ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota ไม่เปิดตัวกระบะใหม่ในงาน Motor show จะทำให้ PPV เปลี่ยนเวลาเปิดตัวไหมครับ  (อ่าน 4525 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
การที่ Toyota ไม่เปิดตัวกระบะใหม่ (เห็นว่าไม่ได้ชื่อ Vigo แต่ไม่ทราบว่าชื่ออะไร) ในงาน Motor show
จะส่งผลต่อรถจำพวก PPV ที่มีแผนการเปิดตัวในปีนี้ เช่น Fortuner, Pajero Sport, Innova รวมถึงแผน PPV ของ Nissan ไหมครับ
ภาษีใหม่ปี 59 ที่จะเก็บจาก PPV เพิ่มขึ้นอีก 5% จะทำให้ PPV ต้องรีบออกกันให้ทันปีนี้หรือไม่ครับ
คาดว่าตัวไหนน่าจะเปิดกลางปี ตัวไหนที่จะเปิดตัวในงาน Motor Expo และตัวไหนที่คงไม่ทันปีนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ในเวปนี้เขาแจ้งกำหนดการเปิดตัว Hilux  New Fortuner ใหม่ไปแล้วนี่ครับ
รบกวนลองดูกระทู้หลัง ๆ ขึ้นมาก็จะเห็นเอง

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมว่ามีผลกับแค่ Fortuner ล่ะมั้งครับ..
ส่วน PJS และ PPV ของ Nissan น่าจะทีกำหนดการของเขาเองล่ะมั้ง..
แต่อาจจะมีการเตะตัดขากันบ้างด้วยการทำเป็นภาพหลุด โดน SpyShot
ให้กระแสในโซเชี่ยลเบี่ยงเบนไปบ้างไม่มากก็น้อย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Alcatraz

ต้องดูเหตุผลทำไมโตโยต้าไม่เปิดตัวในงาน

เพราะว่าวีโก้ยังมีเหลืออยู่ในสต็อค ถ้าเปิดตัวใหม่ตัวเก่าจะขายได้ยากขึ้น หรือไม่ก็ต้องอัดส่วนลดให้เห็นความคุ้มที่จะไปเอารุ่นเก่าอยู่

อย่างชาวบ้านชาวสวนที่กำลังอยากได้รถกระบะและไม่ได้ตามข่าว พอมาเหตุส่วนลดวีโก้อาจจะตัดสินใจเอาเลยก็ได้โดยไม่รู้ว่าจะมีตัวใหม่

ยังไงก็ต้องรอดูตัวเลขวีโก้วันปิดงานว่าได้เท่าไหร่ แต่ผมเดาว่างานนี้แชมพ์เสียแชมพ์

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
เมื่อ 10ปีที่แล้ว โตโยต้า เปิดตัว โครงการ IMV 1 หรือ วีโก้ตัวเก่า แยกจากงาน moter show เพื่อความโดดเด่น
ปีนี้ก็คงเหมือนกัน ต้องเป็น talk of the town ครับ แผนงานทั้งหมดคงเตรียมไว้แล้วไม่ได้เลื่อนหรอกครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมก็ว่าไม่ได้เลื่อนหรอกครับ Plan ถูกวางไว้แล้ว

ออฟไลน์ delete

คุณกันแล้วนี่ครับว่าอาจจะแค่ข่าวลือ เพราะมันใกล้กับการเปิดตัวแคมรี่
ผมว่า ไม่ต้องรีบ รอให้พร้อมขายแล้วค่อยเปิดดีกว่า
อย่างน้อย รอดูคู่แข่งหงายไพ่ให้หมด แล้วเปิดตูมเดียวน็อกมืดเลย 555

ออฟไลน์ norachon

• Jr. Member
  • **
รถกระบะ ไม่เปิดตัว  Motor show อยู่แล้ว ครับ

ขายจริง ประมาณ สิงหา - กันยา

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
อย่างชาวบ้านชาวสวนที่กำลังอยากได้รถกระบะและไม่ได้ตามข่าว พอมาเหตุส่วนลดวีโก้อาจจะตัดสินใจเอาเลยก็ได้โดยไม่รู้ว่าจะมีตัวใหม่

ชาวบ้านชาวสวนอย่างผม และคนรอบตัวมั่นใจว่าไม่ต่ำกว่า 80 เปอร์เซนต์ ถึงเป็นพวกไม่ตามข่าวเขาก็พอจะรู้ได้ครับ ว่าวีโก้มันกำลังจะตกรุ่นเพราะอายุตลาดฟาดไปสิบปีแล้ว แต่คนที่ซื้อวีโก้ตอนนี้มักเป็นกลุ่มคนที่มองว่า รถคือรถ แค่ขับ รวมถึงส่วนลด(บางจังหวัด120,000-140,000) บวกโปรโมชั่น ของแถมอื่นๆ บางทีคนรายได้น้อยก็ไม่กล้าที่จะปฏิเสธอะไรแบบนี้น่ะครับ แล้ววีโก้แชมป์มันก็ถือเป็นรถที่ดีรุ่นนึง // ส่วนตัวผมต้องการใช้กระบะ แต่ยังไม่ซื้อครับ รอดูตัวใหม่ ไม่รู้จะอดทนกับส่วนลดขนาดนี้ได้นานแค่ไหนเหมือนกัน

ออฟไลน์ toonze

เมื่อ 10ปีที่แล้ว โตโยต้า เปิดตัว โครงการ IMV 1 หรือ วีโก้ตัวเก่า แยกจากงาน moter show เพื่อความโดดเด่น
ปีนี้ก็คงเหมือนกัน ต้องเป็น talk of the town ครับ แผนงานทั้งหมดคงเตรียมไว้แล้วไม่ได้เลื่อนหรอกครับ
ไม่ใช้มั้งครับ ขายของเก่าไม่หมดเลยครับ   แถวบ้าน มาออกงานทุกอาทิตเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ใช้มั้งครับ ขายของเก่าไม่หมดเลยครับ   แถวบ้าน มาออกงานทุกอาทิตเลย
พี่โตเค้าไม่แคร์เรื่องขายของเก่าไม่หมดหรอกครับ
ดูรถที่ขายดีมากๆ อย่างวีออส หรืออัลติส
พอรุ่นใหม่เปิดตัว เค้าก็แค่ลดเทกระจาดรถรุ่นเก่าแบบระห่ำไม่แคร์ลูกเค้าเก่า ก็เท่านั้น

ส่วนกระบะตัวใหม่ กำหนดเปิดค่อนข้างชัดเจนครับ
พค. นี้ เริ่มด้วย Double Cabก่อน ตามด้วย Smart Cab, Single Cab และปิดท้ายด้วย Fortuner ใหม่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
ถ้าเปิดมา option น้อยกว่า ford everest ก็ คงบายๆ

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
คงไม่มีผลต่อแพลนการเปิดตัวของ PPV หรอก ทางโตโยต้าน่าจะแพลนการเปิดตัวมาตั้งแต่แรกแล้ว