ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไหนใช้เครื่องตั้งศูนย์ล้อ Hunter Hawkeye Elite Premium (มาแชร์กัน)  (อ่าน 6886 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
ร้านไหนใช้เครื่องตั้งศูนย์ล้อ Hunter Hawkeye Elite Premium (มาแชร์กัน)

* หมดปัญหา ล้อแม็กซ์เป็นรอย *

ก่อนอื่นเลยต้องขอบอก ผมไม่ได้มีความรู้เกี่ยวกับเครื่อง
พวกนี้เลย ไม่รู้ว่าเครื่องยี่ห้อไหนดี ไม่ดี เป็นเกรดไหน
แต่ปัญหาของผมหลายๆครั้ง คือ เวลาเอารถไปตั้งศูนย์
ของแถมที่ได้กลับมา คือ แม็กเป็นรอยกินเนื้อลึก
ซึ่งถ้าสำหรับคนที่ไม่ได้ซีเรียสอะไรกับรถมากมาย
ก็คงไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ แต่สำหรับคนที่รักรถมากๆ
แผลแค่นี้ มันมีผลต่อจิตใจมากๆ ^_^ บางคนอาจจะมอง
ว่าเว้อ แต่มันจริงๆนะ TT

ผมได้มีโอกาสไปตั้งศูนย์ที่ FIT AUTO สาขาวังหิน
*ไม่ใช่ทุกสาขาจะใช้รุ่นนี้นะ ผมลองโทรเช็คแล้ว*
ซึ่งก็ไม่ได้รู้หรอกว่ามีเครื่องแบบนี้ เราก็ไปยืนดู แล้ว งง
เฮ้ย ทำไมที่นี่ใช้ตัวที่ล็อคล้อแบบนี้ มันเจ๋งมากๆ
แม็กคงไม่เป็นรอยแน่ๆ เพราะมันล็อคกับยางแทน
ก็เลยไปศึกษาจนมาเจอข้อมูลด้านล่างนี้ เออ เจ๋งจริงๆ

แล้วก็มีโอกาสได้เห็นเพจ Nsports โฆษณาว่าร้านตัวเอง
ใช้เครื่องถอดยางแบบล้อแม็กซ์ไม่เป็นรอย ก็เลย
ไปศึกษาอีก ปรากฏว่า เป็นยี่ห้อเดียวกัน คือ HUNTER
ลองดูในคลิปล่างสุดนะครับ

ก็เลยมาคิดๆดูว่า น่าจะมีหลายๆคนที่ประสบปัญหา
แบบผมเหมือนกัน เลยอยากจะให้ทุกๆคนมาแชร์กัน
ว่าไปเจอเครื่องแบบนี้ที่ไหนกันบ้าง
**** แชร์โลเคชั่น กันหน่อย ****

แต่ผมก็ไม่ชัว 100% นะครับ ว่าเครื่องตั้งศูนย์รุ่นนี้
มันจะแม่นเท่าเครื่องที่ล็อคกับแม็กซ์รึป่าว
ใครรู้มา Comment บอกหน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2020, 23:04:36 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ Suvaphee

• Newbie
  • *
แล้วตรงดีไหมครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
- Cockpit ที่นิคม 304 .. ลงเครื่องนี้มาได้เกือบ 2 ปีแล้วมังครับ

- โชว์รูม Autoprime ที่ขายรถนำเข้า ก็ลงเครื่องนี้

แต่ปกติ ผมใช้เครื่องโบราณ ที่ร้านประจำแหละ ช่างจะรู้ เห็นรถผมมา เค้าจะเอากระดาษกาวพันตรงเดือย ที่จะจิกขอบล้อ ทำให้ล้อไม่เป็นรอยครับ ร้านนี้เค้าทำรถแพงๆพวก prosche ประจำ เลยค่อนข้างระวังรถ

ออฟไลน์ Tonyhawk

• Jr. Member
  • **
United Tire รามอินทรา กม.1 ครับ

ออฟไลน์ เทียน

• **
Cockpit. หลายที่ก็เห็นมีนะครับ เอาที่นึกออกเข้าเอง

ร้านCockpit ที่ โลตัสหัวทะเลโคราช ใช้มาเกือบ10ปีแล้วมั้งครับ

ที่พะเยา Cockpit  ประตูชัย ก็ใช่

แต่ผมเน้นเข้ากับร้านที่ตั้งแล้วดี ใช้รถแล้ว ไม่กินยาง ไม่ดึงซ้ายดึงขวามากกว่า ฝีมือคนตั้งสำคัญกว่าล้อเป็นรอยนิดหน่อย รถในบริษัท ผมส่งเข้าร้านประจำทั่วไทย คันไหนกินยางเปลี่ยนร้านไปเรื่อยจนเหลือไม่กี่ที่
 ทำเป็นContract กันระยะยาว

ออฟไลน์ Tien.W

United Tire รามอินทรา กม.1 ครับ

เคยให้เค้าตั้งครั้งนึง คลับคล้าย คลับคลา จำไม่ได้ละ เลยไม่กล้าตอบ

ออฟไลน์ twinmoon

• **
ไปเปลี่ยนยางมาเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว ร้าน cockpit เส้นบางนาขาเข้ากม.9 ใช้ตัวนี้ครับ
ล็อคเซ็นเซอร์กับยางแล้วเข็นขึ้นแท่นนิดนึง ยิงแสงกันแพรวพราวน่าสนใจดี

ผลที่ได้ออกมาดีเลยนะครับต้องอยู่กับคนตั้งด้วย เพราะคุณลุงที่ตั้งให้ผมรู้จักสเป็ครถผม
อธิบายได้หมด คราวนี้ก็สบายใจแล้วว่ารถเก่าๆของผมมีคนที่ยังรู้จักและตั้งศูนย์ได้ดี
love me love my car

ออฟไลน์ Sit: )

เคยไปตั้งมาจากร้านที่ใช้เครื่องแบบนี้ แต่ออกมาพวงมาลัยเบี้ยวศูนย์เพี้ยนซะงั้น
กลับไปร้านตั้งเครื่องรุ่นเก่า เขาก็ทำได้ดีกว่า
ไปอีกร้านเครื่องโทรมมาก แต่ก็เป๊ะ
สรุปว่าช่างสำคัญกว่าครับ อาจจะเสียวๆหน่อยตอนจับล้อ

ออฟไลน์ ChangNoyRacing

• **
เครื่องตั้งศูนย์รุ่นผมก็ เจอที่ Fit Auto สาขาThe Crystal PTT เส้นชัยพฤกษ์ มุ่งหน้าไปพระราม 5
ผมก็ชอบเครื่องตัวนี้เหมือนกันครับ แม็กมันไม่เป็นลอยเหมาะสำหรับคนเล่นล้อแม็กรถยนต์แพงๆและหายากครับ

ออฟไลน์ alstroemesus

• Newbie
  • *
เพี้ยนครับ ขับยากเลย ประสบการณ์ตรงสดๆ
เข้ามาหาข้อมูลพอดี , ขึ้นอยู่กับ ฝีมือช่างจริงๆ