ผู้เขียน หัวข้อ: ชนเสียแล้ว Taxi hiso life (Lamborghini)  (อ่าน 10559 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ชนเสียแล้ว Taxi hiso life (Lamborghini)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 12:01:54 »
ล่าสุดไปดูเพจเจ้าของลัมโบตบมอไซ จริงๆด้วยครับ รถใครๆก็รักแต่ไม่น่าไปทำแบบนี้นะผมว่าแย่พอกันเลย

https://www.facebook.com/Joemaesaiprabhasavat/photos/a.416481701813124.1073741825.181506221977341/661913427269949/?type=1
  อ่านแล้ว  คือมอไซด์ชนแล้วหนี  แม่สาย  ประภาสวัตเจ้าของรถก็เลยตามไปต่อว่าแล้วเกิดเรื่องกันขึ้น  ที่จริงเจ้าของรถลัมโบเขาก็ไมได้ให้มอไซด์จ่ายซักหน่อย              คือชนแล้วไม่รับผิดชอบหนีเขาก็เลยตามไปเอาเรื่องนั่นแหละ
ถ้าเป็นผมโดนชนบ้างก็โกระล่ะครับ 

คือ แค่หันมาขอโทษสักคำก็ยังดี แต่ชิ่งหนีแบบนี้มันไม่โอ

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
Re: ชนเสียแล้ว Taxi hiso life (Lamborghini)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 16:45:50 »
จากประสบการณ์ตรงที่เคยโดนมอไซค์ เฉี่ยวรถแล้วเผ่นหนี รู้สึกเดือดมาก เพราะผมติดไฟแดง
เลยได้แต่คิดมาตลอดว่า ไอพวกมอไซค์ที่ชอบเบียด ชอบมุด เมื่อไหร่มันจะเจอดีซักที
เห็นเคสนี้เข้าไป ไม่ได้รู้สึกสงสารมอไซค์เลย เอาประโยคนี้ไปเลยดีกว่า
"ความซวยบังเกิดกับชีวิตมึงแล้วนะ"
อย่าอ้างว่าหาเช้ากินค่ำ แล้วโดนคนรวยรังแกเลยนะ
ก่อนทำไม่คิด พอเกิดเรื่องมาขอความเห็นใจ สายเกินไปมะ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Poppuri

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 01:55:21 »
อันนี้ไม่รู้นะ แต่ผมคิดว่าเดินลงไปตบหน้านี่มันเกินไปหรือเปล่าหว้า

ขับไปตัดหน้าคงไม่ผิดหรอก ติดตามทวงค่าเสียหาย

ส่วนมอเตอร์ไซต์(บางคัน) ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะขับแบบปลอดภัยสักที พอเกิดเหตุก็อ้างความจนปัดความรับผิดชอบ ตอนทำนี่ไม่คิดไม่ระวัง ประมาทสุดๆ

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 18:04:39 »
มอไซค์จะขี่ถูกกฏก็เห็นตำรวจไกลๆอ่าครับ
ล่าสุดผมก็แอบหมั่นไส้เล็กน้อย มีมอไซค์สองคันขี่ตรงเส้นแบงเลนระหว่างเลนที่สามกับเลนขวาสุด  แล้วผมขับอยู่เลนขวา ข้างหน้าโล่ง ผมเลยกดคันเร่งแซงไปเลย

ต่อมานิดเดียวมอไซค์มาว่าผมว่าขับรถยังไง แล้วมอไซค์บอกว่าจะกลับรถ

ผมรู้ว่าผมก็ผิด ขับรถประมาท แต่มอไซค์ทั้งวิ่งขวา ทั้งจะกลับรถไม่ให้สัญญาณไฟ

บางคนก็จะขี่มอไซค์กลับรถ วิ่งขวามายาวเลยแต่จุดกลับรถอยู่ห่างเห็นกิโล

ผมก็เคยขี่มอไซค์เลนขวาเมื่อใกล้จะกลับรถเหมือนกัน แต่ผมระวังตัวและมองกระจกมองข้างตลอดว่ามีรถมาเร็วหรือไม่