ผู้เขียน หัวข้อ: Accord USA ( Thai ) กับ Accord EU ( Japan ) คุณๆ ชอบตัวไหนมากว่ากันครับ  (อ่าน 9291 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• Full Member
           Accord บ้านเราคงถึงเวลา Minor Change ซะทีนะครับ คาดว่าปลายปีนี้คงได้เห็นกัน ส่วน Accord ทางยุโรปหรือญี่ปุ่น น่าจะปลายปีหน้า  ผมเองไม่แน่ใจเหมือนกันว่า ตัวบ้านเรา มันจะเปลี่ยนไปมากน้อยแค่ไหน แต่ที่แน่ๆ คงจะเป็นกระจังหน้า แล้วอาจจะปรับไฟท้ายใหม่ ตามฟอร์ม แต่ก็ยังนึกไม่ออกว่า ปรับแล้วมันจะสวยได้เท่ากับตัว ยุโรปปัจจุบันหรือเปล่า  ส่วนตัวแล้ว ผมชอบ Accord version EU  มากกว่า  Sport โฉบเฉี่ยวกว่าชัดเจน  แต่บ้านเราก็อิง Version อเมริกามาโดยตลอด ก็คงเป็นเพราะต้องการความใหญ่โต โอ่อ่าไว้ก่อน  ซึ่งส่วนใหญ่ ผู้ที่มีกำลังซื้อในบ้านเราของรถประเภทนี้ อายุอานามก็คงจะเลข 3 เลข 4 กันแล้ว คงจะไม่ต้องการความเท่ ความเร้าใจจากรูปลักษณ์ภายนอกเท่าไหร่ คงต้องการความภูมฐานมากกว่า  ( พวกที่ทำงานมาได้สักระยะหนึ่งพอมีเงินอยู่บ้าง คงจะมอง Compact Car มากกว่า แต่ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ มันก็ดูสปอร์ตที่สุดแล้วหล่ะครับ )   บ้านเราก็เลยได้ใช้ Version USA มาโดยตลอด ถ้าเป็นไปได้ ตัวต่อไป คงจะออกราวๆ ปลายปี 2012  ขอเป็นตัวถังยุโรปเถอะครับ  ( แต่คงยากๆๆๆๆๆๆๆ )  ตัวบ้านเราจริงๆ แล้วมันก็สวยนะครับ  แต่บังเอิญว่าพอเอาไปเทียบกับตัวยุโรป มันก็เลยดูแก่ไปซะงั้นเลย  แต่ละท่านมีความเห็นยังไงกันบ้างครับ ชอบตัวไหน ลองวิจารณ์กันดูครับ

ออฟไลน์ min

Re: Accord USA ( Thai ) กับ Accord EU ( Japan ) คุณๆ ชอบตัวไหนมากกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 23:08:54 »
..

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: Accord USA ( Thai ) กับ Accord EU ( Japan ) คุณๆ ชอบตัวไหนมากว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 23:10:38 »
ผมก้อชอบตัวยุโรปเหมือนกันครับ ชอบมากกก สวยสุดๆๆ

ออฟไลน์ tyong

Re: Accord USA ( Thai ) กับ Accord EU ( Japan ) คุณๆ ชอบตัวไหนมากว่ากันครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 23:21:29 »
ชอบตัวยูโรเหมือนกันครับ น่าจะเอาเข้ามาขายในบ้านเราบ้าง คนอายุเลข 3 ก็อยากได้รูปทรงแบบนี้อยู่เหมือนกันครับ อย่างน้อยผมคนนึงละ
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

keanetona

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 23:24:14 »
ตัวไทยต่างจากตัว US นิดหน่อยครับ ตรงที่ตัว US ไม่มีไฟตัดหมอกหลัง

แต่ถ้าลองได้เห็น interior ของตัวยุ่นแล้วสมาธิของหลายท่านอาจกระเจิง

ตัว US (ที่เพิ่มไฟตัดหมอกหลังแล้ว) มีขายในญี่ปุ่นในชื่อ inspire ครับ

http://www.honda.co.jp/INSPIRE/

สเป็คประมาณตัว3.5ของบ้านเราครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 23:40:00 »
มาลงความเห็นว่าชอบโฉม Honda Accord Jp Version หรือ Eu Version มากกว่า  การออกเเบบเหมือนมีความเป็น Honda มากกว่าโฉม Inspireเยอะเลยซึ่งดูเหมือนออกเเบบยังไม่ลงตัวอะ
แต่ดูเหมือนว่าในตลาดJDM  ACC2.4 Jp ราคา เบียดกับ Inspire 3.5Jp?? เพราะอะไรใครช่วยตอบที อิอิ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 00:24:08 »
ชอบทั้งคู่เลยครับ ผมว่ามันดูคนละแนวง่ะ ภายนอกของ US มันออกแนวภูมิฐานมากกว่า ในขณะที่ JDM,Euro ดูสปอร์ตมากกว่า

แต่ภายในของ US ผมว่าเส้นสายดูสปอร์ต JDM กว่านะครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 06:28:27 »
Accord EU ( Japan ) ด้วยคน เคยดูเค้าทดสอบเวลาจะชนคันหน้าแล้วยังไม่มีการเหยียบเบรกในระยะปลอดภัย
จะมีระบบกระตุกเข็มขัดนิรภัยให้รู้ตัวด้วย เยี่ยมจริงๆ Accord เมืองไทยคงต้องรออีกนานนนนนนนนนนนน :(

ออฟไลน์ hs7qbt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 09:21:07 »
ผมชอบเวอร์ชั่น US ครับ ผมว่ามันสวยสมบูรณ์แล้วนะ (ภายนอก) ภายในสู้ภูมิประเทศไหนไม่ได้อยู่แล้ว ตัดออปชั่นหมด

แต่กับเจ้าตัวที่แล้ว G7 ผมชอบเวอร์ชั่น EU มากกว่าครับ

แต่ใครพอจะบอกเลขตัวถังบ้างได้มั้ย ว่าใช้เลขอะไรกำกับ จะได้เรียกถูก

CD, CE, CL7    ^^*

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:53:20 »
รุ่นหลังๆ มานี่ Honda ไม่เคยใช้ตัวถัง Accord จริงๆ กับบ้านเราอยู่แล้วครับ บ้านเราได้ตัวถัง Inspire ที่
เป็น Full-size sedan มาตลอด (แต่แค่รุ่นแรกๆ น่าจะใช้แค่ Accord ฟัดตรงรุ่นกับ Camry)
ไปๆ มาๆ Accord ตลาดโลกในร่าง Inspire ถูกจัดกลุ่มให้เป็นแค่ Mid-size sedan แบบเนียนๆ
เพื่อที่จะได้ดูเป็นคู่ชกที่เหมาะสมกับ Camry ตรงกับความตั้งใจของ Honda แต่ที่จริงอยากให้
มองตามบ้านเกิดเค้ามากกว่าว่า Accord บ้านเราก็คือ Inspire Full-size sedan ในบ้านเค้า
ถึง option ต่างๆ จะถูกตัดออกไปเยอะ แต่ก็ถือว่าบ้านเราได้กำไรนะเนี่ย

ออฟไลน์ popteen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 15:35:00 »
accord eu  ที่เมกาใช้ทำตลาดเป็น  acura TSX ครับ   ราคาสูงกว่า  accord  พอสมควรครับ

ออฟไลน์ new kid

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 16:30:28 »
ชอบโฉม EU/JP มากกว่า มันดู สวย เฉี่ยว  เฉียบ คม ถูกใจผม ;D :D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 17:20:52 »
ชอบ eu/jp มากกครับ ดูดุ สวย สปอตร์ครับ

jaesz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 22:46:23 »
ชอบตัวบ้านเรานี่หล่ะครับ

แต่ภายในนี่น่าจะไปได้ดีกว่านี้เยอะทั้งสองตัว มันยังแข็ง ๆ ขัดๆ ยังงัยไม่รู้ IMHO

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 19:48:00 »
ชอบตัวบ้านเรามากกว่าครับ

ตัวEU(japan)ก็สวยนะครับ

แต่ภายในออกแบบได้ไม่สวยจริงๆ

ยังไงเรื่องความสวยความงามแล้วแต่คนมองนะครับ

แต่ถ้าเอาVer EUมา ผมคนนึงล่ะ จะไม่ถอย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 21:56:03 »
บ้านเราจริงๆมันก็โอเคอยู่ รุ่นไมเนอร์ผมว่าได้ยกชุดมาตรวัดจาก ver EU/JP มาใส่แหงเลย ชุดมาตรวัดของตัวบ้านเราผมว่าเป็นจุดด้อยเลยนะ ถ้าเทียบกับคู่แข่งดูจืดชืดไม่สมราคารถมากๆเลย