ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความคิดเห็นหน่อยครับ ! ระหว่า Accord 2.0 EL vs Camry 2.0G MY  (อ่าน 9243 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ถามความคิดเห็นหน่อยครับ ! ระหว่า Accord 2.0 EL vs Camry 2.0G MY
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 15:11:14 »
สูสีมากครับ ไปเลือกด้วยตัวเองจะดีสุดครับ ผมใช้ 2.0EL อยู่ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นเยี่ยมครับแต่ camry 2.0 mc ก้น่าสนใจครับ เครื่องใหม่ดี แต่เกียร์ใหม่ 6 speed

ที่หลายคนโหยหามันไม่ได้ออกมาดีอย่างที่คิดไว้

ออฟไลน์ Lusifer

• Jr. Member
  • **
Re: ถามความคิดเห็นหน่อยครับ ! ระหว่า Accord 2.0 EL vs Camry 2.0G MY
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 14:35:10 »
ผมใช้รุ่นก่อน Minor นะครับ แต่เป้นรุ่น extremo 2014

เป็นคนหนึ่งทีใช้ honda กันทั้งบ้าน

เดิมทีตั้งใจจะเอา accord เพราะหลงในไฟ DRL กับห้องโดยสารที่ดูทันสมัย ที่สำคัญคนต่างชมกันมากว่า พวงมาลัยเบาและคมดี (ส่วนตัวชอบพวงมาลัยเบาครับ)  กับศูนย์บริการที่ดูดี มีระดับ

แต่พอเริ่มชายตาดู D segment อย่างพวก camry กับ Teana ตามท้องถนนบ้าง 

กลับมีความรู้สึก หลงในสเน่ห์ของ Camry ที่ดูสง่า และดุดันกว่าซะงั้น   

และพอได้มาดูของจริง  Extremo MY2014 ภายในที่เป้นเบาะดำ ด้ายเงินด้วยแล้ว ใจคิดแวบแรก "เฮ้ย..ดูดีกว่าที่คิดว่ะ"  แถม option ที่มีก็ให้มาเต็มๆ ไม่ต่างจาก accord เท่าไหร่  ที่สำคัญส่วนลดได้เยอะด้วย 

๑ ส่วนเรื่องการขับขี่  บอกเลยครับ ลองนั่งเบาะหลัง accord G9 ข้างในดำเหมือนกัน ของเพื่อน ฟิลลิ่งแรกคือ เบาะหลังแคบกว่าที่คิดไว้     พอลองมาขับเอง  รู้สึกมันไม่มันใจ ทัศนวิสัยการขับขี่มันดู ยากๆ ยังไงบอกไม่ถูก แค่เปลี่ยนเลนยังรู้สึกเกร็งๆ    ผิดกะ Camry พอได้ลองขับ แวบแรกคือ "เฮ้ย พวงมาลัยไม่หนักนี่หว่า"  มุมมองดี ขับง่าย จนไม่รู้สึกว่าเป็นรถใหญ่ และหนึบมากกว่าครับ

สุดท้ายจนต้องมาจบที่  Camry Extremo MY2014  นี่ล่ะครับ   :D :D :D