ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ หลุดใบหน้า Toyota Fortuner โฉมใหม่ "แบบไร้สิ่งอำพราง" ที่นี่ที่เดียว /*-*/  (อ่าน 16407 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ปีแห่ง PPV จริงๆ ปีนี้

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
นี่สิถึงจะเรียกว่าไม่หลือเค้ากระบะของจริง การถ่ายทอดดีไซน์จากเล็กซัสก็ถือว่าไม่น่าเกลียดครับ ยิ่งส่งผลดีต่อคนที่กำลังซื้อไม่ถึงเล็กซัส

*** รบกวนทีมงาน ช่วยย้ายตำแหน่งสัญลักษณ์ HLM ออกจากโป่งล้อหน้าได้มั้ย ผมรอตัวกระบะอยู่อยากเห็นรูปทรงโป่งล้อหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2015, 22:14:29 โดย SETTHASART »

ออฟไลน์ Eddy5659

เทียบกับภาพ render แล้ว ใกล้เคียงมากนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ mamaman

งี้ ถ้า น้องปาไม่เอา หน้าแบบนี้มา มีหวัง สู้ไม่ได้แน่ๆ

ออฟไลน์ Terng

แว้บแรกที่ดู ถ้ามันติดตรา VW ผมก็เชื่อนะครับ กระจังหน้าใน spyshot นี้ทำให้นึกถึงพวก VW แบบบอกไม่ถูก แต่พอดูอีกที อ้อ Lexus RX
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Vitz

• Sr. Member
  • The power of dreams
ออกมาแบบนี้คนขับ rx มีเคือง 55
呵呵呵

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สวยและมีดีไซน์ที่ฉีกจาก New Hilux อย่างแท้จริง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
หน้าตาโอเคผ่าน เหลือบั้นท้ายจัอวบอูมหรือแห้งกุด แล้วไฟท้ายจัจีนแดงอีกหรือเปล่า  ;D ;D ;D ;D ;D

arttie

• บุคคลทั่วไป
ผมว่านี่มัน ยาริส ยกสูงชัดๆ
กระจังหน้ายื่นกว่าอีก 2 ช่อง ไฟหน้าทรงเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 06:51:09 โดย arttie »

ออฟไลน์ ponganas

• Jr. Member
  • **
หวังว่า ที่นั่งแถว 3 คงพับได้เรียบเหมือนเจ้าอื่นสักทีนะครับ แต่โดยรวมภายนอกสวย ดูโฉบเฉี่ยวแต่บึกบึนมาก Ford ต้องหนักใจแน่งานนี้

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เทียบกับภาพ render แล้ว ใกล้เคียงมากนะครับ

ภายนอกดูแปลกตาแต่ก็ไม่แปลกประหลาด รอดูภายในครับ กรุณาทำมาให้ดูเป็น SUV นะ อย่าออกแบบให้เป็นแบบ fortuner  มันดูกระบะไปหน่อย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member

ออฟไลน์ Auto

ถึงมันจะสวยใกล้เคียง RX  ยังไง      อย่าลืมน่ะว่ามันเป็น SUV PPV  ที่ทำมาลุยทางทุรกันดารหรืองานหนักโดยเฉพาะ ผสมกับวิ่งทางเรียบบ้าง     หน้าตามันทันสมัยขึ้นตามสมัยนิยม      แต่รถจริงในต่างประเทศเอาไว้ใช้งาน weekendhobby   แต่บ้านเราเอาไปเป็นรถครอบครัวเอาไปงานเลี้ยงสังสรรค์    แต่คนซื้อเดี๋ยวก็บ่นช่วงล่างอีก ถึงแม้เขาจะซทมาให้ดีกว่ารุ่นก่อน  แต่มันก็ไม่มากนักเพราะสไตล์รถ

ออฟไลน์ AkE

หน้าสวยครับ รอดูทั้งคันถ้าทำได้ดีผมว่า everest เหนื่อยอยู่ขนาดว่าสวยแล้ว ส่วน mux คงไม่ต้องสืบหลับแหง

ออฟไลน์ Auto

หน้าสวยครับ รอดูทั้งคันถ้าทำได้ดีผมว่า everest เหนื่อยอยู่ขนาดว่าสวยแล้ว ส่วน mux คงไม่ต้องสืบหลับแหง
  MUX  option  มันไม่มี   คือถ้าเอามาเทียบกับ Ford  new everest  อ๊อพชั่นต่างกันราวฟ้ากะเหวสู้ไม่ได้เลย ยังกับรถคนล่ะยุค   ถึงราคาจะต่างกัน 2 แสนบาทก็เถอะ        แล้วถ้าเอามาเทียบกับ new  Fortuner  ความสวย Fortuner กินขาด   อ๊อพชั่นก็ไม่น่าจะสู้ได้จากที่เห็นคร่าว ๆ   New Fortuner  เหนือกว่า             
 ISUZU MUX  ถือเป็นรถที่กั๊ก option  ไว้มากและชูภาพลักษณ์เป็นรถหรูแนวครอบครัวเพียงอย่างเดียว              ผมเล่นเวปนี้มาหลายเดือนผมยืนยันตั้งแต่แรกผมไม่เคยคิดจะซื้อ MUX  เพราะอ๊อพชั่นให้มาแค่นี้สำหรับพวกผมมันไม่พอใช้งาน มันน้อยเกินไป เอาไปแต่งต่อเพื่อใช้งาน 4x4 ก็หาของยากกว่า "ฒ๋ฯษฌ,ฯศฎฆณํฐณธญธญษซ  (ผมเคยขายอะไหล่ isuzu มาก่อน )
ส่วนหลับไหม  คงไม่ถึงกับหลับแต่น่าจะเหมือนรุ่นพี่ MU7   คือเขามีแค่ลูกค้าเฉพาะกลุ่มที่ภักดีกับการซื้อแบรนด์ ISUZU  เอาใจใส่ในการเคลมการบริการ  คุ้นเคยกันมานาน  แล้วก็ลูกค้าที่เป็นพ่อบ้านรอช้อน มือ 2 MUx  เพราะรถพวกนี้ราคามือ 2 ISUZU  ตกมากกว่าเจ้าตลาดเนื่องจากลูกค้าไม่มีความนิยม    ราคามือ 2 มีแนวโน้มไม่น่าต่างจาก MU7 รุ่นก่อน

ออฟไลน์ franky

• Full Member
ชัดเจนขึ้นเรื่อยๆแล้วซินะ ตลาด ppv ปีนี้ ต้องสนุกแน่ๆ
ยินดีกับผู้บริโภคอย่างเราๆด้วยครับ 
มารอลุ้น spac option แล้วก็ราคา ของแต่ละค่ายกัน ตัว top จะไปใกล้ 2M แค่ไหนเนี่ย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แก้มโป่งล้อหน้า ดูเหมือนจะใช้คนละตัวกับกระบะน่ะ
คราวนี้ใครจะจับกระบะแปลงหน้าฟอร์จูนเนอร์ คงต้องจ่ายเยอะ (ด้านหน้าคงต้องเปลี่ยนหมด ยกเว้นฝากระโปรง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
PPV รุ่นใหม่ๆสวยๆทั้งนั้น