ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางไปวัดหลวงพ่อโสธรทำถนนเสร็จหรือยังครับ  (อ่าน 2844 ครั้ง)

ออฟไลน์ news

• Newbie
  • *
อาทิตย์นี้ว่าจะไปไม่รู้ว่าเส้นทางเป็นไงบ้าง เคยไปเมื่อปีที่แล้วถนนแย่มากแถมรถยังติดทั้งไปทั้งกลับเลย  :-\

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ถือว่าใกล้จะเสร็จแล้วครับ ราวๆ 90% เรียบร้อยดีแล้ว แต่บางจุดยังเก็บงานไม่หมด ทำความเร็วพอได้ครับ แต่ต้องระวังหน่อยนะครับ เพราะตอนนี้เส้นแบ่งเลนยังไม่ได้ตี แถมไฟแดงใกล้ๆกับโตโยต้าบ้านโพธิ์ ชอบมีรถบรรทุกกลับรถ(ฝ่าไฟแดง) ผมเจอมา 2 รอบละ เบรคล้อลากไปรอบนึง

อ้อ ผมขับจากตัวเมืองแปดริ้ว ถึงแถวๆทางขึ้นมอเตอร์เวย์ไปชลบุรีนะครับ เลยกว่านั้นไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ choomodify

ถนนเส้น บางปะกง ที่ออกมาจาก มอเตอร์เวย์ ตอนนี้ ขาเข้า แปดริ้ว  เสร็จไปประมาณ 85% แล้วครับ อาจจะติดขัดจากการทำถนนบ้างเล็กน้อยแต่ไม่เละไม่สาหัสเท่าปีที่แล้วแน่นอนครัย

สำหรับขาเข้ากรุงเทพ ก็ 90% แล้วครับ แต่อย่าซิ่งมากนะครับ ค่อยๆขับละกัน เค้ายังเก็บงานไม่สมบูรณ์ครับ

ออฟไลน์ udis

ใกล้เสร็จแล้วครับ วิ่งสบายเลยครับ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ใกล้เสร็จแล้ว แต่ระวังเศษวัสดุกันหน่อยนะครับ ผมเพิ่งไปเมื่อ2อาทิตย์ก่อน โดนตะปูมา1ดอก

ออฟไลน์ Bigmilk

• Newbie
  • *
ยังไงก็อย่าขับซิ่งหรือเร็วมาก นะครับ
เส้นนี้ทำถนนแปลกๆ อัตราการเกิดอุบัติเหตุมีสูง ถ้าคนไม่ชินเส้นทาง
เป็นเส้นที่ขยายถนนใช้เวลานานมากๆๆๆ บางช่วงถนนก็ดีอยู่แล้ว
แต่ก็ขุดทำใหม่เพื่อผลาญงบเล่นซะงั้น ทำใหม่แย่กว่าเดิมอีก
ผมวิ่งไปทำงานทุกวัน ชินละ

ออฟไลน์ V221

ใกล้แล้วจ้า ไม่เละเหมือนปีที่แล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ news

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ udis

เพิ่งผ่านมา รถติด ไหลๆกันไป ส่วนใหญ่ที่ติด ถนนดี แต่ ทำเกาะกลางบ้าง ตกแต่งไหล่ทาง ทำให้รถติด ลาดน้ำบ้าง
ช่วงแย่ๆจะมีสั้นๆนิดเดียว