ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มดำ/ปรอทแค่ไหนถึงจะผิดกฏหมายครับ  (อ่าน 12579 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  อากาศมันร้อนระอุ จะติดฟิล์ม 80%+ หรือปรอท80%+ ผิดกฏหมายรึเปล่าครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ติดฟิล์มดำ/ปรอทแค่ไหนถึงจะผิดกฏหมายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 00:45:58 »
ความเข้มฟิล์มกฏหมายนี้ยกเลิกไปนานแล้วครับ ยกเว้นรถสาธารณะ
ส่วนเรื่องฟิล์มปรอท นี่ไม่ชัวร์ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ toonze

Re: ติดฟิล์มดำ/ปรอทแค่ไหนถึงจะผิดกฏหมายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 00:55:07 »
อยู่ที่เราครับ ดำ ถ้าเอามืดมาก ตอนกลางคืนจะมองไม่เห็น แล้วจะไปมองว่าไฟไม่สว่าง
ส่วนปรอทถ้า มากไปก็จะสะท้อน ครับ เลือกที่พอดีๆๆๆครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 01:50:55 »
ฟิล์มดำส่วนใหญ่กันร้อนไม่ได้ต่างหรือน้อยกว่าฟิล์มใสๆเกรดดีครับที่แน่ๆไม่เหมาะกับบานหน้าอย่างยิ่งลองอ่าน 3-4 ที่ผมตอบไปดูครับมีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับ

ออฟไลน์ GRB0999

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 06:15:59 »
มืดเท่าไหร่ก็ได้มั้งครับ
แต่กระจกบังลมหน้า เกิน 25 % ของพื้นที่กระจก ผิดครับ

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 08:22:47 »
ฟิล์มดำส่วนใหญ่กันร้อนไม่ได้ต่างหรือน้อยกว่าฟิล์มใสๆเกรดดีครับที่แน่ๆไม่เหมาะกับบานหน้าอย่างยิ่งลองอ่าน 3-4 ที่ผมตอบไปดูครับมีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับ

หมายความว่ายังไงครับ 3-4

แต่กระจกบังลมหน้า เกิน 25 % ของพื้นที่กระจก ผิดครับ

งงครับ หมายถึงติดได้แค่ 25%ของบานหน้าเหรอครับ แล้วเห็นติดกันทั้งบานเลยละครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 08:28:15 »

ผมว่าไม่น่าใช่น่ะคับ เพราะผมก็เห็นกระจกบานหน้าก็ติดฟิลม์กันเต็มบานซ่ะส่วนมากน่ะคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:10:57 »
ติดเข้มมาก กลางวันไม่ร้อน แอร์เย็นเร็ว แต่กลางคืนนี่มองเห็นลำบากนะ มันจะมืดไป
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:02:50 »
ติดเข้มมาก กลางวันไม่ร้อน แอร์เย็นเร็ว แต่กลางคืนนี่มองเห็นลำบากนะ มันจะมืดไป

Step wagon รถน้าครับ แกบอกอยากติดด้านข้างและหลังให้มืดๆ (80%+60%) แกบอกว่าคนนอกมองเห็น ไม่ชอบครับ แกขับกลางวัน 99% ครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:18:28 »

หมายความว่ายังไงครับ 3-4

ขอโทษครับพิมพ์ไม่ครบหมายถึงกระทู้เกี่ยวกับฟิล์มก่อนหน้านี้อะครับลองดูที่ผมตอบไว้ 4 กระทู้กดที่ชื่อผมเลย
มีอะไรถามเพิ่มเติมได้ครับพอดีเห็นว่าซ้ำๆคำถามเดิมนะครับจริงๆเรื่องฟิล์มนี่น่าปักหมุดมากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 10:20:07 โดย TorTy »

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:42:03 »
รถที่บ้านผมติดมืด 90% รอบคันน่ะครับ ไม่เคยโดนจับ

ขับดลางวันจะสบายตา แต่กลางคืนจะขับลำบาก แต่ถ้าชินแล้วก้จะเริ่มโอเคครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 12:00:16 »
ความมืดของฟิล์มเขายกเลิกไปนานแล้ว แต่ปรอทนี่ยังห้ามเกินอยู่ครับ รุ็สึกว่าไม่เกิน30-40% นี่แหละครับ

คนที่บอกว่า ติดฟิล์ม70-80%รอบคันนี่ คงขับรถส่วนใหญ่ ในเวลากลางวัน และ แถวในเมือง ลองติดฟิล์ม80%

ขับรถตามต่างจังหวัด แบบข้ามจังหวัด เช่น ลำปาง-เชียงใหม่ดูสิครับ มันมืดมากๆ แบบมองแทบไม่เห็นทางเลย

ขนาดฟิล์มปกติทั่วไป ขับกลางคืน เปิดไฟสูง ผมว่ามันยังไม่ค่อยเห็นเท่าไรเลยนะ

( ผมชอบขับกลางคืน140-160ลำปาง-เชียงใหม่ กลางวันไม่เกิน120กล้องจะเยอะไปไหน = =" )

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 13:57:41 »
รถที่บ้านผมติดมืด 90% รอบคันน่ะครับ ไม่เคยโดนจับ

ขับดลางวันจะสบายตา แต่กลางคืนจะขับลำบาก แต่ถ้าชินแล้วก้จะเริ่มโอเคครับ

ติดมืดขนาดนี้ ระวัง อย่าไปทำให้เพื่อนร่วมทางเดือดร้อนนะครับ

แปลกนะ ผมอ่านเจอประโยคนี้แนวนี้บ่อยๆ

ในกลุ่มคนที่ชอบติดฟิล์มมืด ก็จะบอกว่า แรกๆ ก็ขับลำบาก แต่นานไปก็ชินกับความมืด

ในกลุ่มคนที่ชอบเปิดไฟตัดหมอก ก็ชอบบอกว่า จำเป็นต้องเปิด เพราะถนนมันมืด ไม่มีไฟส่องทาง

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 14:23:55 »
ติดมืดเกินไป เวลาไปเจอทางที่ไฟถนนขาดหรือดับระวังมองไม่เห็นนะครับ
H.

ออฟไลน์ GRB0999

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 15:49:51 »

ผมว่าไม่น่าใช่น่ะคับ เพราะผมก็เห็นกระจกบานหน้าก็ติดฟิลม์กันเต็มบานซ่ะส่วนมากน่ะคับ

ผิดครับ   รวมทั้งผมด้วย
มืดเกินไปอันตรายครับ

http://www.twfa.or.th/news-low.html

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 22:50:48 »
อิจฉาคนตาบอดสีบางครั้ง ขับกลางคืนฟิล์มมืดๆแถมฝนตกมันยังเห็นกันชัด

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 11:30:53 »
ผมเคยติดสองชั้น 80+60 ขับกลางวันสบายตามากครับ แต่ตอนหลังๆ ออกต่างจังหวัดบ่อย ขับกลางคืน หรือตอนโพ้ลเพล้ รู้เลยอันตรายมากๆ
ตามแยกนี่ผมต้องเอากระจกลงก่อน มีครั้งนึง มอเตอร์ไซค์ ขับตามหลังมา ผมมองแทบไม่เห็น หลังจากนั้น ลอกทิ้งเลยครับ
มาติดของ Vkool ใสหน่อยแต่กันร้อนดีกว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:27:00 »
http://www.trafficpolice.go.th/project4.php

ยกเลิก เอาจริงมันยกเลิกไปหมดเลยมั้ง ติดๆไป เอาจากเว็บตำรวจไปอ้างไม่มีปัญหาแน่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ neun6

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 13:57:48 »
เคยลอก 60 ออก ติด 80 แทน ขับอกมาจากร้านแบบว่าเย็นกว่าอย่างเห็นได้ชัด ขับกลางวันสบายมาก
แต่ตอนกลางคืนนี้ เวลาจะถอยจอด ต้องเอากระจกข้างลงเลยทีเดียว