ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถจากบ้านนอกเข้ากรุงไปถึงตอน 2 ทุ่ม เพื่อไปจอง MG3 อย่างเดียว .... แต่  (อ่าน 11337 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrshowtime

• Newbie
  • *
แต่............ กำลังมีปัญหาครอบครัวครับ 555 โดยจองรุ่น X 559000

แฟนอยากได้ สี่เหลืองหลังคาดำ

ผมอยากได้ สีฟ้าหลังคาขาว

ช่วยเป็นกรรมการให้ทีครับ ว่าสีไหนสวยกว่าและดีอย่างไร ?

ออกจากบ้านมาเกือบ 4 โมงเย็น แวะกินข้าวพักรถทางด่วนบางนา + เจอรถติด ถึงมอเตอร์โชว์ 2 ทุ่มครับ

คือบอกก่อนนะครับ งานนี้คุณจิมมีล้วนๆ ผมอยากจะหารถมาไว้ให้แฟนกับลูกใช้ในเมืองต่างจังหวัดสักคันเป็นรถเล็กไม่ใหญ่มาก หาที่จอดสะดวก ไม่ค่อยสนราคาขายต่อเท่าไหร่ สนแต่ให้มันน่ารักๆแปลกๆหน่อย คนไม่ค่อยใช้ เลยมาเห็นรีวิวเล็กๆของคุณจิมมี่เข้าให้ ไม่รีรอเลย สวยแถมมีซันรูป เย็นๆขับรถเที่ยวชายทะเล เปิดซันรูฟให้ลูกดูบรรยากาศ เอาคันนี้แหล่ะแถมออฟชั่นเยอะอีกต่างหาก ประจวบกับเพื่อนไปจองรถที่มอเตอร์โชว์มาก่อนหน้าหนึ่งวันผมจึงถามไปว่า MG3 เป็นยังไงบ้าง มันบอกว่าประกอบดีดูดีมาก ดูแพง ( ยิ่งเพิ่มความมั่นใจผมเข้าไปใหญ่ ) มันบอกมันก็อยากได้เหมือนกันแต่มันจอง H1 ไปแล้วครับ ก็เลยบอกมันซื้ออีกคันสิไว้ขับเล่นเป็นเพื่อนกัน 555

ผมถามเพื่อนว่า รถมันจะมีปัญหามากไหม คือขอความคิดเห็นเพื่อนๆบอกว่า ประกัน 4 ปี และเป็นของ CP คงไม่กล้าทำเสียชื่อตัวเองหรอก และมีประสบการณ์มาจาก MG6 แล้วคงไม่กล้าเอาชื่อเสียงมาเสี่ยงกับ MG3 อีกคัน

ทำไมถึงคุณจิมมี่ล้วนๆ เซลยังถามเลยว่าเพราะอะไรถึงชอบ ผมบอกว่าเพราะคุณจิมมี่ แกพูดตรงไม่ดีก็ด่า ดีก็ว่าดี แต่คันนี้แกว่าดีคุ้มสุดๆผมเลยไม่รีรอครับ จริงๆแล้วรถใหม่พึ่งเปิดตัวผมก็เตรียมใจมาแล้วนะครับว่าคงไม่ได้ของแถมอะไร แต่ขอไปขอมาผมก็ได้เหมือนกันครับ ตามนี้นะครับ ติดต่อเซลตามเบอร์ในรูปได้เลยหากใครสนใจ
ของแถมนะครับ
1. สปอย์เลอร์หลัง ( ผมขอเปลี่ยนจากฟิลม์รอบคัน เพราะผมจะไปติดฟิลม์เกรดดีกว่าที่แถมเอง )
2. พรมเข้ารูปรอบคัน
3. กรอบทะเบียน
4. ถาดใส่ของเข้ารูปท้ายรถ
5. สติ๊กเกอร์หลังคา ( สติ๊กเกอร์เป็นแบบทึบ ผมจึงให้เว้นตรงซันรูฟไว้ไม่ให้ติด ไม่งั้นทึบเปิดมามองไม่เห็นฟ้าครับ )
6. ฟรี พรบ
7. ฟรี ค่าจดทะเบียน 3500
8. น้ำมัน E85 เต็มถัง
9. ผ้าพรมปูพื้น
ปล. ผมลืมขอสครับเพลสอีกชุดครับ ว่าจะโทรไปขออยู่ ได้เท่านี้ผมพอใจแล้วครับ

อ้อเซลอยู่ศูนย์สาขาบางนาครับ ที่ผมเลือกโทรไปหาก่อนเพราะถือว่าใกล้จังหวัดผมที่สุดหากต้องเข้ากรุงมารับรถครับ

แฟนชอบ สีเหลือง ดูสดใสดี สปอย์เลอร์ที่ผมขอเป็นแบบในภาพเลยครับ ติดแล้วดูดีขึ้นจริงๆ

ผมชอบ สีฟ้า ออกแนวคลาสสิคหน่อย เข้ามาก็เห็นจอดอยู่คันแรกเลย

น้องเซลทั้งสองคนบริการดีมากครับ ศูนย์บางนา

จองเสร็จมีของแถมให้เลือก ผมเลือกเสื้อครับ แต่ที่ฮาคือ ผมจอง MG3 แต่แถมเสื้อ MG6 ผมแซวสงสัย MG6 ขายไม่ออกเลยเอามาแถม ถ้าขายออกคงไม่ได้แถมแน่ๆ 55 เซลก็ยังงง บอกเพิ่งเห็นเหมือนกันว่าเสื้อแถมเป็นเสื้อ MG6 55

งานเลิก 4 ทุ่มขับรถกลับบ้านครับ  ถึงบ้านเที่ยงคือกว่าๆ สลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2015, 10:17:49 โดย mrshowtime »

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
เดี๋ยวน่ะครับ มันเติม e85 ได้ด้วยหรือครับ!!!
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

• Newbie
  • *
เดี๋ยวน่ะครับ มันเติม e85 ได้ด้วยหรือครับ!!!

รุ่นนี้รองรับ E85 ครับ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ผมชอบสีเหลืองคับ สวยสดดีจิงๆ น่าจะเด่นนะถ้าขับบนถนน เห็นแล้วอยากได้เรยคับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมว่าเหลืองหลังคาดำสวยและโดดเด่นกว่าครับ  สองเม้นท์แล้วไม่มีใครเป็นพวกคุณเลยครับ  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

• Newbie
  • *
ผมว่าเหลืองหลังคาดำสวยและโดดเด่นกว่าครับ  สองเม้นท์แล้วไม่มีใครเป็นพวกคุณเลยครับ  ;D ;D ;D

555 มาเห็นรูปรถที่ถ่ายมาด้วยมือถือกากๆของผม ใจผมก็เริ่มเอียงไปเหลืองแล้วครับ มันเด่นจริงๆ

Re: ขับรถจากบ้านนอกเข้ากรุงไปถึงตอน 2 ทุ่ม &#
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 10:23:50 »

รุ่นนี้รองรับ E85 ครับ
ผมเพิ่งรู้น่ะเนี่ยคิดว่ารองรับแค่ e20 คุ้มเลยน่ะนิ ยินดีด้วยน่ะครับ
ผมเชียร์สีเหลืองครับ ไม่ค่อยเจอบนถนน มันเด่นดี
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

• Newbie
  • *
ข้อมูลจากเซลนะครับ หลังคาทำสีทูโทนให้เฉพาะในงาน หากหมดงานจะทำสีคิดเพิ่ม 5000 บาท ครับ

ออฟไลน์ CX55

• Jr. Member
  • **
คำสั่งภรรยา ถือเป็น ม.44 ครับ อย่าหืออือเชียว

ออฟไลน์ ismael

ตัวเหลืองหลังคาขาวล้อดำ
ก็จบ

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
ถ้าจะเลือกสองสีนี้ ผมอยู่ทีมเหลืองครับ

• Newbie
  • *
คำสั่งภรรยา ถือเป็น ม.44 ครับ อย่าหืออือเชียว

โดน ม.44 เข้าให้แล้วเรา 555
ครับ สงสัยคงไปเหลืองครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

เห็นมั๊ยครับ ไม่มีใครเข้าข้างคุณเลย 5555    :D :D :D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ex_machina

ผมชอบฟ้าขาวครับ ดูสุภาพเรียบร้อยกว่า
สีเหลืองมันวัยรุ่นเกินไป

ว่าแต่จังหวัดคุณไม่มีศูนย์
อย่างนี้เช็คระยะที มิต้องวิ่งเข้า กทม เสียเวลาวันนึงเลยเหรอ

ออฟไลน์ Focuszaa

สีเหลือง สถานเดียวครับ ^^

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมชอบสีเหลืองครับ MG3 ผมว่าสวยมาก เซลบางนาคุยดีครับ เชียร์เลย

ออฟไลน์ benzino

• Newbie
  • *
หัวหินไม่แถมอะไรซักอย่างเลย -*-

ออฟไลน์ Impulse

ปรกติผมว่าจุดอ่อนรุ่นนี้อยู่ตรงท้ายครับ ดูยังไงก็ไม่สวย พอได้ เหลือง หลังคาดำ มันดูดีขึ้นมาเลยครับ ดังนั้นแล้ว ควรเชื่อเมีย ชีวิตจะปลอดภัย

ออฟไลน์ tate_27

ผมกลับชอบสีฟ้าแหะ แลดูสบายตาดี

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ผมว่ามันเหมือน mini เกินไปอะครับ ไม่มีแบบสีเดียวทั้งคันหรอครับ

แต่ถ้าให้เลือก เอาสีฟ้าครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

เห็นมั๊ยครับ ไม่มีใครเข้าข้างคุณเลย 5555    :D :D :D

ก็ปฏิวัติซ้อนยึดอำนาจซิครับ  ::) ใครออกเงินใครขับก้เอาสีนั้นแหละ

เห็นมั๊ยครับ ไม่มีใครเข้าข้างคุณเลย 5555    :D :D :D

ก็ปฏิวัติซ้อนยึดอำนาจซิครับ  ::) ใครออกเงินใครขับก้เอาสีนั้นแหละ
หึๆๆๆ ระวังจะไม่มีที่จอดน่ะครับ เราเตือนคุณแล้ว 555

ออฟไลน์ BhuBhu

สีเหลืองเด่นดีครับ คันนี้ให้ผบ.อยู่แล้ว
ก็ตามใจท่านเถอะครับ

ออฟไลน์ aobness

เหลืองหลังคาดำสวยล้วครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

จองในงาน MotorShow วันนี้ผมได้ยินเซลล์บอกว่าแถมสติ๊กเกอร์หลังคาฟรีนะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สีเหลืองหลังคาดำล้อดำ อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ควรจะตามใจสุภาพสตรีครับ
แล้วจะมีความสุขไปตลอดครับ
สีเหลืองสดใส

ออฟไลน์ H.

เหลืองหลังคาดำครับ สวยเด่น สวยนาน

ฟ้าหลังคาขาวผมว่าซัก 2 ปี น่าจะดูเก่าและซีด จืดชืดและเชย แต่เสียดายสีแดง น่าจะหลังคาแดงไปเลย
H.

ออฟไลน์ H.

อีกอย่าง ผมไม่แนะนำให้ขัดใจภริเมียครับ เดี๋ยวตายไม่รู้ตัว  ;D
H.