ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นใดที่เพื่อนๆใฝ่ฝันว่าจะต้องขับสักครั้งในชีวิต  (อ่าน 8555 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
Avantador  SV สักครั้ง
N/A  

ออฟไลน์ YZA

รถเปิดประทุนสักรุ่น  ที่พอเอื้อมถึงคงเป็น MX5

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
911 RUF

สีเหลืองโป่งเต็มๆนะ ขอซักครั้ง

ปล. ที่ต่างประเทศ ผมเคยอ่านเจอว่า มีบางประเทศเค้ามีบริการให้เช่ารถแพงๆขับได้ จริงเท็จอย่างไร แล้วมีประเทศไหนมั่งครับ

คือว่า คงต้องเช่าเค้าหล่ะครับ ถ้าหวังจะซื้อขับ สงสัยไม่สมหวังในชาตินี้แหงๆ 555

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
อยากมีโอกาสได้ขับ บูกันติ เวย์รอน สักครั้งในชีวิต
ถ้าเป็นรถแข่ง ก็อยากขับ F1 สักครั้งในชีวิต

ออฟไลน์ JeansZ

Mercedes Benz รุ่น Performance รุ่นไหนก็ได้ครับ เช่น A45 AMG ขอให้​มีโอกาส​ได้​เป็นเจ้าของสัก​คัน
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ ismael

แทรคเตอร์คุโบต้า
 ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

ออฟไลน์ craiva

• Newbie
  • *
LeTourneau L2350 มันใหญ่ดี ;D

ออฟไลน์ JKasidis

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
Lycan นี่แหละ  ไม่ได้ชอบอะไรหรอก  แต่อยากรู้ว่ามันแพงขนาดนี้มันมีดีอะไร

แต่ถ้าโดยส่วนตัวที่โหยหาอยากขับมากๆคงเป็น Veneno รถบ้าอะไรเหมือนอาสึราดะขนาดนี้

ออฟไลน์ PunTam

มันอาจจะไม่ใช่รถที่แรงที่สุด แต่มันคือรถที่ผมอยากขับมากที่สุดครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

ขอไม่ใกล้ไม่ไกลเกินฝันครับ impreza sti เป็นพอ ;D

ออฟไลน์ Partarajarin

Rolls Royce Phantom Drophead Coupe  สีขาว พร้อม Gold Spirit แบบ Full option แล้วขับไปเขาใหญ่ ไปจอดที Resort หรู แล้วจิบ Wine แช่เย็นทีท้ายรถแล้วมองดู วิว สวยๆ แล้วจินตนาการ 

ออฟไลน์ Koong

GTR R35    , Focus RS     แล้วก็ Ferrari รุ่นไหนก็ได้สักรุ่น

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ขอขับคันนี้ สักครั้งเถอะ จะกดให้มิดคันเร่งเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2015, 16:33:59 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ joe560-4

อยากขับ. Ferrari f70 มากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Carrera

สองคันนี้เลยครับ   เลือกยากมากๆ แบบหลับตาจิ้มได้เลย

Lexus LFA เห็นเข็มวัดรอบตวัดตอนเหยียบคันเร่งที ผมนี่ขนลุกเลย   :o

อยากลองที่บรรดานักขับเกือบทุกคนพูดเหมือนกันว่ามันให้ฟีลลิ่งการตอบสนองของพวงมาลัย  เบรค   ช่วงล่างคมๆแต่ดิบ   Trottle  Response   ทุกอย่างมันเป็นที่สุด   ถึงขนาด Clarkson ยกให้เป็น Best Car He Ever Driven  เลยเนี่ย  มันจะขนาดไหนเชียว

ชอบที่บอกว่า  

You feel like you are  sitting inside the machine  
Violent and Raw  
Endless lap on Nurburgring ,   Endless tiny adjustment on    Steering , Exhaust , Brake  and it ABSOLUTELY PERFECT

มันจะขนาดไหนกัน   ;D

ลองขับไปหัวเราะไป  คงสนุกมากสินะ 5555  ;D

อีกคันก็  Pagani  Zonda  R

อยากลองแรงเบรคที่สามารถหยุดจาก 125 mph (200 KPH ) >> 0  ใน 4.3 วิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2015, 18:13:19 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ pass17

• Jr. Member
  • **
NSX Type R

ถ้ามาในเครื่อง N/A + KERS ทำรอบ 9000 - 10000 RPM

จะเป็นอะไรที่ฟินมาก  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2015, 18:19:22 โดย pass17 »

ออฟไลน์ carpenter

R35 , Gallardo , WRX STI , FOCUS RS

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
Ferrari F458 Speciale
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ musicman1892

SLS AMG ครับผม :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

911 RUF

สีเหลืองโป่งเต็มๆนะ ขอซักครั้ง

ปล. ที่ต่างประเทศ ผมเคยอ่านเจอว่า มีบางประเทศเค้ามีบริการให้เช่ารถแพงๆขับได้ จริงเท็จอย่างไร แล้วมีประเทศไหนมั่งครับ

คือว่า คงต้องเช่าเค้าหล่ะครับ ถ้าหวังจะซื้อขับ สงสัยไม่สมหวังในชาตินี้แหงๆ 555

ประเทศไทยมีครับ จำชื่อไม่ได้ ถึงจำได้เอามาบอกคงไม่ถูกต้องนัก ลองถาม Google ครับ จำได้แค่ว่าราคาค่อนข้างสูง ไม่เกินเอื้อม เอาไว้สนองตัณหา

ออฟไลน์ raygun

จิตใจเราตรงกันครับ

ของผมขอได้ขับ MB หรือ BMW รุ่นไหนก็ได้ครับ ใช้แต่รถญี่ปุ่น

มีแต่คนบอกถ้าได้ขับรถยุโรปจะลืมรถญี่ปุ่นไปเลย มันเทียบกันไม่ติดเลย
ไปเทสท์ที่โชว์รูมได้ แต่ถ้าคุณไปลองรถญี่ปุ่นอย่าง NX300 ล่ะ จะแทบลืมฝรั่งเลยมากกว่า

ลืมฝรั่ง? รุ่นไหนครับที่ลืม? NX300 เนี่ยนะครับ ที่จะทำให้ลืม
ลืม porsche cayenne ไหม? ลืม MB GLE ไหม?
เหมาเลยหรอครับ แหม ผมเริ่มคิดละว่าคนใช้รถค่ายนี้เหมือนมีปมหน่อยๆนะ  ;D

ออฟไลน์ seamonkey

Ferrari หรือ Porsche ซักรุ่นที่ซื้อด้วยเงินของผมเองครับ 8)

keanetona

ferrari กับ lamborghini ครับ

ส่วน porsche ลองขับแล้ว

np72

ออฟไลน์ Harem

R35 เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
LYKAN HYPERSPORTS
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ kaluu

• Newbie
  • *
Tesla

Mazda RX

;D