ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณจิมมี่ เกี่ยวกับ Freed+เบาะสำหรับผู้ป่วย  (อ่าน 4091 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฟักแฟงแตงไทย

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่า ฟรีด มีรุ่นที่ติดตั้งเบาะไฟฟ้าที่สำหรับผู้ป่วยหรือไม่ครับ

ถ้าไม่มี สามารถเอาไปติดตั้งเองได้ไหม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
Re: เรียนถามคุณจิมมี่ เกี่ยวกับ Freed+เบาะสำหรับผู้ป่วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 21:46:18 »
ไม่ทราบว่า ฟรีด มีรุ่นที่ติดตั้งเบาะไฟฟ้าที่สำหรับผู้ป่วยหรือไม่ครับ

ถ้าไม่มี สามารถเอาไปติดตั้งเองได้ไหม

ขอบคุณครับ

ต้องนำไปติดตั้งข้างนอกครับ
มีหลายรุ่น หลายแบบ ตามความต้องการ และ ขนาด
จะติดตั้ง เบาะหน้า หรือ เบาะหลังก็ได้

ลองหาดูได้ตามหน้าโฆษณา นิตยสาร์ xxเลงรถ ก็มี

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: เรียนถามคุณจิมมี่ เกี่ยวกับ Freed+เบาะสำหรับผู้ป่วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 22:07:32 »
ถ้าเอานั่งสบายๆสำหรับผู้ป่วยหรือคนชรา ผมว่า H1 ดีกว่านะ FREED ผมว่ายังไงประตูก็เล็กอยู่นะสำหรับเก้าอี้ไฟฟ้า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:16:23 »
ขอบคุณมากครับ :)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:47:13 »
ผมว่า เบาะหน้าข้างคนขับของ Freed

เหมาะสำหรับ ติดตั้ง เก้าอี้สำหรับคนป่วย/คนชรา มากเลยครับ

เพราะประตูหน้าของ Freed มันเปิดได้กว้างมากกก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 13:13:05 »
ผมว่า เบาะหน้าข้างคนขับของ Freed

เหมาะสำหรับ ติดตั้ง เก้าอี้สำหรับคนป่วย/คนชรา มากเลยครับ

เพราะประตูหน้าของ Freed มันเปิดได้กว้างมากกก

อันนี้ก็น่าสนใจครับ
เผอิญต้องใช้สองที่นั่งซ้าย-ขวาครับ
อันที่จริงก็มอง voxy ไว้ แต่พอไปถามร้านรับติดที่นั่งผู้ป่วยได้ราคามาสองแสนห้าต่อ 1 ชุด หน้ามืดครับ
ราคารถ+ที่นั่ง มันเกินทุนไปโข
ก็เลยหันมามองฟรีดเผื่อจะไหว
ถามร้าน ๆ ก็ว่าไม่เคยติดตั้ง และน่าจะทำไม่ได้ด้วย
ก็เลยมาถามดูเผื่อจะมีรุ่นที่เซ็ตมาให้เลย