ผู้เขียน หัวข้อ: // ห้ามตั้งกระทู้ Hilux Revo ที่ใช้รูปหน้าปกโบรชัวร์ คันสีน้ำเงินเด็ดขาด!! //  (อ่าน 28631 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เมื่อสักครู่นี้ ได้รับรายงานว่า มีรูปหลุด Hilux รุ่นใหม่ พร้อมชื่อใหม่ Hilux Revo หลุดออกมา

เรื่องชื่อนั้น หลุดกันมาสักพักแล้ว ดังนั้น ยังไม่ใช่ปัญหา

แต่มีสมาชิกคนหนึ่ง มาโพสต์รูป หน้าปก (ซึ่งคาดว่าจะเป็น) แค็ตตาล็อก ของ รถรุ่นนี้
โดยเป็นรูปรุ่นคันสีน้ำเงิน 4 ประตู ยกสูง ในเว็บบอร์ด ของเรา เมื่อเวลาประมาณ ตี 1 นิดๆ
ชื่อสมาชิก ขึ้นต้นด้วยตัว R และเพิ่งสมัครล็อกอินมาได้ไม่นาน

ผมต้องรีบลบออกโดยด่วน ด้วยเหตุผลที่ว่า

***ผิดกฎหมายลิขสิทธิ์"***

ในอดีต ตั้งแต่ ปี 2004 Toyota มักมีปัญหาแบบนี้มาโดยตลอด กับ Hilux

ยกตัวอย่างเช่น เดือน กรกฎาคม 2004
มีรูป Power Point Presentation ของ Hilux Vigo หลุดลงไปในพันทิบดอทคอม ห้องรัชดา
ชุดใหญ่มาก "ทั้งยวง" จน Toyota ต้องใช้สิทธิ?โดยชอบธรรมตามกฎหมาย แจ้ง พันทิบ ลบรูปชุดนั้นทั้งหมด

- ปี 2011 มีรูปหลุด Hilux Vigo Champ เป็นภาพ รถ 3 คัน พร้อมพรีเซ็นเตอร์ คือ โรนัลโด้
หลุดลงมาในเว็บของเรา และรูปชุดนั้น ถูกบันทึกไว้ว่า เป็น รูปที่ถูกคัดเลือกโดยทีมงาน
ให้ใช้เป็นรูป Theme หลัก

เมื่อสักครู่นี้ มาอีกแล้ว

ผมเบื่อมาก กับการกระทำแบบนี้ ของคน ซึ่งผมยังไม่รู้ว่าเป็นใคร
แต่คาดการณ์ว่า เป็นคนในบริษัท Toyota เองด้วยส่วนหนึ่ง
ที่มักจะปล่อยข้อมูลพวกนี้ หลุดออกมาในช่วง วันหยุด ประมาณ 1 เดือน ก่อนการเปิดตัว
ตั้งข้อสังเกตเลยว่า แต่ละครั้งที่ผ่านมา มักเป็นไทม์มิงแบบนี้ทั้งนั้น

คิดว่าต้องเป็นคนเดิมๆ และมีอยู่ไม่กี่คน...

ดังนั้น เพื่อป้องกันไม่ให้ ตำรวจ โทรมาวุ่นวายกับชีวิตผมอีก
ผมจึงขอลบรูปดังกล่าวออก เพราะรูปนี้ ถือว่า ผิดกฎในการเผยแพร่ภาพ Spyshot
ของ Headlightmag.com ด้วย

ดังนั้น จึงประกาศเตือนว่า ห้ามโพสต์รูปดังกล่าวในเว็บไซต์ Headlightmag.com
โดยเด็ดขาด

ฝ่าฝืน แบน และลบ User ทิ้งทันที!!!!
และจะส่งรายชื่อให้เจ้าหน้าที่ตำรวจผู้เกี่ยวข้อง
(ซึ่งเดาว่าเดี๋ยวต้องมีการแจ้งความ ถ้าไม่ใช่ Toyota ก็ เอเจนซี
เดานะว่าอาจจะมี) ต่อไป!!!

กูไม่อยากคุยกับตำรวจแล้ว กูเบื่อ!!!

ตามนี้!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 11:10:11 โดย MoO Cnoe »

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
MoO Cnoe เดาถูกด้วย

แต่แบบชื่อไม่ค่อยได้อารมณ์ อย่างวีโก้ชาวบ้านเค้าบอกขับแล้วโก้ ชื่อมันคล้องกับภาษาไทยที่มีความหมายดี แต่.....อันนี้ ก็ไม่แน่อาจเป็นยุคที่ Isuzu ตีคืนก็เป็นได้

ปล.ขอเสริมคุณ Jimmy การเผยแพร่เอกสารตามกระทู้นี้มันผิด 2 ข้อหาซึ่งประกอบด้วยการเผยแพร่งานอันมีลิขสิทธิ์ซึ่งมีแต่โทษปรับ กับ เปิดเผยความลับทางการค้า ซึ่งโทษแรงกว่ากล่าวคือมีโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปีหรือปรับไม่เกินสองแสนบาท ถ้าบริษัทเค้าเอาจริงตัวใครตัวมันแค่เท่แปล๊บเดียวติดคุกศะหละ แบบนี้ไม่ดีนะอดใจไว้หน่อย

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่ามันหลุด มาเป็นปีแล้ว

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
ผมว่ามันหลุด มาเป็นปีแล้ว

เอาชื่อล้องไปค้นกูเกิ้ลดู
เจอพาร์ทหนึ่ง เป็นคอมแอร์ของเดนโซ่ โพสใว้ที่เว็บ ตปท. ชื่อ
DENSO 10PA15C 447170-2721 4471702721 auto ac air conditioning compressor for Toyota Hilux REVO DSL
แม่เจ้าา รูปถ่ายตั้งแต่ปี 2008 มันเกี่ยวข้องอะไรมั้ย เค้าวางแผนชื่อใว้นานขนาดนั้นแล้วเหรอ หรือมีประเทศไหนใช้ชื่อนี้เป็นหลักก่อนแล้วมั้ย
แต่คอมแอร์ก็ไม่ใช่ของ vigo ปัจจุบันแน่ๆ

หรือจะไม่เกี่ยวอะไรเลยกับการเปิดตัวนี้ ไม่รู้จับแพะชนแกะไปเองมั้ย

ในนั้นระบุว่า
Specifications

Car Make: Toyota Hilux REVO DSL
OE#: 4471702721 447170-2721

Brand new 10PA15C Toyota Hilux REVO DSL a/c compressor
http://www.alibaba.com/product-detail/Brand-new-10PA15C-Toyota-Hilux-REVO_60073462819.html

ถ้าผิดข้อปฏิบัติก็ลบได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 06:27:08 โดย Air_graphic »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

ภาพหลุดมีขายแล้ว ตั้งแต่ปี 2001  ;D ;D (มุกฝืด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 06:52:37 โดย sith(สิทธิ์) »

ภาพหลุดมีขายแล้ว ตั้งแต่ปี 2001

อ่อ ตกลงมันมีชื่อรุ่นนี้อยู่ก่อนแล้ว
งั้นข้อสงสัยผม ก็จบละ

ออฟไลน์ Benzecar

• Jr. Member
  • **
ออกมาขอโทษพี่จิมมี่และพี่ๆทุกคนใน HEADLIGHTMAG ครับที่ผมทำให้พี่ๆเดือดร้อนในการเอารูปโบรชัวร์ HILUX คันสีน้ำเงินมาโพสที่นี่เมื่อคืน ไม่ได้มีเจตนานำรูปลิขสิทธิ์มาเผยแพร่แม้แต่นิดเดียวเลยครับ รูปนี้ผมไปเจอในกลุ่ม ISUZU CLUB ในเฟสบุคมาอีกทีครับเลยเอามาตั้งกระทู้ ต้องขอโทษที่ไม่ได้ถามพี่จิมมี่ก่อนตั้งกระทู้ด้วยครับ ถ้าพี่ๆไมพอใจในการกระทำของผมที่ไม่ได้ไตร่ตรองมาก่อนแบบครั้งนี้ลบผมออกจากสมาชิกได้เลยครับผม ขอโทษพี่ๆทุกคนมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 08:51:27 โดย Rucheroche »
97” Mitsubishi Lancer Ecar 1.5 GLX (sold)
05” Toyota Fortuner 2.7 V 4x4 (sold)
08” Honda Accord 2.4 EL
10” Toyota Hilux Vigo 2.5 E VN turbo

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดีไซน์ภายนอกผมให้ผ่านครับ รอดูการจัดออฟชั่นในรุ่นกลางๆ ส่วนสีสันที่มีให้เลือกคงจัดจ้านน่าดู

ออฟไลน์ BankZero

• Newbie
  • *
ไม่ว่ามันออกมายังไง ยอดขายก็อยู่อันดับ 1-2 อยู่ดี เลยไม่ค่อยตื่นเต้นกับ ตลาดกระบะเท่าไหร่เลยครับ
Vios 1.5ES 2012
Camry 2.0G  2014

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อะไรนะ ไฮลักซ์ อีโว! :o

ออฟไลน์ pipatwina

• Newbie
  • *
พูดคุยเฉยๆ ก็ได้ครับ อันไหนที่มันสุ่มเสี่จงกับลิขสิทธิ์ก็อย่าเอามาลงครับ รอเจ้าของเค้าเปิดตัวก่อนก็ยังไม่สายครับ

ออฟไลน์ Odeng

• Jr. Member
  • **
ออกมาขอโทษพี่จิมมี่และพี่ๆทุกคนใน HEADLIGHTMAG ครับที่ผมทำให้พี่ๆเดือดร้อนในการเอารูปโบรชัวร์ HILUX คันสีน้ำเงินมาโพสที่นี่เมื่อคืน ไม่ได้มีเจตนานำรูปลิขสิทธิ์มาเผยแพร่แม้แต่นิดเดียวเลยครับ รูปนี้ผมไปเจอในกลุ่ม ISUZU CLUB ในเฟสบุคมาอีกทีครับเลยเอามาตั้งกระทู้ ต้องขอโทษที่ไม่ได้ถามพี่จิมมี่ก่อนตั้งกระทู้ด้วยครับ ถ้าพี่ๆไมพอใจในการกระทำของผมที่ไม่ได้ไตร่ตรองมาก่อนแบบครั้งนี้ลบผมออกจากสมาชิกได้เลยครับผม ขอโทษพี่ๆทุกคนมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม

เรื่องจะทำอย่างไรก็คงแล้วแต่พี่จิมมี่ล่ะครับ แต่ก็ขอชื่นชมคุณเป็นการส่วนตัว ที่ออกมายอมรับผิดและขอโทษผ่านเว็บ ซึ่งเป็นการกระทำที่หาได้ยากขึ้นเรื่อยๆ กับสังคมทุกวันนี้ครับ  ;)

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมขอนอกเรื่องละกัน ผมว่าภาพโปรโมท หรือหน้าปกโบรชัวโตโยต้า มันช่างดูไม่สวยเอาเสียเลย
รวมถึงเจ้า Revo สีน้ำเงินคันนั่นด้วย รถหลายรุ่นมากที่ตัวรถทีมุมหล่อเยอะแยะ แต่พอภาพที่ทางโตโยต้าปล่อยออกมา
มันจะบั่นทอนความหล่อไปมากเลย เข้าใจว่ารถมันขายได้ แต่น่าจะจริงจังกว่านี้ ที่ติเพราะบ้านผมนี่แฟนพันแท้กระบะโตโยต้าเลยนะ (แต่ไม่ใช่ผมนะ)

ปล. ผมไม่ได้เซฟรูปไว้นะครับ ไม่ต้องมาขอผมนะ (เก๊ากัวอะ 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 14:18:18 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ kris-lack

ผมขอนอกเรื่องละกัน ผมว่าภาพโปรโมท หรือหน้าปกโบรชัวโตโยต้า มันช่างดูไม่สวยเอาเสียเลย
รวมถึงเจ้า Revo สีน้ำเงินคันนั่นด้วย รถหลายรุ่นมากที่ตัวรถทีมุมหล่อเยอะแยะ แต่พอภาพที่ทางโตโยต้าปล่อยออกมา
มันจะบดทอนความหล่อไปมากเลย เข้าใจว่ารถมันขายได้ แต่น่าจะจริงจังกว่านี้ ที่ติเพราะบ้านผมนี่แฟนพันแท้กระบะโตโยต้าเลยนะ (แต่ไม่ใช่ผมนะ)
เสียดาย ไม่เห็น
ถ้าเปรียบเทียบกับ ไทตัน พี่ติ๊ก (ภาพคันที่ใช้โปรโมท) คันใหนแย่กว่ากัน

ออฟไลน์ tawatcpe

• Newbie
  • *
มันจะบดทอนความหล่อไปมากเลย เข้าใจว่ารถมันขายได้ แต่น่าจะจริงจังกว่านี้ ที่ติเพราะบ้านผมนี่แฟนพันแท้กระบะโตโยต้าเลยนะ (แต่ไม่ใช่ผมนะ)
เสียดาย ไม่เห็น
ถ้าเปรียบเทียบกับ ไทตัน พี่ติ๊ก (ภาพคันที่ใช้โปรโมท) คันใหนแย่กว่ากัน

ไทตัน พี่ติ๊ก ดูดีขึ้นมาเป็นกองเลย

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
รูปลักษณ์อาจจะไม่โดดเด่นมาก มันจะออกกลางๆ แต่ดูอมตะมองได้นาน เป็นแนวการออกแบบเค้าอยู่แล้ว

เรื่องออปชั่นกล้าพูดว่า ไม่กั๊กแน่นอน
คุยกับคนภายในมาแล้วครับ
ระบบความปลอดภัยเพียบ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมมองสวนทางนะ รูปลักษณ์ผมว่าสวยน้องๆแรนเจอร์
แต่ออฟชั่นนะ คงไม่ได้เท่าแรนเจอร์ และราคาก็คงแพงกว่าแรนเจอร์  ;D
และก็ขายได้ที่1เหมือนเดิม

การขายได้ที่ 1-2 มันขึ้นอยู่กับตัวรถอย่างเดียวที่ไหนหละคุณ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สัดส่วนเส้นสายมันสวยพอๆกะเรนเจอร์เลยนะครับ..

มีทั้งเส้นโค้งเส้นเหลี่ยม.. อยากเห็นข้างในแล้วล่ะทีนี้..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ capton

มันจะบั่นทอนความหล่อไปมากเลย เข้าใจว่ารถมันขายได้ แต่น่าจะจริงจังกว่านี้ ที่ติเพราะบ้านผมนี่แฟนพันแท้กระบะโตโยต้าเลยนะ (แต่ไม่ใช่ผมนะ)

ปล. ผมไม่ได้เซฟรูปไว้นะครับ ไม่ต้องมาขอผมนะ (เก๊ากัวอะ 555)

เห็นด้วยเลยครับ ภาพมันไม่สวยจริง ถ้าในภาพเปลี่ยนจาก Revo เป็น Vigo มองผ่านๆ นึกว่ารุ่นเดิม

ปล. ผมว่ารูปมันคงไปกันเยอะแล้ว  แต่ส่วนใหญ่จะอยู่ในกลุ่มไลน์  มีคนส่งมาในกลุ่มผมอยู่ 4-5 กลุ่ม แต่ภาพเดียวกัน
      แต่ผมไม่ได้ส่งต่อนะ  ผมเฉยๆ รอดูตัวจริงดีกว่า  ;D

ทไโบรชัวร์ได้โบราณมากครับ ผมเก็บโบรชัวร์ไฮลักซ์ไทเกอร์ไว้ ความรู้สึก+มุมกล้องของวันนี้กับสิบ-ยี่สิบปีก่อน ไม่ได้ต่างกันเลย

ออฟไลน์ AT

ทไโบรชัวร์ได้โบราณมากครับ ผมเก็บโบรชัวร์ไฮลักซ์ไทเกอร์ไว้ ความรู้สึก+มุมกล้องของวันนี้กับสิบ-ยี่สิบปีก่อน ไม่ได้ต่างกันเลย

ว่าแล้วผมอยากได้โบรชัวร์ไทเกอร์มากเลย ผมขอเก็บสะสมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ O_o"

ภาพที่ถ่ายแล้วหลุดออกมาความละเอียดไม่ค่อยชัดเท่าไรครับ แต่เห็นรายละอียดต่างๆเยอะขึ้นมาก

เห็นหลุดหน้าตา มาก่อนหน้านี้ เลยไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไร รอดูราคากับออปชั่นอีกที

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
ผมเสริจในเฟซ เจอเพจเลยนะ คีเวิด ตรงๆ เลย
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ตามคลับ ลบภาพไปกันเยอะแล้วครับ

บางคลับเปลี่ยนชื่อคลับเป็น Revo กันแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มาไม่ทัน !!!

หน้าตาเหมือนที่หลุดไปเด๊ะๆเลยครับ แต่ไฟหน้าโปรเจ็คเจอร์ซีนอน รูปทรงตัวถังกับลายล้อแม็ก (ขนาดน่าจะ 17)@ก็เหมือนคันพรางเด๊ะๆ
เดย์ไลท์ไม่แน่ใจ (คิดว่ามี ตำแหน่งเดียวกับ Altis แต่ยาวกว่า) สโลแกน ปฏิวัติทุกมิติ hdhsjkdjhsn อ่านไม่ออกละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 22:24:18 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Hilux Revo !!! สรุปมันคือชื่อ Hilux Revo แน่ๆใช่มั้ยครับ Hilux Revo !! Hilux Revo !! Hilux Revo !! Hilux Revo !! :o

ออฟไลน์ recycleman

ผมว่าชื่อมันฟังไม่ขลังเหมือนวีโก้ยังไงก็ไม่รู้แฮะ รูปทรงภายนอกมันจะเอายังไงดี คือหน้ามันดูอ่อนโยนชดช้อยละม้ายไปทางเก๋งตัวเก่งของค่าย แต่หลังนี่ก็ปิคอัพขนานแท้ทรงบึกบึนไปเลย ผมว่ามันขัดกันอย่างบอกไม่ถูก คือถ้าจะเอาแนวไหนก็ไปแนวเดียวกันทั้งคันเลยจะดีกว่า ประมาณจะแนวบึกบึนก็ไปทั้งคันแบบเรนเจอร์ จะไปแนวเก๋งก็แบบไทรทันประมาณนี้

ออฟไลน์ trumpetx

มาไม่ทัน !!!

ทำตาม คห.23 ครับ เจอเบย ดูแล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่ รอคันจริงเท่านั้น