ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้มั้ย ที่คนใช้dmax จะบอกว่าfortunerสวย แล้วคนใช้vigo จะบอกว่า Mu-x สวย  (อ่าน 3854 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ผมเคยถามเพื่อนๆที่รู้จัก ที่เขาใช้ Dmaxอยู่3-4คน เขาจะบอกว่าFortunerไม่เห็นจะสวยเลย Mu-xสวยกว่าเยอะ แต่พอมาเพื่อนที่ใช้vigo ในที่ทำงาน มีอยู่คนนึง บอกว่าFortunerสวยกว่าจม แต่ถ้าถามผม ที่ไม่ได้ใช้ทั้งDmaxและVigo ถ้าเอาแค่ความสวยภายนอกอย่างเดียว ไม่เน้นออฟชั่น และภายใน ปมว่า Fortuner ดูจะสวยกว่านะ เลยอยากลองถามดูจากเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทุกท่าน ว่าเป็นอย่างไรคับ ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
อยู่บ้านมีวีโก้ และคู่แฝดเจ้ามิวเอ็กคือเจ้าเทรล ครับ  ความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับ Fortuner สวยลงตัวกว่า mu-x เยอะเลยครับ  กระทั้ง เจ้าเทรลทั้งๆที่เป็นคู่แฝดกันก็ยังสวยกว่า mu-x สำหรับผมมันไม่ลงตัวดูแล้วไม่ชอบเลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ความสวยความชอบแต่ละคนมันไม่เท่ากันครับ
สำหรับผมไม่จำเป็นว่าใช้รถรุ่นไหนอยู่แล้วจะต้อง
เห็นว่ารถที่ใช้อยู่สวยที่สุดในตลาด ยี่ห้ออื่นสวยสู้ไม่ได้
ความคิดแบบนี้ไม่มีเลยครับ รถแต่ละคันแต่ละรุ่นมัน
ก็มีดีไม่ดีแตกต่างกันไป คันไหนสวยคันไหนดีก็แล้ว
แต่ชอบเลยครับ ขอแค่ตอบโจทย์คนใช้งานได้ก็พอครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
เป็นไปได้แน่นอนครับ ทีเรายังมองเมียคนอื่นสวยเลย คงต้องมีคนอื่นมองเมียเราสวยบ้างแหละ

เกี่ยวกันมะเนี่ยะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ ismael

ใช่แน่นอน ขนาดรถสีขาว ยังติดสติกเกอร์ว่า "รถคันนี้สีดำ"

ออฟไลน์ JeansZ

มี​คนรู้จักซื้อ MU X มา แล้ว​บอก​ว่า Trailblazer สวย​กว่า แล้ว​ก็​มี​เพื่อน​ผม​ซื้อ Trailblazer มา แต่กลับ​บอก​ว่า อยาก​เปลี่ยนเป็น Isuzu จัง​เลย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ H.

เป็นไปได้แน่นอนครับ ทีเรายังมองเมียคนอื่นสวยเลย คงต้องมีคนอื่นมองเมียเราสวยบ้างแหละ

เกี่ยวกันมะเนี่ยะ
เออเนาะ ไม่เคยคิดมาก่อนเลย ส่วนใหญ่ชอบแต่เหล่เมียคนอื่น ไม่เคยคิดว่าจะมีคนอื่นมาเหล่เมียเราบ้างเลย สงสัยต้องคุมเข้มละ
H.

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
สำหรับผม ภายนอกของ Fortuner BMC ก็ยังดูลงตัวที่สุดครับ

แม้แต่ภายนอกของ Ford Everest ใหม่ สำหรับผมก็ยังดูไม่ลงตัวเท่า Fortuner BMC ครับ

แต่ถ้า New Fortuner และ New Pajero Sport ออกมา ก็ค่อยว่ากันใหม่ครับ

ปล. ภายใน กับ Option ความปลอดภัยยังแอบชอบของ Ford Everest ใหม่มากกว่าครับ
 ;D ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ TRcdi

Fortuner สวยลงตัวกว่าครับ  ถึงแม้จะกำลังตกรุ่น
แต่ถ้าให้ซื้อตอนนี้  ซื้อ MU-X  มันใหม่กว่าเยอะ

เพราะฉะนั้น จากคำถาม จขกท. ผมว่ายังไงก็มีครับ
โดยเฉพาะคนที่ซื้อโดยไม่ได้คำนึงถึงความสวยเป็นหลัก

ออฟไลน์ Auto

คำถามแบบนี้เป็นการแสดงความเห็นที่คนทั่วไปมีสิทธิ์ถามได้   แต่ไม่รู้ถามแล้วได้ความรู้อะไรขึ้นมาเหมือนกัน 
 เพราะรถมันมีมุมมองที่คนบอกสวยหรือไม่สวย   ผมขับโตโยต้าก็กล้าบอกได้ว่ารถเฟอรรารี่หรือ ISUZU  ก็มีความสวย 
คือคนเราเองไม่ควรเป็นสาวกยี่ห้อใดยี่ห้อนึงจึงคลั่งไคล้จนมามองว่าเป็นอีกฝ่ายนึง 

อย่างผมมี Fortuner 2.7 4x4   ผมมองนะว่า ISUZU MUX  สวย แต่ถ้าให้ซื้อยังไงก็ไม่ซื้อ ISUZU  MUX  แน่นอนแม้ว่าจะเป็นรถรุ่นใหม่กว่าก็ตาม เพราะรถมันมีองค์ประกอบหลายอย่างไม่ใช่ดูแค่ความสวยหรือข้อใดข้อนึงแต่มันต้องดูหลายองค์ประกอบ     พอดีผมหักลบขอเสีย ISUZU  MUX  แล้วจึงไม่คิดว่ามันน่าจะซื้อแต่อย่างใด
เช่นรถมันมี 4x4 แต่ให้ระบบมาไม่พอ  อ๊อพชั่นอื่นก็น้อยมาก ราคาพุ่งปร๊ดตอนเป็นมือ 1 คือแพงก่าคู่แข่งเยอะมาก     พอมือ 2 หลังจาก 6-7 ปีแล้วจะค่อย ๆ หายไปเหมือน MU7     รถไม่จุกจิ๊กก็จริงแต่หลังจากนั้นมีอายุต้องซ่อมเร็วกว่าในบางชิ้น   คือถ้าให้เล่นรถตลาดไปเล่น TOYOTA  ยังดีกว่า
ถ้าไม่เล่นรถตลาดราคาขนาดนี้  ไปเล่น Ford Everest  ยังดีกว่า   รถต่างกันเยอะมาก   ดังที่เคยบอกไปเหมือนรถคนละยุค รถมันไมไ่ด้ขายแค่เครื่องอย่างเดียวมันมีเรื่องอื่นมากมายให้คิดให้ดูให้ตัดสินใจ  ไม่ใช่ชูภาพลักษณ์เครื่องดีเซลอย่างเดียว อย่างนั้นผมไปซื้อมังกรทองขับดีกว่า เครื่องดีเซลมีชื่อเสียง

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
อยู่บ้านมีวีโก้ และคู่แฝดเจ้ามิวเอ็กคือเจ้าเทรล ครับ  ความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับ Fortuner สวยลงตัวกว่า mu-x เยอะเลยครับ  กระทั้ง เจ้าเทรลทั้งๆที่เป็นคู่แฝดกันก็ยังสวยกว่า mu-x สำหรับผมมันไม่ลงตัวดูแล้วไม่ชอบเลยครับ

ผมเห็นด้วยครับ MU-X เหมือนรถตัดต่อไม่ลงตัวเท่าไร

สาเหตุที่ผมถามเพราะ ผมสงสัยว่า คนที่ใช้Dmax ก้อมักจะชอบMu-x ตามไปด้วย เพราะมันมีหน้าตาที่คล้ายคลึงกัน จากที่ถามเพื่อนๆที่ใช้Dmaxทุกคน ตอบแบบ100%เลยว่า Mu-x สวยกว่า Fortuner แต่ถ้าถามตัวผมเองรวมทั้งเพื่อนๆพี่สมาชิก ส่วนใหญ่จะตอบว่า Fortuner มีหน้าตาที่สวยลงตัวกว่า แต่ก้อไม่รู้ว่ามีท่านใดใช้Dmax อยู่มั้ย ก้อเข้าใจอยู่ว่าความสวยเป็นเรื่องของนานาจิตตัง แล้วแต่มุมมองคับ

ออฟไลน์ warez

ธรรมชาติของมนุษย์ กิเลสหนาๆอย่างผม

ถ้าอยากเบื่ออะไร จงหามันมาครอบครองแล้วก็จะเบื่อไปเอง + ความอยากได้อย่างอื่นจะมาแทน

ลองดูก็ได้ครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
สาเหตุที่ผมถามเพราะ ผมสงสัยว่า คนที่ใช้Dmax ก้อมักจะชอบMu-x ตามไปด้วย เพราะมันมีหน้าตาที่คล้ายคลึงกัน จากที่ถามเพื่อนๆที่ใช้Dmaxทุกคน ตอบแบบ100%เลยว่า Mu-x สวยกว่า Fortuner แต่ถ้าถามตัวผมเองรวมทั้งเพื่อนๆพี่สมาชิก ส่วนใหญ่จะตอบว่า Fortuner มีหน้าตาที่สวยลงตัวกว่า แต่ก้อไม่รู้ว่ามีท่านใดใช้Dmax อยู่มั้ย ก้อเข้าใจอยู่ว่าความสวยเป็นเรื่องของนานาจิตตัง แล้วแต่มุมมองคับ

กระบะผมชอบD-Max ส่วนPPVผมชอบฟอร์จูนเนอร์ครับ เหตุผล ฟอรืจูนเนอร์ยังสร้างให้แตกต่างจากวีโก้ไปมากหน่อย ส่วนMu-Xแทบไม่ต่างจากD-maxเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

กระบะผมชอบD-Max ส่วนPPVผมชอบฟอร์จูนเนอร์ครับ เหตุผล ฟอรืจูนเนอร์ยังสร้างให้แตกต่างจากวีโก้ไปมากหน่อย ส่วนMu-Xแทบไม่ต่างจากD-maxเลย

+1000 ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นไปได้ครับ คำถามนี้ผมก็เคยสงสัย 555+

PPV ผมชอบ Fortuner Everest Trailblazer(ถึงทรงจะคล้ายMU-X แต่ผมว่ามันลงตัวกว่าเยอะเลยนะและลุคมันเหมาะกับPPVจริงๆ) กระบะชอบ Ranger Colorado Dmax

PPV ไม่ได้ชอบ MU-X  กระบะไม่ได้ชอบ Vigo

เป็นไปได้ครับ คำถามนี้ผมก็เคยสงสัย 555+

PPV ผมชอบ Fortuner Everest Trailblazer(ถึงทรงจะคล้ายMU-X แต่ผมว่ามันลงตัวกว่าเยอะเลยนะและลุคมันเหมาะกับPPVจริงๆ) กระบะชอบ Ranger Colorado Dmax

PPV ไม่ได้ชอบ MU-X  กระบะไม่ได้ชอบ Vigo

นอกเรื่องนิดนึงนะคับคุน jm เห็นกระทู้เกือบหมื่น เป็นสมาชิกตั้งแต่เริ่มแรกเลยป่าวคับ กระทู้เยอะที่สุดในเวบบอร์ดนี้แล้วมั้งเนี้ย 555+

นอกเรื่องนิดนึงนะคับคุน jm เห็นกระทู้เกือบหมื่น เป็นสมาชิกตั้งแต่เริ่มแรกเลยป่าวคับ กระทู้เยอะที่สุดในเวบบอร์ดนี้แล้วมั้งเนี้ย 555+

ไม่ได้เป็นตั้งแต่เริ่มแรกครับ

มีเยอะกว่าผมอีก พี่รักษาดินแดนกับพี่เจ้าของเว็บ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมมองว่า MU-X มีมุมสวยและมุมไม่สวยครับ
แต่ที่ไม่สวยเลยคือหน้าและโป่งล้อด้านหลัง
หน้า D-max ผมว่ายังสวยกว่านิดๆ

แต่คนเอา D-max ไปแปลงเป็นหน้า MU-X ก็เยอะครับ (กำลังฮิต)
เรื่องดีไซน์พูดลำบากครับ แล้วแต่ความชอบและรสนิยมครับ

ผมมองว่า MU-X มีมุมสวยและมุมไม่สวยครับ
แต่ที่ไม่สวยเลยคือหน้าและโป่งล้อด้านหลัง
หน้า D-max ผมว่ายังสวยกว่านิดๆ

แต่คนเอา D-max ไปแปลงเป็นหน้า MU-X ก็เยอะครับ (กำลังฮิต)
เรื่องดีไซน์พูดลำบากครับ แล้วแต่ความชอบและรสนิยมครับ
ใช่เลยคับคุณหมู ผมชอบด้านหลังของMu-x แต่ด้านหน้าผมว่า หน้าDmaxยังสวยกว่าเลย

+1ครับ สำหรับหน้าของดีแม็ก ผมว่าสวยกว่าหน้าของMUXนะ

จริงๆหน้า Dmaxต้องมาใส่ Mux นะผมว่า

ออฟไลน์ mothsan

ความสวยภายนอก
Fortuner = Everest>> Trailbazer >> Mu X  คือ Mu X มันยังดูไม่ลงตัว

ส่วนภายใน
Everest >> Trail>>  Fortuner >> Mu X