ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ความจำเป็นสำหรับฟิลม์นิรภัย  (อ่าน 2288 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ginkka

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยนะครับ

ปัจจุบันยังมีความจำเป็นสำหรับ ฟิลม์นิรภัยในรถยนต์อยู่ไหมนะครับ

คือช่วงหนึ่งเมื่อก่อนจะมีข่าวปาหินแต่ปัจจุบันจะเงียบไปแล้วนะครับ

ขอบคุณนะครับ :)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: สอบถามครับ ความจำเป็นสำหรับฟิลม์นิรภัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 01:20:59 »
ถ้างบถึง มันก็เป็นเรื่องที่ดี ที่จะติดครับ เนื่องจากมันได้ความปลอดภัยด้านอื่นด้วย
H.

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: สอบถามครับ ความจำเป็นสำหรับฟิลม์นิรภัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 08:05:14 »
ติดไว้สบายใจกว่าครับ รถที่บ้านติดทุกคันเฉพาะบานหน้า บานอื่นธรรมดา แพงขึ้นประมาณ 2500 สบายใจไป 7-8 ปี หรือจนหมดอายุฟิล์ม
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 08:37:19 »
ผมเคยติดอยู่ 2 คัน ทั้งแบบภายในและภายนอก แต่ขับไม่ได้เลยอ่ะครับ มองแล้วมันเบลอ เหมือนกับเนื้อฟิล์มมันหนาภาพเลยหลอกตา ...สุดท้ายต้องลอกทิ้งทั้ง 2 คันเลย ไม่รู้มีใครเป็นแบบผมบ้าง หรืออาจเป็นที่สายตาผมผิดปกติเองก็เป็นได้...แต่เคยคุยเชล volvo เค้าบอกว่ามีลูกค้าบางคนมีปัญหานี้เหมือนกัน
 ;)

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 09:16:18 »
ผมเคยติดอยู่ 2 คัน ทั้งแบบภายในและภายนอก แต่ขับไม่ได้เลยอ่ะครับ มองแล้วมันเบลอ เหมือนกับเนื้อฟิล์มมันหนาภาพเลยหลอกตา ...สุดท้ายต้องลอกทิ้งทั้ง 2 คันเลย ไม่รู้มีใครเป็นแบบผมบ้าง หรืออาจเป็นที่สายตาผมผิดปกติเองก็เป็นได้...แต่เคยคุยเชล volvo เค้าบอกว่ามีลูกค้าบางคนมีปัญหานี้เหมือนกัน
 ;)

ยอมรับว่ามันเบลอ + หลอกตาจริงๆครับ
ขับรถต้องเพ่งพอสมควร พาลทำให้เครียดมากขึ้นด้วยครับ
แต่ของผมไม่ลอกออกนะครับ
เสียดายเงิน  ;D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 13:19:58 »
ถ้าขับออกต่างจังหวัดบ่อยๆ ติดไว้ก็ดีครับ แต่อย่างที่ท่านอื่นบอกล่ะครับ มันหนาและหลอกตาจริงๆ = =
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ TUN69

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 22:39:19 »
ฟิล์มนิรภัย มีหลายความหนาของแผ่นฟิล์ม บานหน้าหากไม่ให้เบลอ
ควรเลือกความหนาไม่เกิน 4 mill ครับ มากกว่านั้นมักจะเบลอ
ฟิล์มที่หนากว่า(ยี่ห้อเดียวกัน) ก็จะแข็งแรงกว่า แต่ต้องแลกกับความคมชัดที่ลดลง
สำหรับผมคิดว่า 4 mill ก็พอสมควรแล้ว หากขับไม่เร็วมากจริงๆ ก็คงช่วยผ่อนหนักเป็นเบาพอสมควร
ขับรถมองไม่ชัด เบลอ ทำให้เวียนหัว ปวดหัว ผมว่ามันก็อันตรายมาก
การปาหินอันตรายแต่โอกาสเกิดน้อยกว่ามากครับ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 23:28:13 »
สอบถามหน่อยนะครับ

ปัจจุบันยังมีความจำเป็นสำหรับ ฟิลม์นิรภัยในรถยนต์อยู่ไหมนะครับ

คือช่วงหนึ่งเมื่อก่อนจะมีข่าวปาหินแต่ปัจจุบันจะเงียบไปแล้วนะครับ

ขอบคุณนะครับ :)

"ช่วงหนึ่งเคยรข่าว ปัจจุบันเงียบไป ไม่ได้หมาความว่าจะไม่มีอีก ตราบใดที่ กฎหมาย "พยายามฆ่าไม่มีบทลงโทษให้ตายตกตามกัน " ผมว่าการป้องกันตนเงเ็นหนทางที่ดที่สุดครับ ผมเองก็ใช้อยู่