ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อควรระวังจาก carcare  (อ่าน 5890 ครั้ง)

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
ข้อควรระวังจาก carcare
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 23:26:01 »
วันนี้ไปล้างรถมา พอล้างเสร็จ ขับรถออกมา เอ๊ะ คันเร่งมันเป็นไรหว่า ทำไมมันแข็งๆเหยียบไม่ค่อยลง ตกใจเลยทีนี้ คนล้างมันทำไรรถเราเปล่าวะ แล้วยิ่งกังวลๆเกี่ยวกับข่าวรถคันเร่งค้างอยู่ด้วย ก็ฝืนๆขับไปสักพัก เอ๊ะ ไม่ไหวแล้ว เข้าจอดข้างทาง เอามือลงไปคลำๆดู โอ้ว ปลายถาดรองพื้นมันม้วนซ้อนไปคาที่คันเร่ง โอ้ว อะไรนี่ พึ่งเคยเจอ สงสัยจะรีบยัดๆมา แย่เลยเรา ดีนะที่ไม่อันตรายอะไร ก็เตือนเพื่อนๆไว้น่ะครับ

ออฟไลน์ akkavit

Re: ข้อควรระวังจาก carcare
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 23:31:09 »
ระวังของหาย ลุงผมเคยเจอพระหาย

ออฟไลน์ PuppyKak

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 23:37:31 »
ระวังแย่ ๆ ผมเจอที่นึง คนแนะนำเยอะ แต่ไม่รู้เพราะความซวยรึเปล่า

ทำความสะอาดภายในแย่มาก เป็นคราบสเปรย์ แล้วก็มีรอยดำ ๆ บนคอนโซล (สีเบจ)
สรุปกลับบ้านไปก็ไปจัดการเองอยู่ดี

ตอนเช็คงาน ก็เจอคราบที่เช็ดออกไม่หมดชัด ๆ 3 จุด
ผมเอานิ้วปาดออกจนพนักงานเดินเอามาผ้ามาเช็ดเลย

แล้วก็แย่มาก ขับรถลูกค้าแบบกระชากกันเลย
ดีที่ตอนขับรถผมผมก็ยืนดูอยู่ เลยนิ่ม ๆ
พอกันที ครั้งเดียว กลับเจ้าเดิมดีกว่า

(ระบายซะเยอะ อิอิ)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:23:38 »
เคยเจอแบบ ล้างรถดูดฝุ่นจริงๆ ภายในไม่เช็ด ไลเนอร์กระบะมันยังไม่ล้างเลย - -
阿蘇山

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:14:33 »
ล้างรถ นั้น

ภายใน เขาจะแยกคิดราคาต่างหากครับ

อย่างไรก็ตาม ถ้าเจอร้านไหน บริการดี ล้างสะอาด กรุณา ปักหลัก อย่าคิดเปลี่ยนร้านเชียว...

เพราะ เราจะได้รู้ว่า ถ้ารถเราเป็นรอย ฝีมือ มันควรจะมาจากเรา หรือน้องๆ ในร้านล้างรถ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:32:23 »
ล้างรถ นั้น

ภายใน เขาจะแยกคิดราคาต่างหากครับ

อย่างไรก็ตาม ถ้าเจอร้านไหน บริการดี ล้างสะอาด กรุณา ปักหลัก อย่าคิดเปลี่ยนร้านเชียว...

เพราะ เราจะได้รู้ว่า ถ้ารถเราเป็นรอย ฝีมือ มันควรจะมาจากเรา หรือน้องๆ ในร้านล้างรถ

อันนั้นไม่เท่าไหร่   แต่ในกระบะไม่ล้างเนี่ย.......  มาน่าน่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ KKCP118

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:38:28 »
คาร์แคร์หลายๆ ที่  ขับรถลูกค้าน่ากัวมากเลยค่ะ
บางคันยังป้ายแดงอยู่ ขับแบบไม่ถนอมเลย..

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:44:45 »
พนักงานบางคน นอกจากขับไม่ระมัดระวังแล้วยังสร้ายรอยขีดข่วนได้อีกด้วย

ตอนนี้ผมเลยตัดปัญหาแล้ว ล้างเองเช็ดเองอยู่บ้านดีกว่าครับ เหมือนได้ออกกำลังกาย

ยกเว้นตอนไหนเร่งด่วนจริงๆผมจะเอาไปล้าง ร้านที่ปลอดภัยที่สุด!!!

:)
..

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:51:50 »
ผมล้างเองครับ

สบายใจ สบายกระเป๋า

แถมเป็นการออกกำลังกายด้วย

:D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 14:59:31 »
ผมล้างเองครับ

สบายใจ สบายกระเป๋า

แถมเป็นการออกกำลังกายด้วย

:D

+ เห็นด้วยอย่างมาก

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 21:13:12 »
ล้างเองขัดเอง ทำเป็นรอยเอง ภูมิใจครับ

ปล.รอเครื่องขัดสี B&Dk ในห้างลดราคาอยู่ หึหึ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:02:24 »
ผมล้างเองตลอด 3 ปีกว่าที่ผ่านมา เคยเข้า คาร์แคร์ 3 ครั้งครับ สุดท้ายล้างเองดีที่สุด อาจไม่เงาที่สุด ไม่สะอาดที่สุด แต่ภูมิใจและสบายใจที่สุดครับ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 19:10:57 »
คาร์แคร์หลายๆ ที่  ขับรถลูกค้าน่ากัวมากเลยค่ะ
บางคันยังป้ายแดงอยู่ ขับแบบไม่ถนอมเลย..

เห็นด้วยคับ

ขนาดยืนดูรถตัวเอง มันยัง เบิ้ลเครื่องใส่

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 22:45:19 »
เรื่องขับรถเราแบบไม่ถนอมเนี่ย!! ผมว่านะ

หน้าตบ "กบาล" มากเลยครับ ผมเคยเ็ห็นคาตาเลย..

ไงก็ถ้าว่างๆเรามาล้างรถกันเองดีกว่าครับ ได้ออกกำลังกาย+ประหยัด(มั้ยหว่า) [สำหรับผู้มีเวลาว่างหละนะ]

;D
..

ออฟไลน์ car mood

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:10:54 »
เรื่องขับรถเราแบบไม่ถนอมเนี่ย!! ผมว่านะ

หน้าตบ "กบาล" มากเลยครับ ผมเคยเ็ห็นคาตาเลย..

ไงก็ถ้าว่างๆเรามาล้างรถกันเองดีกว่าครับ ได้ออกกำลังกาย+ประหยัด(มั้ยหว่า) [สำหรับผู้มีเวลาว่างหละนะ]

;D

อืม  เห็นด้วยครับ ตบกบาล แม.่.ง เลย

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 20:34:11 »
ผมเคยเจอร้านที่เป็น Franchise ของ M..... วันนั้นไปล้างรถร้านนั้นครั้งแรก และครั้งสุดท้าย

ด้วยสาเหตุที่ว่า ล้าง เช็คแห้งเสร็จ แต่ใต้กันชนน้ำหยดติ๋ง ๆ พร้อมทั้งน้ำในกระจกมองข้่างด้วย

ผมเลยบอกพี่เจ้าของร้านนั้นว่า พี่ ครับ ๆ ช่วยเป่าลมให้หน่อย แต่เค้าตอบว่ายังไงรู้ไหมครับ เค้าตอบว่า"วิ่งไปเดี๋ยวก็แห้งครับ"

แล้วเค้าก็เดินจากไป เหอะ ๆ