ผู้เขียน หัวข้อ: ปิคอัพ เชฟ มาเหนือกว่า มิตซู เหตุ มิตซู ทำกันเอง  (อ่าน 4584 ครั้ง)

ออฟไลน์ franky

• Full Member
เมือวานผ่านไปแถว อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี รถติดยาวมาก ไปเจอเหตุการณ์นี้พอดีไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ดูไม่ทันเหมือนกันว่ารถอะไร
กลับมาอ่านข่าวเจอ เป็นรถบรรทุกอ้อยเบรคแตก(mitsu FUSO) พุ่งชนรถที่จอดติดไฟแดง เสียหาย 8 คัน
ปรากฏว่า มีรถปิคอัพ 2 คันแรก(มิตซู กะ เชฟ)ที่โดนชนเสยกันไปอยู่ข้างบนตามภาพ(ข่าวว่าเจ็บเล็กน้อย  2 )
แถวนี้โรงงานน้ำตาล รถอ้อยวิ่งกันเพียบแต่ะคันยัดอ้อยกันมาทะลัก(กฏหมายว่างัยไม่ทราบเหมือนกัน)
ใครผ่านไปแถวนั้นระมัดระวัังด้วยนะครับ ได้มีจอดกินอ้อยกับอยู่เป็นประจำ
ปล.หัวข้อขำขำนะครับ แต่เรื่องจริงไม่ขำ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
พวกอ้างเบรคแตกนี่แท้จริงคืองกไม่ยอมดูแลรักษาสภาพรถให้พร้อมใช้ทั้งนั้น รอให้หมดอายุให้พังลากใช้สุดท้ายทำคนอื่นเดือดร้อนไปด้วยทั้งนั้น อยากให้ตำรวจจัดกรณีพวกนี้ให้เข้าข่าย"ขับขี่รถโดยประมาท"หรือมีโทษใกล้เคียงกับฆ่าคนตายโดยไม่เจตนา กรณีนี้ถ้าเปลี่ยนจากชนรถเป้นทับคนหรืออัดรถนักเรียนเข้าไปสิ่งที่ตามมาคือคนตายเยอะแยะมาก  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
ผมว่าแล้ว

ออฟไลน์ SM.

น่ากัวๆๆ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
พวกอ้างเบรคแตกนี่แท้จริงคืองกไม่ยอมดูแลรักษาสภาพรถให้พร้อมใช้ทั้งนั้น รอให้หมดอายุให้พังลากใช้สุดท้ายทำคนอื่นเดือดร้อนไปด้วยทั้งนั้น อยากให้ตำรวจจัดกรณีพวกนี้ให้เข้าข่าย"ขับขี่รถโดยประมาท"หรือมีโทษใกล้เคียงกับฆ่าคนตายโดยไม่เจตนา กรณีนี้ถ้าเปลี่ยนจากชนรถเป้นทับคนหรืออัดรถนักเรียนเข้าไปสิ่งที่ตามมาคือคนตายเยอะแยะมาก  :-\

เจ้าของรถบรรทุก ถ้าไม่ใช่เถ้าแก่ใหญ่จริงๆ ค่าบำรุงรักษานี่ถ้าจะให้เป๊ะๆตามมาตรฐาน หนักเอาการเลยนะครับ ผมว่าคงไม่ถึงกับขนาดใช้รถโดยไม่คำนึงถึงคนอื่นๆหรอก แต่เห็นด้วยว่าเจ้าของควรตรวจสภาพให้ดีหน่อย ก่อนนำมาใช้งานรวมถึงรู้จักลิมิตของรถด้วยในการใช้งาน
 ถ้าเทียบกับเมาแล้วขับผมว่าเรื่องเมาแล้วขับก่อความสูญเสียบนท้องถนนมากที่สุดสมควรลงโทษขึ้นเด็ดขาดกว่านี้ และคนไทยเรายังไม่ค่อยตระหนักซักเท่าไหร่

ออฟไลน์ lacked

ถนนทุกเส้นที่มีรถอ้อยวิ่ง พังหมด แต่งบประมาณที่ใช้ซ่อมเป็นงบส่วนรวม
ลำพังถนนต่ำกว่าเสปคก็แย่แล้ว ยังมาเจอรถบรรทุกเกินเสปคอีก

ออฟไลน์ leenawat_sri

รถขนอ้อย..ปัจจุยันนี้ผมไม่รุ้ แต่สมัยรัฐบาลนึง อนุโลมให้บรรทุกเกินได้

อนุโลมจาก21ตัน ไปเป็น 28ตัน...เพราะอ้อยราคาขายอยู่ที่%น้ำตาล..และยิ่งขนไปช้า
%น้ำตาลยิ่งตกเลยอนุโลม

ผมเคยอยู่อุดรมาก่อน รถอ้อยเยอะเช่นกัน  ทูนกันมาจนล้นทะลัก ต้องวิ่ง
คร่อมเลนกลางช้าๆ  ไม่งั้นคว่ำ  โคตรเกะกะถนน   และอันตรายมากก

ออฟไลน์ archian

ส่วนตัวจะพยายามติดไฟแดงเลนขวาครับ  เลนรถบรรทุกแทบจะไม่หลุดไปจอดเลย  และผมย้ำคนที่บ้านตลอดเรื่องการจอดติดไฟแดง .....  บ้านเรารถเก่าๆยังวิ่งเต็มเมือง 

ออฟไลน์ mamaman

:P :P :P

มาเหนือๆ จริงครับ
คิดได้ไง

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ขอร้องเถอะครับ กระทู้แนวๆนี้ไปโพสที่ห้องRelaxเถอะ ...เบื่อละกระทู้แนวๆนี้ที่ห้องนี้