ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ camry hybrid ตัวก่อน MC สอบถามจะเอาตัว cdหรือdvd และ สีขาวหรือบอร์นเงิน  (อ่าน 3650 ครั้ง)

ออฟไลน์ tynny

• Newbie
  • *
สนใจ camry hybrid ตัวก่อน MC ตอนนี้ มีรถเหลือ แค่ สีขาว cd กับ สีบอร์นซ์เงิน dvd  อยากทราบว่านานไปสีอะไรดีครับ ที่จริงชอบสีขาว แต่บางทีเห็นรถที่ไม่ได้ล้างนานๆไปดูสกปรก แต่สีบอร์นจะดูแก่หน่อย แต่ดูเก่าช้ากว่าขาว   
เพื่อนว่า เลือกสีอะไรดีครับ

และสอบถามที่หน้าจอ dvd โชว์การทำงาน hybrid เพื่อนๆว่าจำเป็นไหมครับ ถ้าติดกล้องหลังเพิ่มต่อจากตัว dvd เลยได้ไหม หรือ ซื้อตัว cd ไปเปลี่ยนฟ้อนหน้าจอดีกว่าครับ

เผอิญเห้นจอ imid เป็นขาวดำ เลยไม่รู้ว่าจะเห็นขีดแบตชัดเจนไหมครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
2 สีนี้ จริงๆผมว่าสวยทั้งคู่ เพราะผมพลาดมาแล้วกับฟรีด ฟรีดสีเงินสวยกว่าสีขาว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นกับบุคลิกงานดีไซต์รถ

ถ้ารถ สีเส้นสายที่คมและมีหลายเส้น สีเงินจะขับความเงาของเส้นสายออกมาได้ชัดเจน ทำให้รถสวยกว่า
แต่ถ้ารถเป็นรถเส้นสายอนุรักษ์นิยม เส้นข้างเส้นเดียว ไม่คม รูปทรงค่อนข้างทื่อ ผมว่าสีขาวจะสวยกว่า

อย่าง Camry ผมว่าสีขาวสวยกว่า
ส่วนเรื่องระยะยาว สีขาวมีแนวโน้มว่าจะดูเก่าเร็วกว่า เพราะมันเหลือง แล้วบางส่วนที่เป็นพลาสติกกับเหล็กจะเหลืองไม่เท่ากัน

ปล. สีเงินครับ ไม่ใช่บรอนซ์เงิน บรอนซ์คือสีทองแดง ถ้าบรอนซ์เงินจริงๆบ้านเราจะเรียกว่าสีทอง ส่วนบรอนซ์ทองคือสีเฉดไปทางส้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2015, 03:55:38 โดย H. »
H.

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
สีขาวอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ whoami

สวยเด่นก็ขาว เน้นดูแลง่ายก็เงินครับ

ว่าแต่ได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ ศูนย์ตจว แถวบ้านผมลดแสนเดียวเอง

ออฟไลน์ kimmeng21

สวยเด่นก็ขาว เน้นดูแลง่ายก็เงินครับ

ว่าแต่ได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ ศูนย์ตจว แถวบ้านผมลดแสนเดียวเอง

ผมเจอมา 250,000 คับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เอาเป็นว่าคุณชอบสีไหน ตัวไหน ก็จงซื้อในสิ่งที่คุณชอบ มากกว่าจะฟังเสียงคนอื่นครับ รถอยุ่กับคุณ จอดอยุ่ที่บ้านคุณ
จะทนขับรถที่คุณไม่ได้ชอบ หรือ ไม่ได้ ตั้งใจซื้อเหรอครับ มันคงตะขิดตะขวางใจแน่ๆครับ

ออฟไลน์ ismael

สีขาวดีครับคนใช้เยอะ จะได้มี่เพื่อนบ้านแยะๆๆ เอาให้เต็มถนนเลย สีกะพราไข่ดาวคับ กินง่ายดี
ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ Red Bicycle

ศูนย์ที่ขอนแก่น ตัว Hybrid CD ลด 150,000฿ ครับ

ออฟไลน์ whoami

ศูนย์ที่ขอนแก่น ตัว Hybrid CD ลด 150,000฿ ครับ

ศูนย์ท่่มหาสารคามบ้านผมแสนเดียวตั้งแต่ 2.0g ยัน hv dvd เลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สีขาวดิครับ รถอยู่กับเราอีกนานทำไมจะต้องเลือกสีที่ไม่ชอบด้วยละ

ส่วนหน้าจอแสดงผลการทำงานไฮบริด มันก็เก๋ดีครับ แต่นานๆไปก็กลายเป็นงั้นๆสำหรับเรา ไม่มีก็ไม่เห็นเป็นไร มีให้ดูตรงหน้าปัดแต่เล็กนิดเดียว

ตัวDVDจับกล้องยัดใส่ได้เลยครับ สำหรับผมเอาสีขาวCDที่ชอบแล้วไปร้านข้างนอกจบครับ

ออฟไลน์ h22a

ผมใช้ตัวที่จขกท.พูดถึงอยู่ครับ เป็นตัว CD ขาวมุก
เรื่องสีเก่าง่าย ไม่มั้งครับ เข้า car care ดีๆ หรือล้างเองอย่างตั้งใจ ล้างเสร็จเคลือบ wax ทุกครั้ง

แต่ที่น่ากลัวคือ เคยได้ยินว่า ขาวมุก ถ้าไปซ่อมสีมา
สีใหม่กับสีเดิมจะไม่เหมือนกันครับ ผมเองก็ไม่เคยซ่อมสีคันนี้ครับ
ผมดูกันชนหลัง กับสะโพกรถ สีมันก็ไม่ได้เหมือนกันซะทีเดียวนะครับ ในบางมุม

ดังนั้น สีเท่าเงินน่าจะดีกว่าครับ  ;)

เรื่องจอแสดงผล Hybrid ผมไม่มี ผมดูจอเล็กที่หน้าปัทม์เอา พอได้ครับ
เอาส่วนต่าง 50,000 บ. ไปติด front เองน่าจะเข้าท่ากว่านะครับ  ::)

ออฟไลน์ nut25784

Re: สนใจ camry hybrid ตัวก่อน MC สอบถามจะเอาตัว cdหรือdvd และ &
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 06:50:47 »
แค่มาบอกว่าชอบสีเงิน

แต่เอาเจ้าตัวเถอะ ขับทุกวัน เห็นทุกวัน ต้องเอาสีที่ชอบนะ

(อีกอย่างดูดวงหน่อย เดี๋ยวจะมาโทษสีรถตอนหลัง ผมเห็นหลายคนชอบบ่น)

อ๋อ dvd อะไร อย่าไปเอาเลย ไปติดข้างนอกเจ๋งกว่าเยอะ 

GPS ก็แย่ หาไรไม่เจอสักอย่าง Garmin ดีก่าเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2015, 06:56:33 โดย nut25784 »

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
เรื่องสีถามหมอดูครับ จบแน่นอน
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ TorTy

สนใจ camry hybrid ตัวก่อน MC ตอนนี้ มีรถเหลือ แค่ สีขาว cd กับ สีบอร์นซ์เงิน dvd  อยากทราบว่านานไปสีอะไรดีครับ ที่จริงชอบสีขาว แต่บางทีเห็นรถที่ไม่ได้ล้างนานๆไปดูสกปรก แต่สีบอร์นจะดูแก่หน่อย แต่ดูเก่าช้ากว่าขาว   
เพื่อนว่า เลือกสีอะไรดีครับ

และสอบถามที่หน้าจอ dvd โชว์การทำงาน hybrid เพื่อนๆว่าจำเป็นไหมครับ ถ้าติดกล้องหลังเพิ่มต่อจากตัว dvd เลยได้ไหม หรือ ซื้อตัว cd ไปเปลี่ยนฟ้อนหน้าจอดีกว่าครับ

เผอิญเห้นจอ imid เป็นขาวดำ เลยไม่รู้ว่าจะเห็นขีดแบตชัดเจนไหมครับ
ซื้อสีที่ชอบเก่าไม่เก่าก็พร้อมๆกันนั้นแหละครับขาวดูแลยากกว่าจริงไม่ได้มากมายอะไรครับเคลือบสีอย่างน้อยซัก 2 เดือนครั้งช่วยได้เยอะหลังๆมาที่บ้านซื้อแต่สีขาวครับชอบกันหมด
ส่วนเรื่องลดแสนเดียวเล่นตัวใหม่ดีกว่าถ้าลดแค่นี้นะสวยกว่าเยอะเลยหลายๆอย่างลงตัวกว่าเยอะ