ผู้เขียน หัวข้อ: // ไม่แน่ ! Everest อาจมีรุ่นที่ถูกกว่า 1.269 ล. เมื่อเจอรถทดสอบคันจริงคันนี้ //  (อ่าน 19607 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ขอบคุณรูปจากคุณ Fly to dream via คุณ Maetawaj Manny Mb กลุ่ม Fiesta

ภายนอกไม่มี DRL และล้อแม็กลาย 6 ก้านคู่ขนาด 18 นิ้ว

สังเกตภายในให้ดีนะครับ ใช้โทนสีเทาดำ (หน้าตาแบบนี้อาจจะได้เห็นใน Ranger รุ่น XLT ด้วยครับ)
จอกลางขนาดเล็กลงเหลือ 5 นิ้ว (รุ่นที่ขายในไทย เป็น Touchscreen 8 นิ้วทั้งหมด)
มาตรวัด 2 วงแบบอนาล็อก (รุ่นย่อยที่ขายในไทย เป็น ดิจิตอล+1 วงอนาล็อก)
และเบาะผ้า รวมถึงระบบช่วยเหลือต่างๆน่าจะมีถอดออกไปบ้าง (ดูจากปุ่ม)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2015, 19:10:46 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
อยากได้เกียร์ธรรมดาอะ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member
อย่างนี้ตัวมือจับประตู กับกันชนสีดำ ล้อน่าจะซัก 16 นิ้วที่อยู่ในกระทู้ promote shot

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=42859.0

จะได้ราคาต่ำกว่าล้านไหมเนี่ย

;D

ปล.ถ้ามีตัว เครื่อง 2.2 low power จาก ranger mc ขอแค่ vsc กับถุงลมคู่หน้า ขายไม่เกินล้านนี่ น่าจะจองข้ามหลายๆปีเลยทีเดียว 55 ผมเองไม่ชอบ PPV มาก่อนยังอยากได้เลย
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ O_o"

นี้ก่ะจะไม่ให้คู่แข่งรุ่นอื่นได้เกิดกันเลยเถอะว่างั้น  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ VacPlus

• Newbie
  • *
    • Facebook
เอาเลยครับผมเชียร์ให้ขายดีๆ รุ่นนี้ หน้าตาแบบว่า อเมริกัน จ๋า เลย

ออฟไลน์ Eddy5659

น่าสนใจเลยนะครับ ถ้าทำยังงั้นจริงๆนี่ฟอร์ดคงตั้งใจปั้นรุ่นนี้จริงๆ
และน่าจะเรียกลูกค้าได้อีกเยอะเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Fly to dream

ให้ผมเดานะจากที่เห็นภาพนี้มาหลายวันละ ฟอร์ดน่าจะมีก็อกสอง เพราะตอนแรกถ้าเปิดจองหมดทุกรุ่นคงผลิตไม่ทันกว่านี้ เลยมาแค่ท็อปไปก่อน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ช่างสังเกตกันมากๆเลยครับ

แต่ก็คิดไว้อยู่แล้วหล่ะ ว่าน่าจะมีตัวล่างอีกตัวนึงที่แพงกว่า 3.2WT ไม่มาก(ไม่เกินแสน)

อย่างนี้ตัวมือจับประตู กับกันชนสีดำ ล้อน่าจะซัก 16 นิ้วที่อยู่ในกระทู้ promote shot

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=42859.0

;D

ปล.ถ้ามีตัว เครื่อง 2.2 low power จาก ranger mc ขอแค่ vsc กับถุงลมคู่หน้า ขายไม่เกินล้านนี่ น่าจะจองข้ามหลายๆปีเลยทีเดียว 55 ผมเองไม่ชอบ PPV มาก่อนยังอยากได้เลย
เครื่องตัว Low Power วิ่งไม่ออกแน่ครับ
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้ามากับเกียร์ธรรมดาเครื่อง 2.2 มีทะเลาะกับที่บ้านแน่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ JeansZ

อยากได้​เครื่อง Ecoboost 2.0 อ่ะ​ครับ น่าจะ​ถูก​กว่าเครื่องดีเซล 3.2 นะ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Auto

เฮ้อ   รุ่นถูกของ Everest  อ๊อพชั่นยังให้มามากกว่า  Fortuner  Mux  หลายรุ่นเลย     
Heater ก็มี switch ควบคุมพวงมาลัยก็มี  ไฟตัดหมอกหลังก็มี   แต่ที่พูดมาเนี่ย   เจ้าตลาด 3 ยี่ห้อรุ่นล่าง ๆ  ไม่ได้ให้มาเลย  ขายก็แพง

ออฟไลน์ Auto

อยากได้​เครื่อง Ecoboost 2.0 อ่ะ​ครับ น่าจะ​ถูก​กว่าเครื่องดีเซล 3.2 นะ
เค้าว่าแพงกว่าครับ  อีกอย่างรับการกินน้ำมันได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member

;D

เครื่องตัว Low Power วิ่งไม่ออกแน่ครับ

แข่งกับ PJS 2.4 ไงฮะ

จริงๆเมื่อ เกือบๆ 8 ปีมาละ ตอนได้ใบขับขี่ใหม่ๆ ได้ใช้ G-Wagon ต่อจากพ่อ ตัว 2.8 128 แรงม้ามั้งถ้าจำไม่ผิด AT ขับ 4
0-100 ขยี้เต็มตีน 20 วิได้ แต่ก็อัด 7 คนไปเที่ยวตจวได้สบาย (ตอนนั้นล่องแต่ตามการจราจร 555)

เดี๋ยวนี้ขับ ecoboost แล้วลงมาขับ teana ยังหงุดหงิดเลย

J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

;D

แข่งกับ PJS 2.4 ไงฮะ

จริงๆเมื่อ เกือบๆ 8 ปีมาละ ตอนได้ใบขับขี่ใหม่ๆ ได้ใช้ G-Wagon ต่อจากพ่อ ตัว 2.8 128 แรงม้ามั้งถ้าจำไม่ผิด AT ขับ 4
0-100 ขยี้เต็มตีน 20 วิได้ แต่ก็อัด 7 คนไปเที่ยวตจวได้สบาย (ตอนนั้นล่องแต่ตามการจราจร 555)

เดี๋ยวนี้ขับ ecoboost แล้วลงมาขับ teana ยังหงุดหงิดเลย

ผมก็เคยมีครับ G-WAGON ใช้ต่อจากพ่อเหมือนกัน 2.8 4WD ไม่มีโบแรงม้ารู้สึกไม่ถึง 100 ด้วยมั้งอย่างอืดเลย 0-100 มี 30 วิตอนหลังพ่อเอาไปเซ็ตโบออกมาอย่างแรงม้ารีดได้ 140 ขับได้เดือนเดียวเกียร์ลาโลก

ออฟไลน์ H3T

ได้ข่าวว่าจะมี 2.2L 4WD ออกมาตอนงาน Motor show ปลายปีครับ ส่วนตัวเชื่อว่าเพราะรุ่น 3.2L ราคาจะขึ้นเยอะทีเดียวจากภาษีใหม่ อาจจะลดโควต้าลงในปีหน้า แล้วให้ความสำคัญกับรุ่น 2.2L แทน

ส่วนรุ่นเริ่มต้นผมไม่มีข้อมูลเลย ถ้ากดราคาซัก 1.1x ล้านน่าจะพอได้ลูกค้าอีกกลุ่มเพิ่มขึ้นได้

Everest ไม่มีแผนขายเกียร์ธรรมดาในไทยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ได้ข่าวว่าจะมี 2.2L 4WD ออกมาตอนงาน Motor show ปลายปีครับ ส่วนตัวเชื่อว่าเพราะรุ่น 3.2L ราคาจะขึ้นเยอะทีเดียวจากภาษีใหม่ อาจจะลดโควต้าลงในปีหน้า แล้วให้ความสำคัญกับรุ่น 2.2L แทน

ส่วนรุ่นเริ่มต้นผมไม่มีข้อมูลเลย ถ้ากดราคาซัก 1.1x ล้านน่าจะพอได้ลูกค้าอีกกลุ่มเพิ่มขึ้นได้

Everest ไม่มีแผนขายเกียร์ธรรมดาในไทยครับ

โห ทำรุ่น 2.2 4WD จะวิ่งออกหรือครับเนี่ย  :'( :'( :'(
ขนาด Ranger Wildtrak 2.2 4x4 A/T 0-100 ยังล่อไป 13 วิกว่าๆเลย - -*

ออฟไลน์ Fly to dream

โห ทำรุ่น 2.2 4WD จะวิ่งออกหรือครับเนี่ย  :'( :'( :'(
ขนาด Ranger Wildtrak 2.2 4x4 A/T 0-100 ยังล่อไป 13 วิกว่าๆเลย - -*

เอาส่วนลดไปจูนกล่องครับ  ;D ;D ;D เดี๋ยวนี้ฟอร์ด มาสด้า มีที่พึ่งแล้วครับ 2.2 ม้าลงพื้น 190-200 ม้า แบบแค่จูนกล่องกัน หรือใครไปอีกทางก็ Chip tuning ค่ายยุโรปครับ ราคาแรงพอควร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

นั้นสิครับ เอา Ecoboost มาเลยสิครับ ford รอไรอยู่  ;D

ออฟไลน์ H3T

นั้นสิครับ เอา Ecoboost มาเลยสิครับ ford รอไรอยู่  ;D

กรณีเครื่อง 2.0 Ecoboost ใน Everest ปัจจัยหนึ่งที่จะมาได้ คือ ต้องใส่มาใน Ranger ด้วย ตามเงื่อนไข PPV พื้นฐานจาก Pick up
 ดังนั้น Everest Ecoboost จึงยังขายไม่ได้ในตอนนี้ครับ

ย้ำอีกครัง พิกัดเพดาน 220 แรงม้า ไม่เกี่ยวกับ Pick up หรือ PPV ครับ

---------------------------------------------------------------------------

ส่วนกรณีเครื่อง 2.2L 4x4 จะไหวหรือเปล่ากับรถน้ำหนักตัวเปล่าที่ 2.3 ตัน ว่ากันจริงๆก็คงไม่กระฉับกระเฉงแน่ๆครับ เพียงแต่แรงบิดที่มีพอเพียงสำหรับกับการใช้งาน Offroad
 ด้วยปัจจัยเรื่องราคาค่าตัวที่ไม่สูงแบบ 3.2L ที่ปีหน้าราคากะโดดแน่ๆ เชื่อว่าเครื่อง 2.2L เป็นทางออกที่เหมาะสมครับ

ออฟไลน์ MUK

รถมันอ้วนไปครับ ลดน้ำมันลง โดยไม่ทิ้งคุณภาพ ผมว่า 2.2. เหลือๆ ครับ รถหนึบไท่ต้องน้ำหนักเยอะก็ทำได้ถ้าจะทำ ภาษีก็ไม่โดรด้วย จริงๆนะ แฟนผมบอกว่า หน้าไม่สวยแต่ท้ายสวยดี

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าราคาเจ้านี่อยู่ระหว่าง 9.9 แสน ถึง 1 ล้านต้นๆ งานนี้ Fortuner มีหนาว....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ