ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยรถคันที่จอดเสียคันที่ 3 กับ 4 คือรถรุ่นอะไรยี่ห้ออะไรครับ  (อ่าน 10859 ครั้ง)

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
เห็นมาใน twitter ของ จส 100 ดูเหมือนๆ ว่าจะเป็น Accord ทั้ง 4 คันเลยรึเปล่าครับ บังเอิญมากๆ เลยนะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
มันมีคันที่ 5 ซ่อนอยู่ข้างหน้าอีกครับ  ;D

AuNaraKa

มันมีคันที่ 5 ซ่อนอยู่ข้างหน้าอีกครับ  ;D

คันที่ 5 ก็ Accord เหรอครับ

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
คันที่3accord รุ่นก่อนป่าว อันนี้honda ทดสอบว่ารถทนน้ำรึเปล่า สงสัยไม่ทนน้ำท่วม ทำไมถึงเรียงกันเลย

ในเวปไทยรัฐเปนอีกมุมมีข้างหน้าจากรุปนี้อีก2คันส่องแล้ว accord แต่ไม่รุ้เสียหรือจอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2015, 17:57:52 โดย kikumarru »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
แค่นี้ก็วิ่งไม่ได้แล้วเหรอครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
น้ำมันเข้าที่กล่องพักอากาศที่อยู่ข้างล่าง ซึ่งจะมีรูอยู่ พอน้ำเต็มกล่อง

ก็เรียบร้อยครับ ซึ่งกล่องแบบนี้จะมีใน accord กับ civic (เท่าที่รู้มานะครับ)

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

แย่ชะมัดเลยเจอแบบนี้คันหน้าที่บ้านผมต้องเป็น SUV หรือไม่ก็ PPV

ออฟไลน์ nuntapon.s

แค่นี้ก็วิ่งไม่ได้แล้วเหรอครับ

ไม่น่านะครับ  ตอนถ่ายระดับน้ำอาจจะลดลงแล้วหรือจังหวะสวนกับรถคันอื่นมากกว่า

ออฟไลน์ holahola66

ถึงต้องซื้อกระบะยกสูงติดบ้านไว้งัย  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ localgame

น้ำระดับนี้วิ่งสวนกันทีก็เข้ารถละครับ

ออฟไลน์ Newhang

รถที่น้ำเข้ายากสุดน่าจะเป็นยี่ห้อมิซซู ลองสังเกตุดูนะครับ

ออฟไลน์ Micjty

คันที่3 Accord G8ครับ
คันที่4 นี่เห็นแค่กระจกมองข้างไม่ทราบจริงๆครับ

ออฟไลน์ karn5811

ฮฮนด้า รุ่นใหม่นี่ กลัวน้ำแบบจริงจังเลยหรอครับบบบบบ

แบบเห็นหลายทวิตมากกกก ทั้ง FB ACCORD CITY เป็นตัวใหม่หมดเลยครับบบบ

แต่รูปที่ จขกท อัพยังไม่เห็นในทวิตครับบบบ

อยากรู้จังทำไมดับบบ ทำไม ถึงบังเอิญ ACCORD เรียงกันมา4-5 คันขนาดนั้นนน 5555

พี่ฮอนเสียเครดิตหมดเลยยยยยยยย

AuNaraKa

เข้าไปดูใน thairath.co.th มา เห็นอีกสองคันก่อนหน้าก็เป็น Accord เหมือนกัน หรือรุ่นนี้เค้าจะระบุไว้ว่าห้ามลุยน้ำ เจ้าของรถเลยพากันจอดรอน้ำลด

ภาพจาก thairath.co.th นะครับ

ผมก็เหนในไทยรัฐ

ผมงง จิงๆ มันอังเอิญขนาดนั้นเลยหรอ

รึ เขากำลังจะเอารถไปออกบูทกัน

ทดสอบรถงี้ป่าว   5555555555

ออฟไลน์ Ruksadindan

Accord Club Waterworld Party

ออฟไลน์ panerai

ฮาโคตรๆ อะไรจะบังเอิญขนาดน้าน
ความจริง Accord มันน่าจะลุยน้ำเก่งน่ะครับ เพราะจำได้ว่ามันมีท่อดักน้ำก่อนเข้ากรองอากาศอีกทีนึง
แต่ตามภาพน้ำค่อนข้างท่วมสูงพอสมควร รถวิ่งสวนกันคงเกิดคลื่นสูงแน่ๆ

คันสีขาวคันสุดท้าย ก็ ACCORD G8 นะครับ

ออฟไลน์ prachaja

• Jr. Member
  • **
555 ผ่านจุดนี้เมื่อวานครับ สาเหตุที่รถติดแหลกเมื่อวานมาจากจุดนี้ น้ำท่วมสูงหน้าแยกชิโนไทย ถนนอโศกมีสี่เลน ฝั่งมุ่งหน้าสุขุมวิทวิ่งกันมาสามเลน พอถึงช่วงนี้มีรถจอดเสียช่องซ้ายหกเจ็ดคันเป็นซีวิคหนึ่ง แอคคอร์ดห้าหกคัน รถเลนซ้ายต้องเบี่ยงมาเลนกลาง ส่วนรถเลนขวาก็ต้องเบี่ยงมาเลนกลางเหมือนกันเพราะรถที่มาจากแยกสุขุมวิทวิ่งมาสองเลนก็เลยมาเจอกันตรงนี้อีก วุ่นวายไปหมด

ออฟไลน์ crucifixzz

ฮาโคตรๆ อะไรจะบังเอิญขนาดน้าน
ความจริง Accord มันน่าจะลุยน้ำเก่งน่ะครับ เพราะจำได้ว่ามันมีท่อดักน้ำก่อนเข้ากรองอากาศอีกทีนึง
แต่ตามภาพน้ำค่อนข้างท่วมสูงพอสมควร รถวิ่งสวนกันคงเกิดคลื่นสูงแน่ๆ
มันเป็นท่อดักไอน้ำและระบายหยดน้ำที่กลั่นตัวจากไอน่ะสิครับ  มันจะมรีรูเล็กๆตรงสิ่งที่honda เรียกว่า resonator อยู่ติดกับชายล่างกันชนเเลย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
มาแอบฟังด้วย แต่พ่อผมเคยเอา Accord เจนไหนผมไม่ทราบ พ่อบอกไปนำเข้าเป็นไฟ Pop UP พ่อเอาไปขับรุ่นน้ำ รู้สึกว่าน้ำเข้าเกียร์มั้งครับ เกียร์ถึงกับลาโลกเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Title01

• Newbie
  • *
น่าจะเป็นกลุ่มของรถรับส่ง ผู้บริหารชาวญี่ปุ่น ที่พักแถวสุขุมวิท แล้ววิ่งออกมาพร้อมๆกัน เลยทำให้เห็นว่า บังเอิญเสียพร้อมกัน ถ้าดูจากรูปที่เป็นกลุ่ม 2 คันแรก จะเห็นพนักงาน คาดว่าจะเป็นคนของ ฮอนด้า ซะด้วย ^-^

ออฟไลน์ O_o"

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse

สวนสยามเปิดสาขาใหม่กลางใจเมืองใช่ป่าวคับ  ;D ;D ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

G8 สองคัน G9 สามคันครับ

ออฟไลน์ Nerdys

เสียดายรถ  :-\ ซ่อมเครื่องแล้วคงไม่จบง่ายๆ ไหนจะความชื้นตามพรมในห้องโดยสาร กลิ่นอับ ระบบไฟฟ้า ฯลฯ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Accord ทั้งหมดครับ

เห็นในเฟสมาลงอยู่

AuNaraKa

น่าจะเป็นกลุ่มของรถรับส่ง ผู้บริหารชาวญี่ปุ่น ที่พักแถวสุขุมวิท แล้ววิ่งออกมาพร้อมๆกัน เลยทำให้เห็นว่า บังเอิญเสียพร้อมกัน ถ้าดูจากรูปที่เป็นกลุ่ม 2 คันแรก จะเห็นพนักงาน คาดว่าจะเป็นคนของ ฮอนด้า ซะด้วย ^-^

ไม่น่าใช่หรอกครับ กลุ่มผู้บริหารญี่ปุ่นใช้ Camry ก็เยอะ แล้วรถบางคันไปดูจากหน้า facebook น่าจะเป็นรถคนไทยใช้ธรรมดานี่หล่ะครับ ดันมาตายพร้อมๆ กัน

JONNY

ไม่หลอกครับ บังเอิญมาเส้นทางเดียวกัน แต่อาจเสียคนละเวลา สัดส่วนรุ่นนี้ก็เยอะอยู่นะ วิ่งอยู่ตามถนน

ออฟไลน์ tiger12r

สงัสยต้องเปลี่ยนชื่อรุ่นใหม่ว่ารุ่น"ผู้ว่าหายหัว"แล้วมั้งครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4