatch AT ที่เพิ่งตกรุ่นไป อยู่เชียงใหม่ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 8176 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
ลังเลสองตัวนี้ครับ อยู่เชียงใหม่ BRZ MT 2,080,000บาท รถศูนย์ Mini Cooper S R56 เพิ่งตกรุ่น รถเกร์ย ที่ดีต้นๆของมินิ 1,990,000บาท แถมประกันชั้น1 ตัวไหนดีครับ เน้นรถโดดเด่นสะดุดตา ไม่เอารถทรงบ้านๆทั่วไป ขับสนุกในโค้งและทางตรงแต่ไม่ต้องแรงมากมายไปแข่งใคร ไม่จุกจิก. ไม่สนใจพื้นที่ด้านหลัง ไม่สนใจความแข็งกระด้าง เน้นขับสนุก. มีCivic Dimension2003. AT ไว้สลับใช้ ใช้ยาวๆไม่ขายใช้เกิน10ปี เป็นพี่ๆเลือกคันไหนดีครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

• **
ตัดสินใจสิ้นเดือนละครับ เล็งMx5 ND 1.5 L ไว้แต่ได้ข่าวมาว่าเกินสองล้านแน่เครื่องพันห้าหลังคาผ้าใบสองล้านรับไม่ได้ครับ ส่วน2.0เกินงบแน่

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เชียงใหม่เหมือนกัน ส่วนตัวผมว่า BRZ ดึงดูดสายตากว่า
แต่ยกเว้นแฟนผมและ ผญ หลายๆคน มองว่าไม่สวยไร้เสน่ห์และราคาแพงเกินไป :-\
ถ้าเอาไว้ดึงดูดสาวๆ เอา Mini ครับ แต่ถึงดูดสายตา ผช BRZ โลดด  :P
ทั้งนี้ เคยยืมขับ Cooper S R56 look2  ของหน้าบ้านมา อัดสนุกดีครับ เกาะโค้งเยี่ยม
แต่แข็งมาก ถ้ารับได้มันก็ดี ส่วน BRZ,GT86 ไม่เคยขับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• **
เชียงใหม่เหมือนกัน ส่วนตัวผมว่า BRZ ดึงดูดสายตากว่า
แต่ยกเว้นแฟนผมและ ผญ หลายๆคน มองว่าไม่สวยไร้เสน่ห์และราคาแพงเกินไป :-\
ถ้าเอาไว้ดึงดูดสาวๆ เอา Mini ครับ แต่ถึงดูดสายตา ผช BRZ โลดด  :P
ทั้งนี้ เคยยืมขับ Cooper S R56 look2  ของหน้าบ้านมา อัดสนุกดีครับ เกาะโค้งเยี่ยม
แต่แข็งมาก ถ้ารับได้มันก็ดี ส่วน BRZ,GT86 ไม่เคยขับ

ขอบคุณแต้ๆครับอ้ายคนบ้านเดียวกั๋น

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เชียงใหม่ด้วยเช่นกัน ผมว่าลองไปขับดูแล้วจะรู้เองว่าชอบอะไรครับ ส่วนตัวแล้วชอบ BRZ ครับ (สีน้ำเงินด้วยนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2015, 22:32:01 โดย jomyoot »

ออฟไลน์ Alcatraz

อยู่ทางภาคเหนือ ถ้ามีโอกาสไปจังหวัดใกล้เคียงนี่ ผมว่า brz กินขาดเลยนะ

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าเชียงใหม่ เน้นทรงแปลกๆ BRZ ไปเลยครับ ตั้งแต่ผมมาอยู่อาทิตย์นึงผมเจอ 86 คันเดียว แต่ Mini เจอเป็นสิบละครับ
เจอ Mini บ่อยกว่า Nissan Pulsar ละกันอ่ะคิดดู
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าไม่เอารถทรงบ้านๆทั่วๆไป ผมขอซูบารุแระกัน มินิเจอบ่อยเกินครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
ใช้. Mini   ต้องลองหาอู่ดีๆก่อนนะครับ เพราะรถ grey. เข้าศูนย์ไม่ได้เลย
Brz. มีศูนย์อสู่ครับ

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
BRZ MT +1  ครับ ขับดี ขับมันส์ ขับสนุก ในงบนี้ไม่มีไรสนุกเท่านี้แล้วคับ ฟันธงขับมาแล้ว ;D

ออฟไลน์ Highway Star

Brzเลยครับขับสนุกกว่าแน่นอนแถมสะดุดตาด้วย

MacH1

BRZ แล้วลง supercharger bolt-on kit

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
BRZ ครับหล่อสะดุดตา แต่งต่อสบาย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ JIRATH

ที่บ้านเคยใช้ Clubman S ครับ ส่วนตัวผมเองใช้ BRZ

มินิขับสนุกนะ ความเร็วสูงๆนี่แน่นดี เครื่องเทอร์โบกดเป็นมาๆ ช่วงล่างแน่นมาก ออกไปแข็งเลยแหละ

ส่วน BRZ ขอบอกว่าคนละอารมณ์กันครับ ดิบกว่าเยอะ

" เน้นรถโดดเด่นสะดุดตา ไม่เอารถทรงบ้านๆทั่วไป ขับสนุกในโค้งและทางตรงแต่ไม่ต้องแรงมากมายไปแข่งใคร "

คำตอบอยู่ในคำถามแล้วครับ  ;D
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ aobness

ชอบ BRZ แต่ถ้าเอาสะดุดตาผมว่า Cooper S แต่งสวยๆดูจะฉูดฉาดกว่า
อารมณ์ล้วนๆเลือก BRZ ครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

สำหรับผม เคยลองทั้ง BRZ และ 86 เป็น MT ทั้งคู่  ผมชอบเพราะรถขับหลังเป็นเหตุผลหลักเลยครับ  ท้ายดิ้นๆเวลาเดินคันเร่งเหมือนตีก้นเด็กแล้วเด็กดิ้น ;D สนู้กสนุก

ถ้าผมอยู่เชียงใหม่แบบท่านเจ้าของกระทู้ละก็  BRZ แล้วก็วิ่งไปใกล้ๆเลยแค่เส้นสะเมิง-แม่ริม ม่วนแต้  คุณโชคดีมากๆครับที่ได้อยู่ในถิ่นที่เส้นทางดีแบบนี้

Cooper S ไม่เคยลอง ผมไม่ชอบรถขับหน้า ชอบหน้าแหก ซึ่งส่วนตัวเป็นคาร์แรคเตอร์ที่ไม่สนุกเลย

แต่ก็อย่างว่า ไม่มีอะไรดีพร้อม BRZ 86 เครื่องมันค่อนข้าง weak ในรอบต่ำและเสียงเครื่องก็ไม่ได้ไพเราะเลย เสียงออกสากๆ ร่วนๆ น่ารำคาญ (ผมเคยใช้อิมตาเหยี่วมาก่อน อิมเสียงเครื่องไพเราะกว่า) และก็วัสดุข้างในแบบว่าพลาสติคราคาถูกๆ

Cooper S คงได้เครื่องที่ดีกว่า ภายในมีสไตล์ และเป็น Chick magnet ที่ดีสำหรับคนที่ยังไม่มีแฟน;)

ส่วนตัวผมรอ ND ครับ  น้ำหนักประกาศออกมาแล้ว รถเบามาก 1025 KG (รวมคนขับและน้ำมัน) ขับหลัง Pure สุดๆ

ส่วนเรื่องราคา...อยากทราบว่าท่านเจ้าของกระทู้ได้ข่าวมาว่าราคาจะเกินสองล้านหรือครับ? ตัว 1.5 L นะ?

ออฟไลน์ charlse

เคยเป็นแฟนคลับมินิใช้มาทั้ง R53 R56 แต่มวยคู่นี้เชียร์ BRZ ครับ
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ 2k

ดาวลูกไก่เจี๊ยบๆๆ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Mekkub

brz ครับสีน้ำเงินด้วยแหล่มๆเลย

ออฟไลน์ Chanapai630

มาเชียร์ BRZ ครับ รถแนวนี้ 10 ก็ดูไม่เบื่อครับ ดูอย่าง imp, R34, RX7 อายุไม่น้อยเลย แต่ทำไมมันดูไม่เบื่อเลยแถมยังมีของเล่นหามาจับใส่ได้เรื่อยๆอีก
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

• **
BRZ MT WR Blue ลอยมาแว้ววววว

ออฟไลน์ carpenter

ตอนแรกกำลังจะเชียร์ Mini ครับ

บอกใช้ยาวเกิน 10 ปี

BRZ สีน้ำเงิน ดีกว่าครับ

เข้าโค้งน่าจะสนุกด้วย

ออฟไลน์ seamonkey

Re: >>>>>> Subaru BRZ MT กับ Mini Cooper S R56 hatch AT ที่เพิ่งตกรุ่นไป อยู่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 20:52:18 »
BRZ MT WR Blue ลอยมาแว้ววววว

ของผมรออนุมัติคณะกรรมการที่บ้านสิ้นปีนี้ครับ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบ R56 แต่เลือก BRZ แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Untouchable

คนบ้านเดียวกั๋นอ้าย ผมว่าอ้ายเอาBRZโลดจะยะหยังก็ง่ายกว่า ศูนย์ซูบารุบ้านหมู่เฮาก็มี การขับขี่ก็ม่วนกว่า

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Brz สิครับ ตอบโจทย์คุณได้ทุกข้อ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
โจทย์นี้ BRZ MT น่าจะลงตัวกับจขกท ที่สุดนะครับ ใช้กันไปยาว ๆ แต่งได้เรื่อย ๆ ฟินนนน
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

jaesz

อ่านตามเนื้อหามาสะดุดตรงไม่จุกจิก...

BRZ นี่ผมยังไม่รู้อนาคตจะขนาดไหน แต่ถ้าได้โตโยต้าคุมมาตรฐานให้คงไม่น่าห่วงเรื่องจุกจิกครับ

MINI ห้าปีแรกถ้าขับได้โดยไม่ต้องซ่อมอะไรเลย ก็เรียกว่าซื้อหวยถูกรางวัลใหญ่

การขับผมชอบ BRZ มากกว่า ยังมีความรู้สึกว่าสบายกว่า MINI อยู่"บ้าง"