ผู้เขียน หัวข้อ: เจออะไรไม่รู้จักอยู่บนรถ 430 challenge ครับ ผู้รู้รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 5772 ครั้ง)

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
ไปเดินงาน ferrari มาครับที่ CTW

แล้วเห็นวัตถุต้องสงสัยอยู่บนกระจกหน้า กะ ตูดรถครับ

อันที่อยู่บนกระจกหน้านั้น มีsticker เตือนพวกเรื่องไฟฟ้าครับ หัวที่ยื่นออกมา ผมดูลักษณะยังกะMicrophone ครับ แต่ถ้าจะเป็นอะไรที่เอาไว้เสียบไฟ ก็ดูเหมือนจะเป็นไปได้ครับ

ส่วนที่ตูดนั้น เป็นปากเหล็กต่อกับสายถักครับ แบบสายน้ำมันเบรก คงจะเป็นสายไว้ต่อ ไฮโดรลิกอะไรสักอย่างอะครับ(ผมเดาว่าใช่Lift jack ติดรถหรือเปล่า)

ผู้รู้รบกวนบอกทีครับ สงสัยมากๆ 55555555

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไปมาแล้วส่วรูปมาดูหน่อยครับ

อยากเห็น GTO,F40,F50,Dino.

ออฟไลน์ BD+

• Newbie
  • *
ปุ่มนั้นเป็นปุ่มไว้ตัดระบบไฟฟ้ากับดับเครื่องเวลาฉุกเฉินครับ (Master Kill Switch) ที่ต้องเอามาติดไว้ข้างนอกเพราะจะได้ใช้ได้สะดวกสำหรับคนที่มาช่วยเหลือ
เวลารถเกิดอุบัติเหตุแล้วคนมาช่วยจะได้กดตัดระบบไฟฟ้าและดับเครื่องยนต์ป้องกันรถไฟไหม้ครับ ผมเข้าใจว่าเป็นกฎความปลอดภัยของรถแข่งเลย
บางคันติดไว้ข้างตัวรถ

บางคันติดไว้ในรถ แต่สังเกตได้ว่าจะติดไว้ให้สามารถเอื้อมมากดจากข้างนอกได้ครับ

(ทั้งสองภาพมาจาก honda-tech.com)

ส่วนหัวต่อด้านท้ายรถ เป็นหัวต่อ Air Jack ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2015, 14:31:34 โดย BD+ »
Xantia 2.0i|A6 quattro 2.8|XC70 AWD 2.3T|Pulsar 1.8V|Lancer 2.0GT

ขอบคุณมากคับคุณ BD+

ปุ่มตัดไฟของ Fer คันนี้ดูไม่ค่อยเหมือนปุ่มเลยครับ ดูแล้วงงว่าจะกดจะดึงยังไง 55555

ส่วนรูปรถในงานนั้น ผมถ่ายมาไม่ค่อยสวยนะครับแต่จะลงให้ดูครับผม

Dino ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2015, 15:16:53 โดย rokrok »

รวมของrare ครับรูปนี้

ตระกูล 512 ครับ

ตูด 430 challenge ครับ

ภายในดิบสุดๆครับ รถแข่งนั้นเอง ฝาหน้าฝาท้ายเป็น กิีบล๊อคทั้งหมด กระจกเป็นอครีลิคทุกบานเลยครับ บานหน้าก็ด้วย สุดๆ

ตูด F50 ครับ ขออภัย ไม่ได้ถ่ายมุมอื่น 55555 ชื่นชมด้วยตาอย่างเดียวครับ

ตูด F40 ครับ

รถในงานบอกตรงๆเลยคือ เงาสู้รถบ้านที่ดูแลดีๆ ไม่ได้เลยครับ ยังกะไม่ได้ล้างมา ไม่รู้เป็นที่อะไร

แต่ข้อสังเกตคือ เกือบทุกคัน หุ้ม wrap filmใสไว้ครับ แล้วงานไม่ค่อยเนียนครับ มีรอยฟลิมตัดต่ออยู่กลางฝาหน้า หลายคัน บางคันฝาหน้ามีฟลิมต่อกันถึง 3 ชิ้นครับ ไม่รู้ว่าทำไมเป้นแบบนั้น

ตัวเนื้อฟิล์มก็รอยเยอะครับ อาจจะเป็นเพราะทำมาเป็นปีแล้วหรือเปล่า ขับตลอดอะไรแบบนี้ครับ

แต่พอมีคันนึงไม่ได้หุ้มครับ น่าจะ 599 สักคันนึง(ในงานมี599 6-7 คันได้เลย) กลายเป็นเงางามสวยกว่าคันอื่นสุดๆเลยครับผม

แต่ก็อย่างว่าครับ รถราคาระดับนั้น จะให้วิ่งเปล่าๆไม่มีwrap หุ้ม ก็คงจะบาดใจไม่น้อยครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
เค้าหุ้มฟิล์มเพื่อเอามาโชว์รึเปล่าครับ เลยใช้ของคุณภาพไม่ดี+กับรีบๆ ติดตั้งเพราะหลังเลิกงานก็ลอกออกคืนให้เจ้าของไป

ออฟไลน์ Fly to dream

เจ้าของ ENZO เค้าหวงจริงๆ ไม่ยอมให้เอามาตั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
430 สวยอมตะจริงๆ

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
ผมชอบf50สุดๆแล้วครับสมัยก่อนจำได้ชอบเล่นneed for speedในPs1ผมก็ขับแต่เจ้านี่แหละ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ถ้าเกิดติดไว้ด้านข้างรถแล้วมอไซค์มือบอน มากดล่ะก็ วูบกันเลย ทีเดียว  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

film อาจจะเพิ่งติดหรือเปล่าครับ ชั่วคราว แค่งานนี้ กันรถเป็นรอย

เป็นไปได้ครับเรื่องfilm เพิ่งติด

แต่หลายๆคันทีเห็น น่าจะเป็นfilmติดมาแล้วของเจ้าของนะครับ

เช่นเห็นรอยfilmโดนหินยืดไปก็มี

ตามขอบกระจกมองข้าง film ยืดขึ้นมาเป็นขอบก็มี

สรุปผมเลยไม่รู้ว่าติดfilmใส นี่มันสวยเนียนแค่ไหน เพราะรถที่เห็น ก็ไม่ค่อยเนียนครับ(ในคันที่ดูเหมือนจะติดมานาน ไม่ใช่ติดเฉพาะกิจ)

ออฟไลน์ PunTam

ไปเดินงาน ferrari มาครับที่ CTW

แล้วเห็นวัตถุต้องสงสัยอยู่บนกระจกหน้า กะ ตูดรถครับ

อันที่อยู่บนกระจกหน้านั้น มีsticker เตือนพวกเรื่องไฟฟ้าครับ หัวที่ยื่นออกมา ผมดูลักษณะยังกะMicrophone ครับ แต่ถ้าจะเป็นอะไรที่เอาไว้เสียบไฟ ก็ดูเหมือนจะเป็นไปได้ครับ

ส่วนที่ตูดนั้น เป็นปากเหล็กต่อกับสายถักครับ แบบสายน้ำมันเบรก คงจะเป็นสายไว้ต่อ ไฮโดรลิกอะไรสักอย่างอะครับ(ผมเดาว่าใช่Lift jack ติดรถหรือเปล่า)

ผู้รู้รบกวนบอกทีครับ สงสัยมากๆ 55555555

Q:อันที่อยู่บนกระจกหน้านั้น มีsticker เตือนพวกเรื่องไฟฟ้าครับ หัวที่ยื่นออกมา ผมดูลักษณะยังกะMicrophone ครับ แต่ถ้าจะเป็นอะไรที่เอาไว้เสียบไฟ ก็ดูเหมือนจะเป็นไปได้ครับ

A: คือสวิตช์ตัดการทำงานของระบบไฟฟ้าจากภายนอกรถยนต์ครับ รถแข่งจำเป็นต้องมี เผื่อเวลารถเกิดอุบัตเหตุขณะแข่งขันครับ

Q:ส่วนที่ตูดนั้น เป็นปากเหล็กต่อกับสายถักครับ แบบสายน้ำมันเบรก คงจะเป็นสายไว้ต่อ ไฮโดรลิกอะไรสักอย่างอะครับ(ผมเดาว่าใช่Lift jack ติดรถหรือเปล่า)

A:ใช่แล้วครับ เข้าใจถูกต้องครับ