ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda3 Skyactive cng จะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ รออยู่ข่าวค่อนข้างเงียบ  (อ่าน 5262 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
ไม่ไหวครับจะเอาส่วนต่างค่าน้ำมัน มาผ่อนรถดีกว่า รออยู่นะครับมาสด้าไทยแลนด์

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
อาจจะมาปีหน้านะครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ส่วนต่างยังจะคุ้มอยู่ใช่หรือเปล่าครับ
เห็นราคา NGV ขึ้นเป็น 11.50 บาท แล้ว แต่ก็ยังเห็นคิวยาวเหมือนเดิม
แล้วอัตราการปรับจะปรับยังไงและขึ้นจนถึงราคาเท่าไหร่
ใครทราบบอกทีครับ ไม่ได้ติดตามข่าวเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **
ส่วนต่างยังจะคุ้มอยู่ใช่หรือเปล่าครับ
เห็นราคา NGV ขึ้นเป็น 11.50 บาท แล้ว แต่ก็ยังเห็นคิวยาวเหมือนเดิม
แล้วอัตราการปรับจะปรับยังไงและขึ้นจนถึงราคาเท่าไหร่
ใครทราบบอกทีครับ ไม่ได้ติดตามข่าวเลยครับ

ถ้าใช้รถเยอะผมว่ายังไงก็คุ้ม

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
รออยู่เหมือนกันครับ ถ้านานจะไปออกน้อง 2 ดีเซลแทนครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ MUK

มาสด้า จะทนแก๊สได้เหมือนพี่โตไหมครับผม
อยากรู้เหมือนกันครับผม

แต่ถ้าคนใช้รถเยอะ วิ่งเร็ว ผมว่าติดแก๊สคุ้มครับ

ออฟไลน์ Auto

ไม่ไหวครับจะเอาส่วนต่างค่าน้ำมัน มาผ่อนรถดีกว่า รออยู่นะครับมาสด้าไทยแลนด์
  เอ่อโทษนะครับ     เค้ามีข่าวบอกกันหรือครับว่า Mazda 3   จะมีการติดแก๊ส หรือผมตกข่าวเอง 

เพราะว่ารุ่นนี้เป็นฉีดตรงไม่ค่อยเหมาะกับการติดแก๊สอยู่แล้ว   บริษัทไม่น่าไปยุ่งให้เจ็บตัวหรือเอามาเป็นภาระเพราะมันมีการรับประกันเข้ามาเกี่ยวข้อง    ส่วนใหญ่ถ้าจะติดน่าจะเป็นอู่แก๊สข้างนอกมากกว่าเพราะเป็นการรับประกันด้วยปากเปล่า      จะรับผิดชอบหรือไม่อีกเรื่องนึงถึงรับก็ไม่เต็มร้อย อยู่ดี

ออฟไลน์ XyteBlaster

มีครับ.

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6769:Mazda3-SKYACTIV-CNG-Concept-ประหยัดได้อีก&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=162

ออฟไลน์ Auto

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
  เอ่อโทษนะครับ     เค้ามีข่าวบอกกันหรือครับว่า Mazda 3   จะมีการติดแก๊ส หรือผมตกข่าวเอง 

เพราะว่ารุ่นนี้เป็นฉีดตรงไม่ค่อยเหมาะกับการติดแก๊สอยู่แล้ว   บริษัทไม่น่าไปยุ่งให้เจ็บตัวหรือเอามาเป็นภาระเพราะมันมีการรับประกันเข้ามาเกี่ยวข้อง    ส่วนใหญ่ถ้าจะติดน่าจะเป็นอู่แก๊สข้างนอกมากกว่าเพราะเป็นการรับประกันด้วยปากเปล่า      จะรับผิดชอบหรือไม่อีกเรื่องนึงถึงรับก็ไม่เต็มร้อย อยู่ดี
ที่เมืองนอกเปิดตัว MZ3 CNG ไปแล้วครับ ส่วนถ้าจะไปติด LPG เองด้านนอกก็มีอู่นึงติดได้แล้วด้วยระบบ DLM ฉีดแก็สเป็นน้ำครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าก่อนเติม CNG เนี่ย ไปเคลียร์ปัญหาเติม E85 ให้เรียบร้อยก่อนดีกว่าไหม

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
เดี๋ยวนะ E85  เจ้า ECU เจ้ากรรมยัง งงเลย 55

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าก่อนเติม CNG เนี่ย ไปเคลียร์ปัญหาเติม E85 ให้เรียบร้อยก่อนดีกว่าไหม

ผมนี้ฮาเลย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
LPG ที่ฉีดแบบ Liquid บนเครื่อง GDI ก็เห็นเขาทำกันอยู่นะครับ
แต่นี่เล่นฉีด CNG ซึ่งเป็นก็าซ บนเครื่อง GDI จากโรงงาน ผมอยากรู้หลักการจริงๆ ว่ามาสด้าจะออกมาทำยังไง ?

ออฟไลน์ Toonid

• Newbie
  • *
ข่าวเงียบไปเลย ใครพอทราบความคืบหน้ เอามาอัพเดตหน่อยครับ