ผู้เขียน หัวข้อ: F30 ภายในมีเสียงดังอี้ดๆมีใครที่ใช้อยู่พอจะทราบสาเหตุมั้ยครับ  (อ่าน 5259 ครั้ง)

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
เวลาวิ่งผ่านทางขรุขระจะมีเสียงดังอี้ดๆ ภายในห้องโดยสารตอนหลัง รุสึกรำคาญใจมากครับ ใครพอจะทราบสาเหตุ หรือวิธีแก้บ้างครับขอบคุณครับ
What's next...?

ออฟไลน์ PedF001

• **
ผมดังหลายอย่าง ที่รำคาญสุดๆคือแผงประตูดัง เลยให้ช่างแก้วันเดียวพร้อมเช็คระยะก็เสร็จครับ
ส่วนอันนี้ไม่แน่ใจ เบรครึเปล่าครับ พอดีเห็นเป็นกันเยอะ ของผมก็เป็น ตอนเบรคเกือบจอดสนิทจะดัง ครับ แรกๆรำคาญหลังๆเริ่มชินไม่มีเวลาเข้า0สักที

ออฟไลน์ Serbiko

• **
ไม่น่าจะที่เบรคครับ ดังเฉาะตอนวิ่งผ่านถนนขรุขระเป็นบางครั้งแต่ก็บ่อย ผมฟังเสียงดูเหมือนมาจากแผงหลังรึเบาะหลัง แต่ไปลองตบๆดูก็ไม่มีอะไร
What's next...?

ออฟไลน์ Mr.Siri

• **
ของผม มือจับศาสดา ด้านหลังหลวมครับ
พอขยับให้ลงล็อคดีๆ เสียงหายไปเลยครับ
งมหาอยู่ตั้งนานเหมือนกัน

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
ดังครับ ดังหลายส่วน แก้ได้บ้างไมไ่ด้บ้างครับ เพื่อนๆ ที่ใช้ก็ดังไม่ซ้ำที่กันเลย หุหุ ไม่สามารถระบุได้ ดังแทบทุกส่วน คันละนิดหน่อยครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Seng4221

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ รถAH3 F30 ที่ผมเพิ่งได้มาก็เป็นครับ
จะมีเสียงอ๊อบแอ๊บ กรอบแกรบมาจากประตูหลังสองฝั่ง
ผมเลยเอาเข้าไปให้ช่างเทคนิค นั่งไปกับผมว่าเป็นที่ไหนช่างฟังปุ้บเค้าบอกว่าเป็นที่ยางขอบประตูเสียดสีกับ ยางตรงกรอบประตูตัวถัง
เค้าเลยแก้ไขโดยการติดยางใสๆที่พลาสติกกรอบประตู ทั้งสี่บาน
ผลปรากฏเงียบสนิทเลยครับ
F30. เป็นเยอะครับ ยังไงลองไปเล่าอาการให้ช่างดูนะครับ

โชคดีครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ทำไมรถรุ่นนี้มีปัญหาเยอะจังครับ ผมเปิดเว็ปมาทีไร เจอปัญหา F30 ตลอดเลย  :'(

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
ดังครับ เป็นเวลาผ่านทางขรุขระ จะดังเหมือนมีอะไรก๊อกแก๊กมาจากด้านหลัง

ตอนได้มาเดือนแรก รำคาญมาก

แต่ถามว่าจะให้ช่างรื้อแก้มั้ย? คงไม่เพราะ การหาสาเหตุเรื่องเสียง ส่วนใหญ่มันจะเกาไม่ถูกที่คัน รถช้ำซะเปล่าๆ ครับ
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
สวัสดีครับ รถAH3 F30 ที่ผมเพิ่งได้มาก็เป็นครับ
จะมีเสียงอ๊อบแอ๊บ กรอบแกรบมาจากประตูหลังสองฝั่ง
ผมเลยเอาเข้าไปให้ช่างเทคนิค นั่งไปกับผมว่าเป็นที่ไหนช่างฟังปุ้บเค้าบอกว่าเป็นที่ยางขอบประตูเสียดสีกับ ยางตรงกรอบประตูตัวถัง
เค้าเลยแก้ไขโดยการติดยางใสๆที่พลาสติกกรอบประตู ทั้งสี่บาน
ผลปรากฏเงียบสนิทเลยครับ
F30. เป็นเยอะครับ ยังไงลองไปเล่าอาการให้ช่างดูนะครับ

โชคดีครับ
BMW เป็นเยอะโดยเฉพาะ SUV

ออฟไลน์ IS2000

มีฟิลม์ไว้สำหรับติดที่ขอบประตูหลัง ลองเช็คกับศูนย์ดูครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R