ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เคยเห็น Satff ในโรงงานผลิตรถมาเล่น HLM เลย  (อ่าน 8533 ครั้ง)

ออฟไลน์ DWL969

• Newbie
  • *
มีความสงสัยเล็กๆ ในเว็ปบอร์ด HLM ครับ
ผมเห็นจากกระทู้หลายๆ อันในเว็ปนี้

ส่วนมากจะถามจะตอบก็จากคนในเว็ปนี้เอง ที่ตอบไปๆ มาๆ
และสังเกตุว่าไม่ค่อยมีคนที่อยู่ใน Line ผลิตจริงๆ จังๆ เลย

มีแต่เป็นเซลล์ขายรถมั่ง อะไรมั่ง คือบางครั้งข้อมูลที่ให้กันก็ผิดๆ บ้าง

ก็เลยอยากรู้ว่าในเว็ปนี้ มีใครที่อยู่ในโรงงานจริงๆ ที่มีความรู้เกี่ยวกับรถที่ผลิต
ออกมาสู่ตลาดจริงๆ แบบว่าเวลาตอบกัน ไม่ได้เป็นแบบเดาไปเดามาบ้างครับ

บางทีผมหาข้อมูลในเว็ปนี้ก็มีแอบไขว้เขว ว่าบางทีนี่ข้อมูลจริงรึปล่าว
หรือหาข้อมูลจากไหนไม่รู้เพื่อมายันกันเฉยๆ

หรือว่าเค้าไม่เล่นกัน รึว่าโรงงานห้ามเปิดเผยข้อมูล รึยังไงครับ
จริงๆ นะ ผมว่าคนผลิตรถจริงๆ ไม่ค่อยเห็นมีมาตอบ มาให้ความรู้อะไรในนี้เลย

แต่ไม่ได้ว่าคนในนี้ไม่มีความรู้นะครับ เพียงแต่ไม่รู้จะเชื่อใครดี

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
Re: ไม่เคยเห็น Satff ในโรงงานผลิตรถมาเล่น HLM เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 15:02:37 »
แต่ละบริษัทก็ต้องมีการรักษาความลับตัวเองไว้อยู่แล้วครับ

ไม่มีใครอยากเอาตำแหน่งหน้าที่การงานมาเสี่ยงหรอก

ตอนรูปหลุด Triton นี่ก็เป็นเรื่องใหญ่โตกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ไม่เคยเห็น Satff ในโรงงานผลิตรถมาเล่น HLM เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 15:04:05 »
มีสิครับแต่ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะเปิดเผยตัว ข่าวกรองก็เน้นฟังจากคุณจิมมี่ คุณแพน คุณหมูและทีมงานก็ได้ครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 15:23:10 »
เค้าห้ามทำตัวออกสื่อสิครับ หัวหน้า/หน่วยงาน รู้ขึ้นมา งานเข้าไม่คุ้มเลย

ยกเว้นพวกชอบอวดรู้ ทนไม่ไหว ก็ปลอมตัวมาโชว์พาวแบบเนียนๆ แล้วก็ต้องมาแก้ปัญหากันที่หน้าเวปนี่แหละประจำตอน เปิดตัวรถใหม่ๆ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 15:29:28 »
Staff ในโรงงานคนไม่มีเวลามานั่งเล่นหรอกครับ
เวลาว่างก็ทำโอ ถ้าไม่มีโอก็ลงขวดกัน

อันนี้พูดถึงคนงานในไลน์จริงๆนะ

ถ้าเป็นระดับ supervisor หรือหัวหน้างาน อาจมีแต่เค้าก็คงไม่เปิดเผยตัวหรอกครับ
ส่วนที่อยู่ฝ่ายอื่นๆ ผมก็เห็นมีประปรายนะ

อิอิอิ

อย่าลืมว่าบอร์ดนี้มันต้องคนที่ "บ้ารถ" จริงๆ
แต่คนที่อยู่ในโรงงาน แม้เขาจะประกอบรถ แต่ก็ไม่จำเป็นต้องบ้ารถ
เค้าอาจแทบไม่ได้ตื่นเต้นอะไรมากมายเวลาเห็นรถใหม่

อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวที่ "เคย" อยู่ในบริษัทรถนะครับ
คนที่นั่นส่วนมากอยู่เพราะมันมั่นคง เงินเดือนสวัสดิการดี
ยกเว้นฝ่ายออกแบบ หรือ R&D นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2015, 15:50:51 โดย nonp »

??????

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 15:46:33 »
ผมเคยอยู่บริษัทผลิตรถยนต์ T แผนก R&D
แต่บางทีผมรู้ข่าวคราวรถใหม่ๆช้ากว่าเวบนี้อีกครับ  ::)

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 16:24:44 »
.
.
.
คือบางเรื่องที่ผมรู้ก่อน ผมมาโพสบอกก็ไม่มีคนเชื่อครับ
อย่างตอน mazda 3 ตัวใหม่จะเปิดตัว ผมก็บอกว่า mazda 3 ใหม่จะเปิดตัวแล้ว
บอกก่อนล่วงหน้าหลายเดือน ก็ไม่มีคนเชื่อ แถมมีคนมาด่าว่าไร้สาระด้วย

บอกว่า mazda 3 ตัวเก่ามันเพิ่งจะ 2-3 ปีเอง มันจะเปิดตัวใหม่พร้อมๆชาวโลกได้ไง
สไตล์ mazda  ต้องเปิดตัวช้ากว่าชาวบ้านเค้า 2 ปี แต่พอมันเปิดตัวจริงๆ
ไม่เห็นมีใครพูดอะไร เงียบกันหมด เปลี่ยนเรื่องคุย

หรืออย่างตอน mazda 6 ที่รอๆกัน ผมก็บอกว่าไม่ต้องรอแล้ว
มันไม่เข้ามาหรอก คนก็ไม่เชื่ออีก สรุปคือหลังๆผมไม่โพสละ  ;D

ออฟไลน์ vasin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 16:29:07 »
ข้อมูลบางอย่าง ถึงรู้ก็ไม่จำเป็นต้องเอามาบอกนี่ครับ บอกคนอื่นแล้วไม่ได้ตัง แถมเพิ่มความเสี่ยงให้กับตัวเอง แล้วแบบนี้จะบอกไปทำไม

เวลาอ่านใน webboard ส่วนมากผมจะใช้วิธีดูชื่อ log in ก่อน ถ้าท่านไหนประวัติการตอบดูโอเค ไม่โอ้อวด โอกาสที่ข้อมูลจะแม่นยำก็มีมากตามไปด้วย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 16:37:21 »
มีได้อยู่แล้วแหละครับ เป็นเว็บเปิด แต่เขาคงไม่สามารถเปิดเผยได้ เดี๋ยวได้เรื่อง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 16:42:46 »
สมัครมาถามโดยเฉพาะเลยนะครับ  ;D ;D

ผมว่าข้อมูลรถที่ยังไม่ออก ก็เป็นการคาดการณ์และความคิดเห็นนะครับ ทุกอย่างไม่แน่นอน ต้องเผื่อใจไว้บ้างครับ

การกินมาม่า ก็เป็นการโต้แย้งแบบสร้างสรรค์แบบหนึ่ง

แต่ผมว่าความลับก็ให้มันเป็นความลับบ้างก็ตื่นเต้นดีนะครับ อยากรู้อยากได้ก็ต้องรอเป็นสัจธรรมของชีวิตครับ

แต่ถ้าเป็นเทคโนโลยี หรือความรู้ทางเทคนิคนี่ ผมว่าที่นี่ไม่ได้มั่วนะครับ บอกแบบไม่มีเม้ม กระจ่างทุกข้อสงสัย
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 16:58:03 »
มีครับ มีหลายคนเบย
ถ้าติดตามเพจอย่างต่อเนื่องจะพอเดาได้ว่ามีใคร
และข้อมูลเพจนี้ไม่มั่วครับ เพียงแต่จะเพจมี สมช มาก และมีใหม่ๆเพิ่มมาทุกวัน
ข้อมูลที่ตอบๆกันคุณก็ต้องใช้วิจารณญาณด้วย ถ้าเป็น สมช ที่ติดตามข่าวในเพจตลอด คำตอบไม่มั่วหรอกครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ DWL969

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 17:02:53 »
อ่า ใครแซวว่าสมัครมาเฉพาะกาล ก็แล้วแต่เน้อ
เพราะใครๆ ก็ต้องเริ่มที่กระทู้แรกทั้งนั้น มันถึงจะมี 2, 3, 4
ถึงเป็นร้อยๆ ได้

เข้าเรื่อง ผมไม่ได้หมายถึงแค่เฉพาะการที่จะมาบอกถึงข่าวคราวรถใหม่นะ
หมายถึงพวกเทคโนโลยีที่ใช้ต่างๆ ที่เกี่ยวกับรถซึ่งขายอยู่ ณ ปัจจุบันด้วย

คือเหมือนบางเรื่อง ก็มีคนที่ยังเข้าใจเทคโนโลยีนั้นแบบผิดๆ ผิดมากๆ
แต่ก็ไม่ค่อยมีคนอธิบายในลักษณะความรู้จริงๆ จังๆ มีแต่แบบนี้มั้ง
แบบนั้นมั้ง เดากันไป

แค่การอธิบายซึ่งคุณสมบัติของสินค้าที่ขายอยู่ ไม่ต้องลงลึกมากก็ได้
บริษัทรถเค้าคงไม่งี่เง่าในเคสนี้รึปล่าวครับ กับการที่คนในบริษัท
อธิบายให้ลูกค้าได้เกิดความเข้าใจในสิ่งที่ตนกำลังทำ กำลังขาย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 17:09:05 »
อ่า ใครแซวว่าสมัครมาเฉพาะกาล ก็แล้วแต่เน้อ
เพราะใครๆ ก็ต้องเริ่มที่กระทู้แรกทั้งนั้น มันถึงจะมี 2, 3, 4

เข้าเรื่อง ผมไม่ได้หมายถึงแค่เฉพาะการที่จะมาบอกถึงข่าวคราวรถใหม่นะ
หมายถึงพวกเทคโนโลยีที่ใช้ต่างๆ ที่เกี่ยวกับรถซึ่งขายอยู่ ณ ปัจจุบันด้วย

คือเหมือนบางเรื่อง ก็มีคนที่ยังเข้าใจเทคโนโลยีนั้นแบบผิดๆ ผิดมากๆ
แต่ก็ไม่ค่อยมีคนอธิบายในลักษณะความรู้จริงๆ จังๆ มีแต่แบบนี้มั้ง

แค่การอธิบายซึ่งคุณสมบัติของสินค้าที่ขายอยู่ ไม่ต้องลงลึกมากก็ได้
บริษัทรถเค้าคงไม่งี่เง่าในเคสนี้รึปล่าวครับ กับการที่คนในบริษัท
อธิบายให้ลูกค้าได้เกิดความเข้าใจในสิ่งที่ตนกำลังทำ กำลังขาย

มันเป็นเพจเปิดหนะครับ ใครจะมาตอบก็ได้ ก็ทำใจนิดนึงครับ คำตอบแบบผู้รู้ละเอียดๆหนะมีครับ
ถ้าอยากได้คำตอบแบบเป๊ะๆ ผมแนะนำว่าวันอาทิตย์ 16.00 น. ตั้งคำถามผ่านรายการ drive by jimmy และฟังคลื่น happy time
คุณจะได้ไม่ต้องมาคอยตามอ่านหนะครับ
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 17:26:02 »
หึๆ มีครับ มีเยอะด้วย แต่เค้าไปเปิดเผยกัน
ผิดกับบางคนที่ไม่รู้อะไรจริง แล้วเอาแต่มโนมาตอบ

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 18:15:04 »
ถ้าเปิดเผยแล้วมีปัญหากับหน้าที่การงาน จะเปิดเผยเพื่อ?

2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ Chanapai630

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 18:52:13 »

มันเป็นเพจเปิดหนะครับ ใครจะมาตอบก็ได้ ก็ทำใจนิดนึงครับ คำตอบแบบผู้รู้ละเอียดๆหนะมีครับ
ถ้าอยากได้คำตอบแบบเป๊ะๆ ผมแนะนำว่าวันอาทิตย์ 16.00 น. ตั้งคำถามผ่านรายการ drive by jimmy และฟังคลื่น happy time
คุณจะได้ไม่ต้องมาคอยตามอ่านหนะครับ

ผมขอแก้ข้อมูลแทนให้นะครับ รายการวิทยุที่คุณจิมมี่จัดกับคุณเมธี เป็นทุกวันเสาร์  เวลา 16:00-18:00น. ทาง FM93.5 นะครับ ไม่ใช่วันอาทิตย์

Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 19:05:43 »

ผมขอแก้ข้อมูลแทนให้นะครับ รายการวิทยุที่คุณจิมมี่จัดกับคุณเมธี เป็นทุกวันเสาร์  เวลา 16:00-18:00น. ทาง FM93.5 นะครับ ไม่ใช่วันอาทิตย์

555+ ขอบคุณครับ

GreenG

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 20:46:09 »
ผมเคยไปงานของ HLM

เจอบางท่าน ก็มาจากค่ายรถครับ

;)

ผมเห็นว่า การที่เขาไม่พูดนะถูกต้องแล้วครับ มันคือความลับทางการค้า

ออฟไลน์ Takeychi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 20:49:57 »
ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความรู้ดีใหม่ๆเรื่อยมาครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 21:22:21 »
ในเว็บนี้ มีทุกระดับ หลากหลายสังคม อาชีพ และ แทบจะทุกเพศวัย

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 21:27:38 »
เชื่อว่ามี แต่ไม่เปิดเผยตัวแค่นั้นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 22:28:46 »
สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 23:14:55 »

จริงๆเรื่องทางเทคนิคมีอธิบายอย่างละเอียดไว้ในรีวิวของรถแต่ละรุ่นครับ
เพียงแต่...จะอ่านกันรึเปล่าเท่านั้นเองครับ หลายครั้งมีคนมาถาม
แต่ก็ได้รับคำตอบกลับไปเป็น link ให้อ่านก็เยอะครับ

ไม่ใช่ว่าขี้เกียจตอบ ขี้เกียจพิมพ์ แต่อยากให้ลองหา และลองอ่าน
ทำความเข้าใจด้วยตนเองก่อน เท่านั้นเองครับ ส่วนถ้าอ่านแล้ว
แต่ยังไม่เข้าใจ พอมาถาม เชื่อว่าหลายๆคนยินดีตอบให้ครับ

ส่วนเรื่องคนจากบริษัทผู้ผลิตรถยนต์ มีเยอะครับ หลายตำแหน่ง
หลายหน้าที่ เพียงแต่มันไม่มีเหตุจำเป็นที่เค้าต้องแสดงตัวออกมาครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 23:25:48 »
ยืนยันให้เลยก็ได้ว่า

ณ วันนี้ ผู้บริหารบริษัทรถยนต์ เกือบทุกแห่ง (ยกเว้น Super Car)
เขานั่งส่องเว็บบอร์ดของเราอยู่เรื่อยๆครับ

และ ไม่ใช่แค่ในประเทศ แต่ยังรวมถึงต่างประเทศด้วย

เท่าที่พอจะแชร์ให้รู้กันได้บ้าง ก็คือ

1. ค่ายญี่ปุ่นแห่งหนึ่ง ที่ตั้งอยู่ห่างไกลปืนเที่ยง แต่เดินทางไปหาได้ด้วย ชินกังเซ็น
เขามีสต๊าฟ ส่วน Overseas ดูแล ASEAN แต่ดันอ่านภาษาไทย ได้ คล่องเสียด้วย
พอมีเรื่องเกี่ยวกับรถยี่ห้อนั้นๆ ในบอร์ด ที่เราคุยกันอยู่ เขาก็จะส่งเมล์ หรือข้อความ
มาถาม ผู้บริหาร คนไทย ที่ผมก็คุ้นเคยกันดี...ประมาณว่า..."J!MMY-San เอาอีกแล้ว"

2. ในวันที่เราปล่อย รีวิว รถเล็ก ค่ายอเมริกัน คันหนึ่งไป ผมดันเขียนไปว่า ช่วยไล่
ไอ้คนเซ็ตสมองกลเกียร์ มันไปทำอย่างอื่นทีเหอะ

ภายใน 3 ชั่วโมง ต่อมา มีอีเมล์ มาจากสำนัหงานใหญ่ ที่ดีทรอยต์ ส่งไปถึงโรงงาน
ในบ้านเรา ด้วยคำถามที่ว่า "What happened?"

3. รู้หรือไม่ว่า ทุกวันนี้ ฝ่าย ที่เกี่ยวข้องกับการตลาด หรือ Product planning
ของหลายค่าย เขาแทบไม่ต้องทำสรุป ความเคลื่อนไหว ของคู่แข่ง
หรือ ทำ รายงาน Analysis Report เกี่ยวกับ รถของคู่แข่ง และรถของตน
ในสายตาสื่อมวลชนบ้านเราแล้ว

เขาใช้วิธี copy บทความเรา ไปแปล ส่งเมืองนอก กันทั้งดุ้นเลยฮะ!!!!
และทำมานานแล้วเสียด้วยเนี่ยสิ!

ดังนั้น ยืนยันได้ว่า คนในบริษัทรถ เขาเฝ้าดูเว็บเรากันทั้งนั้นครับ
เพียงแต่ว่า ถ้าแสดงตัวเมื่อไหร่ มันปิดกฎของบริษัททุกค่าย
ที่ไม่อนุญาตให้  ผู้ที่ไม่ได้รับมอบหมายให้เป็น โฆษก หรือฝ่าย พีอาร์
หรือผู้บริหาร พูด แถลง ชี้แจง ใดๆ ออกสื่อ เด็ดขาด

โดนไล่ออกนะครับ ถ้าเขารู้หนะ...ถึงไม่มีใครแสดงตัวในนี้ไงละ

จะบอกให้นะครับว่า ใครก็ตาม ที่แสดงตัว ว่าทำงานอยู่บริษัทนั้นๆนี้ๆ
ที่เว็บไหนก็ตาม ร้อยละ 90 เป็นพวกเกรียน และไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรจริงๆหรอก
แค่อยากโชว์ ว่าข้ารู้ข้าแน่ ข้าทำงานอยู่ในไลน์ประกอบ แค่นั้น
โชว์ เสร็จ ก็โดนรายงาน แล้วก็ เชิญออก ไปหลายรายแล้ว หลายค่ายด้วย

เด็กสต๊าฟ ในไลน์ ไม่จำเป็นต้องบ้ารถ ถึงไปทำงานในโรงงานประกอบรถยนต์
แต่สำหรับคนที่ทำงานในส่วนอื่นๆ ถ้าไม่ชอบรถประมาณหนึ่ง อยูในวงการนี้ เหนื่อยครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 00:53:29 »
ทำไมจะไม่มีครับ ผมแอบสังเกตุเห็นว่าเว็บนี้ค่อนข้างมีอิทธิพลต่อการเคลื่อนไหวของการพัฒนารถด้วย ยกตัวอย่างเช่น BRIO ช่องข้างประตู ใบปัดน้ำฝน

แต่เยอะแค่ไหน เป็นใครบ้าง ผมไม่ทราบได้ รู้เพียงแต่ให้มันเป็นความลับต่อไปหนะดีแล้ว ดีกว่ามาโชว์พาวกันแล้วเดือดร้อนกันภายหลัง
H.

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 01:06:57 »
อีกอย่าง การมาตั้งกระทู้แบบนี้ผมว่ามันไม่สร้างสรรค์อะครับ
คือจะชวนทะเลาะ ชวนตีอะไรกันผมยังเฉยๆนะ

แต่มาเล่นมาถามแบบนี้ ผมอาจจะคิดเยอะไปนะ แต่คือต้องการอะไรจากเว็บบอร์ดนี้ละครับ
 ถ้าคนอื่นตอบ คุณก็อาจจะไม่เชื่อ มั่วหรือเปล่า เดาหรือเปล่า หลอกกันเอง บลาๆ
 ถ้าให้เจ้าตัวมาแสดงตัว คุณก็คงโอเค มี แต่เจ้าตัวเขาก็อาจจะต้องโดนพักงาน ไล่ออก หรือ มีความเดือดร้อนในหน้าที่การงาน คุณรับผิดชอบได้มั้ยละ

อีกอย่าง ผมมองว่ามันเป็นการละล้าบละล้วงกันเกินไปนะ รู้ไปแล้วทำไม รู้ไปแล้วยังไง สาระมันอยู่ตรงนั้นหรือเปล่า นอกจากความเดือดร้อนของคนๆนั้น
ผมไม่เห็นจะมีข้อดีอะไรเลย

มันไม่เมคเซนท์นะ
H.

ออฟไลน์ Dome HD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 03:36:37 »
เพราะจรรยาบรรณลูกจ้างที่ดีครับ

jomyoot

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 09:59:49 »
เพราะจรรยาบรรณลูกจ้างที่ดีครับ

ผมว่าไม่มีใครอยากเอาหน้าที่การงานมาเสี่ยงมากกว่าครับ แถมประวัติด่างพร้อยไปแล้ว
จะเข้าทำงานบริษัทอื่นต่อ ใครหรือจะจ้าง กับลูกน้องที่เอาความลับบริษัทมาออกสื่อ
หมดอานาคตด้านงานสายยานยนต์ เผลอๆ หมดอนาคตในหลายๆสายงานด้วยซ้ำไป

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 10:22:55 »
คนรวย ไม่อวด คนอวด ไม่รวย ยังใช้ได้เสมอครับ

เรื่องบางเรื่อง ถ้ามันผิด เดียวก็มีคนมาแก้ครับ

ลองถามสิ "เทคเปิด กะเทคปิด ตอนไหนเปิด ตอนไหนปิด"

ช่างอู่ตอบอย่าง แต่เทคนิคตอบอีกอย่าง

เอาเป็นว่า จขกท. อยากทราบข้อมูลอะไรหรอครับ ผมว่า ถามมาเถอะ มีคนพอจะตอบได้ (ถ้าไม่เป็นข้อมูลลับ)

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:08:17 »
มีคับ แต่เขาไม่แสดงตัวน่ะ มีแบบวงในลึกๆเลยก็มีนะ

:)