ผู้เขียน หัวข้อ: /+/+/+/+/เรียกน้ำย่อยกับบู๊ทฮอนด้า ในงานมอเตอร์โชว์ ครั้งที่30/+/+/+/+/  (อ่าน 9923 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
มี Honda FreedและHonda Insight มาโชว์ด้วยครับ มาแบบเรียกน้ำย่อย ถ้าอยากเจอตัวจริงไปเจอได้ที่งานมอเตอร์โชว์ ครั้งที่30
วันที่ 26 มี.ค.52  (เปิดให้บุคคลทั่วไปเข้า)นะครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
มี Honda Feed มาโชว์ด้วยหรอครัีบนี่
เห็นแล้วน้ำลายหก
หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ ichamz

อยากเหนฟรีด เต็มๆ อ่ะครับ

ออฟไลน์ ekka1234

• Jr. Member
  • **
งานนี้พลาดไม่ได้ซะแล้ว...อยากเห็น Freed ตัวจริง
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
FREED นี่เค้ามีมาแต่โชว์ภายนอกนะครับ

รถอยู่ในคอกที่ล้อมรอบเอาไว้

ไม่สามารถเข้าไปดูภายในได้นะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
FREED นี่เค้ามีมาแต่โชว์ภายนอกนะครับ

ไม่สามารถเข้าไปดูภายในได้นะครับ

มาแนวๆ ตอน Avanza มาแรกๆ เลย
สงสัยภายในยังไม่ได้ "ปรับสภาพ" 55555  ::)
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

มาแนวๆ ตอน Avanza มาแรกๆ เลย
สงสัยภายในยังไม่ได้ "ปรับสภาพ" 55555  ::)

ใช่ครับ มาแนวเดียวกับเจ้า Avanza เลย เพียงแต่ว่าเจ้า Freed เนี่ย ถูกวางไว้บนแท่นเตี้ยๆ แล้วก็มีคอกล้อมรอบเอาไว้

ไม่เหมือนกับเจ้าอ้วนซ่า ที่เอามาจอดกับพื้นแล้วปิดฟิล์มสีดำทึบแล้วให้คนส่องดูได้ เหมือนสมัยที่ Toyota ทำครับ

ปล.แก้ไขคำพิมพ์ผิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 08:56:15 โดย ::(^_^)yy[i~ba~GaM] »
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ mongolias

อยากไปดู Freed แฮะ

คนที่เหน freed มานสวยป่าวครับ ใหญ่ประมาณไหนอ่ะ

คนที่เหน freed มานสวยป่าวครับ ใหญ่ประมาณไหนอ่ะ

จากรูปทรงที่เห็น เมื่อเทียบกับ Avanza ตัวเจ้า Freed เมื่อดูด้วยสายตะความกว้างของตัวจะจะกว้างกว่า เนื่องจากตัวรถที่มีลักษณะเป็นทรงกล่อง

เมื่อมองจากทางด้านท้ายรถ จะเห็นตำแหน่วของบริเวณเบาะนั่งแถวที่สาม จากที่เห็นในงานจะมีลักษณะที่ค่อนข้างเตี้ย

ไม่แน่ใจว่าได้ทำการปรับตั้งตำแหน่งได้ในตำแหน่งที่เหมาะสมแล้วหรือยังนะครับ แต่ถ้าปรับในตำแหน่งที่ถูกต้องแล้ว

ผมรู้สึกว่าตำแหน่งของเบาะนั่งแถวที่ 2 และ 3 ค่อนข้างจะมีการวางตำแหน่งที่ผิดพลาด คือ ตำแหน่งแถวที่ 2  จะอยู่สูงไปมาก

ซึ่งอาจทำให้คนที่นั่งในตำแหน่งแถวที่3 เกิดความรู้สึก อึดอัดได้ครับ

แต่โดยรวม ภายนอกดูดีและลงตัวกว่าเจ้า Avanza มากๆครับ  แต่ไม่แน่ใจเรื่องสมรรถนะว่า

เมื่อบรรทุกเต็มอัตรา กับเครื่องยนต์ที่มีคสามจุ 1.5 ลิตร จะมีความสามารถที่ดี มากหรือน้อยเพียงใดครับ

จากรูปทรงที่เห็น เมื่อเทียบกับ Avanza ตัวเจ้า Freed เมื่อดูด้วยสายตะความกว้างของตัวจะจะกว้างกว่า เนื่องจากตัวรถที่มีลักษณะเป็นทรงกล่อง

เมื่อมองจากทางด้านท้ายรถ จะเห็นตำแหน่วของบริเวณเบาะนั่งแถวที่สาม จากที่เห็นในงานจะมีลักษณะที่ค่อนข้างเตี้ย

ไม่แน่ใจว่าได้ทำการปรับตั้งตำแหน่งได้ในตำแหน่งที่เหมาะสมแล้วหรือยังนะครับ แต่ถ้าปรับในตำแหน่งที่ถูกต้องแล้ว

ผมรู้สึกว่าตำแหน่งของเบาะนั่งแถวที่ 2 และ 3 ค่อนข้างจะมีการวางตำแหน่งที่ผิดพลาด คือ ตำแหน่งแถวที่ 2  จะอยู่สูงไปมาก

ซึ่งอาจทำให้คนที่นั่งในตำแหน่งแถวที่3 เกิดความรู้สึก อึดอัดได้ครับ

แต่โดยรวม ภายนอกดูดีและลงตัวกว่าเจ้า Avanza มากๆครับ  แต่ไม่แน่ใจเรื่องสมรรถนะว่า

เมื่อบรรทุกเต็มอัตรา กับเครื่องยนต์ที่มีคสามจุ 1.5 ลิตร จะมีความสามารถที่ดี มากหรือน้อยเพียงใดครับ

ขอบคุณคร้าป

ออฟไลน์ ☺????☺

รอคอยมานานแสนนาน  เอิ๊กๆๆๆ

ประตูเลื่อนด้วย เข้าออกสบายกว่า Avanza แน่เลย
 แต่จะประกอบดีกว่ารึป่าว  ???

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Freed ขายได้สบายบรื๋อ
แต่ที่ตายเลยน่ะคือ Avanza

ออฟไลน์ JIRATH

สวยยยยกว่า อ้วนซ่าเยอะเลย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T