ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆแนะนำร้าน Premium Car Care ดีๆให้หน่อยนะครับผม  (อ่าน 10759 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arte三六九

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ พอดีคุณอาผมเพิ่งจอง GLE มาและโทรมาปรึกษาการดูแลระยะยาว ว่ามีร้านล้างรถดีๆแถวไหนบ้าง

เค้าเป็นคนรักรถมากและกังวลกับรอยขนแมวเวลาไปล้างตาม Car Care ต่างๆ เค้าอายุค่อนข้างมากคงล้างเองไม่ไหวแล้ว

ผมก็ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย เคยไปใช้บริการร้านที่ (คิดว่า) ดีแล้ว ล้างเคลือบด้วยก็ตก 3-400 บาท ก็ยังฝากริ้วรอยขนแมวกับรถผมตรึมเลย ผมเลยไม่กล้าแนะนำร้านไหนกับคุณอาเลย

แล้วบ้านคุณอาอยู่แถวโซนพระราม 5 นนทบุรี ปากเกร็ด ผมหาข้อมูลเนทขึ้นร้าน Wash United พระราม 5 นิดีไหมครับ? หรือมีร้านอื่นดีกว่าแต่ไกลกว่า จะได้ให้คุณอาไปพิจารณาครับ

ผมเลยรบกวนพี่ๆที่เคยใช้บริการร้านล้างรถ Premium ดีๆแนะนำร้านให้คุณอาผมหน่อยนะครับ

ขอขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบคำแนะนำล่วงหน้านะครับ :D
“Das Beste oder Nichts”

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
รอผู้รู้มาตอบครับ

แต่ที่แน่ๆ อย่าลืมเอา GLE คุณอามารีวิวให้ได้ชมเป็นขวัญตาบ้างนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ V221

โซนนั้นไม่รู้จักเลยครับ จริงๆก็ไปดูว่าร้านมีการใช้ผ้าที่ถูกต้องเช่นผ้าไมโครไฟเบอร์และหัวหน้าเอาใจใส่ในงานก็ใช้ได้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
บ้านผมก้อยู่แถวนั้นเหมือนกันครับ แนะนำเปน ร้านล้างรถที่อยู่ชั้นจอดรถใต้ดิน ที่ the walk ราชพฤก นะครับ ล้างดีเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Arte三六九

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณนะคร้าบ ลองนั่งค้นกระทู้เก่าๆ มีพี่ๆแนะนำ Prosteam Thailand Monkey’s Wash ไกลหน่อยเลียบด่วนรามอินทรานู่น

แต่ work ไหมครับ ถ้าแพงหน่อยแต่ดีก็โอเคคับ ผมได้ลองเอารถผมไปล้างเจิมดูก่อนครับ
“Das Beste oder Nichts”

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ระดับ gle ติดฟิล์มกันรอยรอบคันเลยน่าจะดีนะครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าย่านนนทบุรีเมื่อก่อนใช้บริการ ABG CAR WASH ฝั่งตรงข้ามเซนทรัลรัตนาทั้งล้างทั้งเคลือบเลย งานออกมาโดยรวมโอเคอยู่ ตรงไหนมีรอยมาก่อนแล้วพนักงานเรียกเราไปแจ้งก่อนเลย แต่ทุกวันนี้มันปิดไปแล้ว เลยลองมาล้างแมคไกว์ตรงแครายดูยังถูกใจสู้ ABG ไม่ได้แต่ก็โอเคครับ ปัจจุบันส่วนใหญ่อยู่ต่างจังหวัดใช้คาร์แคร์ตจว.เนี่ยแหละ จนมาเจอร้านที่ล้างดีๆ เจ้าของล้างเองเช็ดเองทุกคัน คุณภาพเทียบราคาประทับใจสุดๆ

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณนะคร้าบ ลองนั่งค้นกระทู้เก่าๆ มีพี่ๆแนะนำ Prosteam Thailand Monkey’s Wash ไกลหน่อยเลียบด่วนรามอินทรานู่น

แต่ work ไหมครับ ถ้าแพงหน่อยแต่ดีก็โอเคคับ ผมได้ลองเอารถผมไปล้างเจิมดูก่อนครับ
รถผมเคลือบแก้วที่นี่เลยครับ ดีแน่นอน หัวหน้าเป็นผู้หญิงชื่ออ๊อบ รับผิดชอบและละเอียดดีครับ
อีกที่นึงผมไว้ใจก็CDCพัฒนาการครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
บ้านผมก้อยู่แถวนั้นเหมือนกันครับ แนะนำเปน ร้านล้างรถที่อยู่ชั้นจอดรถใต้ดิน ที่ the walk ราชพฤก นะครับ ล้างดีเลยทีเดียว

ร้านนี้ผมก็ล้างประจำครับ โดยรวมประทับใจครับ ไม่ค่อยฝากรอยขนแมวบนรถซักเท่าไหร่ แต่หลังๆเหมือนงานจะดรอปลงไปนิดครับ ต้องคอยจี้เป็นจุดๆไป แถมราคาล้างค่อนข้างแพงครับ แนะนำให้ไปล้างวันธรรมดาครับ จะสะอาดกว่าไปล้างวันเสาร์ อาทิตย์เยอะ ;D

อีกร้านที่ผมล้างประจำคือ CG ตรงรพ.ตา หู  คอ จมูกครับ ร้านนี้เจ้าของร้านเอาใจใส่ดีครับ ผ้า ฟองน้ำที่ใช้ก็โอเคแถมราคาล้างถูกกว่าที่ The Walk.ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2015, 21:21:11 โดย Mon8118 »
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife

รถผมเคลือบแก้วที่นี่เลยครับ ดีแน่นอน หัวหน้าเป็นผู้หญิงชื่ออ๊อบ รับผิดชอบและละเอียดดีครับ
อีกที่นึงผมไว้ใจก็CDCพัฒนาการครับ

ลอง Search ตามไปดู น่าสนใจทีเดียวครับ ว่างๆต้องลองหาโอกาสไปใช้บริการดู

ออฟไลน์ raygun

Re: รบกวนพี่ๆแนะนำร้าน Premium Car Care ดีๆให้หน่อยนะครับผม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 01:31:58 »

บ้านผมอยู่แถวนั้นเลย จริงๆร้านที่บอกก็ดีครับผมก็ไปบ่อย
แต่บอกเลยว่าถ้าแถวนั้น ร้านนี้ยังไม่ใช่สุดยอด
ถ้าสุดยอดจริงๆอยู่แถวๆสถานฑูตเขมรครับ ร้านนั้นผมว่าดีสุด
เท่าที่เคยล้างมา เจ้าของร้านลงมาล้างให้เองอะครับ
แต่แพงกว่าร้านแรกนะครับ ล้าง เคลือบ 500 แต่รับประกันว่าที่สุดแล้ว
เนี๊ยบมากๆ ไม่เคยฝากรอยขนแมวใดๆทั้งสิ้น ผมไม่บอกชื่อร้านนะครับ
ลองหาดูครับ ร้านนี้ดังในหมู่คนชอบล้างรถเลย

ออฟไลน์ YAmodels

Re: รบกวนพี่ๆแนะนำร้าน Premium Car Care ดีๆให้หน่อยนะครับผม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 09:03:57 »
ถ้าจะดูแลกันจริงๆจังๆ ผมอยากแนะนำเป็นแนว Car Detailing เลยจะดีกว่าครับ
ทำคนเดียว ค่อยๆทำ เก็บรายละเอียดรอบคัน แต่การบริการแบบนี้ราคาก็จะสูงสักหน่อยนะครับ
ถ้าคิดว่าออกรถมาจะเคลือบแก้วเลยทันที ไม่ต้องให้ศูนย์ล้างขัดสีให้นะครับ ไม่งั้นจะได้รอยแถมมาแน่นอน