ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบ 2 ล้าน อยากได้เกิน 300 ม้า  (อ่าน 10331 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: ถ้ามีงบ 2 ล้าน อยากได้เกิน 300 ม้า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 07:45:00 »
ดีแม็กซ์ 4 ประตู ครับ

พ่วงกล่อง 2 ใบ ดันราง ยกหัวฉีด โบเดิมๆ น่าจะเฉียดๆ 300 ม้า
งบช่วงล่างซักแสน เบรคซักแสน เผลอๆไม่เกินล้าน ได้ครบ

หรือ... แอคคอร์ดเซตโบ

ออฟไลน์ AkE

Re: ถ้ามีงบ 2 ล้าน อยากได้เกิน 300 ม้า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 08:21:35 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับได้ไอเดียเยอะอยู่เลย

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 08:47:39 »
Subaru BRZ + Supercharger kit ของ Kraftwerks USA ครับ ได้ม้า 290-325 ตัว

BRZ AT 2.13 ล้าน
 ค่าเซ็ตระบบอัดอากาศ ปรับปรุงเบรค ช่วงล่าง อาจจะเกินงบนิดหน่อย แต่ได้รถใหม่ มีของเล่นทำต่อให้เลือกมาก แฮนลิ่งดี
เกียร์ CVT เดิม น่าจะกลับบ้านเก่านะครับ แถมเกินงบตั้งแต่ ราคารถแล้วนะครับ จขกท. ขอเป็น auto

จริงเอารถป้ายแดงมาเซ็ทโบด้วยงบ 2 ล้าน น่าจะทำได้หลายคัน เช่น civic เป็นต้น แต่ว่าจะมีเกียร์ auto เดิมที่ทน 300 ม้านี้สิ ผมนึกไม่ออก

รถมือ1 เกิน300ม้าผมว่าไม่มีหละครับ ถึงซื้อรถระดับ2ล้าน เครื่อง200ม้า มาใส่โบเกียร์เดิมก็ไม่น่าจะไหว ดีไม่ดีเครื่องพังอีก

ถ้าแต่งเพิ่มจาก200ม้าไป300ม้า เพิ่มมาประมาณ100ตัว แช่นานๆก็ไม่น่าจะไหวยิ่งออกตัวแบบกระชากไม่นานเต็มที่ไม่เกิน2ปีผมว่าเครื่องหรือเกียร์อย่างใดอย่างหนึ่งไปก่อน

ในโจทย์นี้ผมเห็นแต่มือสองทั้งนั้นเลยหารถขับหลังวาง2JZโบเดิมๆก็เกือบ300ม้าแล้ว หรือไป RB26 DET ก็ได้ แถมเหลืองบอีกเยอะเลย

พวกชุดซุปของ Kraftwerks เค้าเซ็ตมาแบบ bolt-on  ฉะนั้นน่าจะมีการคำนวณเผื่อความทนมาแล้วนะครับ ไม่เหมือนกับพวกแทรคเตอร์ ควันดำ ไปเซ็ตโบในไทย 

ถ้า 1JZGTE VVT-i/2JZGTE VVT-i มือสองแท้ ผมว่า Soarer 2.5GT-T กับ Aristo V300 Vertex edition น่าสนใจ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 11:04:04 »
กระบะดีเซลทำไม่เยอะนัก แต่จะทำให้ทน นอน 200 ยาวๆคนทำเป็นมีสักกี่คน แต่ก็ใช่ว่าจะไม่ได้  ;D

ถ้าเอาแบบคุ้มค่าขับสบายแรงด้วย ผมก็ว่ามือสองนะ aristo, evo gta, golf, rocco, เลือกได้เพียบเลยครับ โดยเฉพาะ aristo ทนแน่ ถึกแน่ ขยับนิดเดียว รถสภาพดียังพอมี

MacH1

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 11:10:04 »
กระบะดีเซลทำไม่เยอะนัก แต่จะทำให้ทน นอน 200 ยาวๆคนทำเป็นมีสักกี่คน แต่ก็ใช่ว่าจะไม่ได้  ;D

ถ้าเอาแบบคุ้มค่าขับสบายแรงด้วย ผมก็ว่ามือสองนะ aristo, evo gta, golf, rocco, เลือกได้เพียบเลยครับ โดยเฉพาะ aristo ทนแน่ ถึกแน่ ขยับนิดเดียว รถสภาพดียังพอมี

Aristo มือสอง + โมเพิ่ม  เผลอๆไม่ถึงสองล้านครับ

ส่วนกระบะดีเซล ผมว่าช่วงล่างสุดโบราณ leaf spring  + คานแข็งของมันจะรับไหวหรือ  อีกทั้งความดังของเสียงเครื่องและควันดำไม่ต้องพูดถึง 

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 11:31:31 »
ราคาไม่เกิน 2 ล้าน ไม่มีรถเดิมๆ คันไหน แรงขนาดนั้นหรอกครับ ยังไงก็ต้องแต่งเพิ่ม พอแต่งเพิ่ม ก็อาจจะมีปัญหาจุกจิกประปรายเล็กๆ น้อยๆ อยู่ดี
ดังนั้น จะมือ 1 มือ 2 ก็ต้องดูแลมากเป็นพิเศษอยู่ดีครับ

ถ้ายอมรับมือสอง ก็ขอโหวด Im หน้าแมว คันที่เป็น Sti แท้ เกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 12:37:57 »

Aristo มือสอง + โมเพิ่ม  เผลอๆไม่ถึงสองล้านครับ

ส่วนกระบะดีเซล ผมว่าช่วงล่างสุดโบราณ leaf spring  + คานแข็งของมันจะรับไหวหรือ  อีกทั้งความดังของเสียงเครื่องและควันดำไม่ต้องพูดถึง 

ทาง จขกท. มิได้แจ้งว่าขับเร็วนี่แค่ไหน แต่กระบะทำได้ไหม ผมว่ามันก็ได้นาา แต่เสียเท่าไหร่ล่ะ แล้วมันจะได้แค่ไหนอีก

aristo เผลอๆถูกกว่าซื้อกระบะแล้วมาทำหรือปล่าวไม่แน่ใจครับ แต่ถ้าเป็นผม aristo แน่นอน หรือ supra เกียร์ออโต้ ก็ยังได้นา รถยุโรปก็ยังได้อีกเพียบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 13:16:03 »
ดีแม็กซ์ 4 ประตู ครับ

พ่วงกล่อง 2 ใบ ดันราง ยกหัวฉีด โบเดิมๆ น่าจะเฉียดๆ 300 ม้า
งบช่วงล่างซักแสน เบรคซักแสน เผลอๆไม่เกินล้าน ได้ครบ

หรือ... แอคคอร์ดเซตโบ

แอคคอร์ดเซตโบนี่เกียร์ไม่ลาโลกก่อนหรอครับ

MacH1

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 16:10:46 »

ทาง จขกท. มิได้แจ้งว่าขับเร็วนี่แค่ไหน แต่กระบะทำได้ไหม ผมว่ามันก็ได้นาา แต่เสียเท่าไหร่ล่ะ แล้วมันจะได้แค่ไหนอีก

aristo เผลอๆถูกกว่าซื้อกระบะแล้วมาทำหรือปล่าวไม่แน่ใจครับ แต่ถ้าเป็นผม aristo แน่นอน หรือ supra เกียร์ออโต้ ก็ยังได้นา รถยุโรปก็ยังได้อีกเพียบ  ;D ;D ;D

Aristo (JZS161) มีแต่เครื่อง 2JZ-GTE VVT-i เกียร์ออโต้ครับ  ที่เมืองนอกก็มีโมมาตั้งแต่ปี 97-98 แบบไม่เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาของ Supra (JZA80)  ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเรื่องความทน

เห็นราคามือสอง Aristo แล้วคุ้มกว่าพวกกระบะของใหม่มาใส่ดันราง ควันดำครับ

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 16:35:03 »
ถ้า 525d f10 จะทำม้า 300 ต้องเป็นตัวแรก 6 สูบนะครับ
เพราะพื้นฐานเครื่องมาจาก 530d ตัวสี่สูบดันไป 300  ม้าอาจมีชาร์ปละลาย

2 ล มือหนึ่ง 300 ม้า ไม่มีหรอกคับ ถ้ามือสองมีเยอะเลย
จัด tts มาทำสักเสตจก็ได้ละ
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 21:17:41 »
Altis รุ่นปัจจุบันไปวางเครื่อง 3S-GTE เปลี่ยนโบเขื่องใหญ่ขึ้นหน่อย บูสถ์ซักบาร์นิดๆ ก็น่าจะ 300 ม้านิดหน่อย งบไม่น่าถึง 2 แต่ก็คงใกล้ๆ
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 21:28:04 »
มือ2มั้ยครับพี่ ไว้ขับเล่นๆ กดสนุกๆ

วันธรรมดาก็มีเพียบอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 17:26:26 »
Alisto v300 ที่มี 2jz gte เดิมๆมาก็เฉียดๆ 300 แล้วครับ ค่าตัวตอนนี้ถูกกว่าซื้อรถกระบะนิดหน่อย
ถ้าตั้งใจจะให้เกิน 300ม้า ลงงบไม่เกินแสนก็ กล่องecu, เบ่ง boost นิดนึง ทะลุง่ายๆแล้วครับ เกียร์เดิม ทนได้สบายๆ
เหลือเงินอีกเกินล้าน ไว้จัดอย่างอื่นตามใจชอบเลยครับ

ที่สำคัญผมให้ 3คำ มัน อึด มาก และอีก 3คำ มัน ซด มาก

55555 รถแรง มันก็กินน้ำมันเยอะเป็นของคู่กันครับ (ไม่นับรถถ่านนะ)