ผู้เขียน หัวข้อ: // ยุติสายการผลิต Hilux Vigo เป็นที่เรียบร้อยแล้วเมื่อ 9 เมษายนที่ผ่านมา //  (อ่าน 71503 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ตำนานจริงๆครับ จะลากขายต่อก็ยังขายได้
พี่ผมเพิ่งออกมาคันนึงปลายเดือนที่แล้ว ขับแถวนอกเมือง คนยังหันมองกันอยู่เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Harem

กลายเป็นตำนานไปซะแล้ว  ;D

ออฟไลน์ recycleman

อันนี้แค่ตำนานเบาะๆครับ ตำนานปิคอัพขายเพลินเกินห้ามใจตัวจริงขอยกให้ mazda famiria ขายตั้งแต่ผมยังไม่เกิดเลยซะด้วยซ้ำ 555

ออฟไลน์ rojsak2021

ออฟไลน์ holahola66

โคดจะดีใจ มันจะไม่มี all new vigo  แล้ววววว
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **
ผมก็ยังรักมันอยู่...คับ ใช้มาตั้งแต่ปี 06

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
เคยใช้ชีวิตอยู่ด้วยช่วงนึง
เป้นอีกหนึ่งความทรงจำ ตอนนั้นจำได้ว่าย้ายจากหลังพวกมาลัย City TypeZ มา Vigo นี่คนละความรู้สึกเลย มันทันสมัยมากกก

ออฟไลน์ Eddy5659

คุณพ่อผมซื้อวีโก้ 4 คัน ตามการ MC ตอนนี้ก็ขับ vigo champ
ตั้แต่ตัวแรกที่คนทั้งท้านเรียกรถโปลิโอ ตีโป่ง เพร่ะซื้อแคปตัวเตี้ยว ตัวรถที่ดูใหญ่ แต่ห้องเตรื่องโล่งๆ กับล้อเล็กๆ
จนคันปัจจุบันพ่อผมไม่เคยปันใจให้ค่ายอื่นเลย มีเขวก็ Ranger WT แต่ติที่ใส่ของได้น้อย
ไม่รู้ว่าเจ้า Revo จะคลองใจคุณพ่อได้ไหม เห็นบอกจะโละ ranger ตอนเดียวอายุ 11 ขวบทิ้งไป
งานนี้ไม่ Revo 4 ประตู ก็ควเสร็จ Ranger WT MC เห็นเงื้อมานาน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อีกคันที่เป็นตำนานนี่ใช่ Mighty-X ป่าวคับ?

ออฟไลน์ golf8023

Revo

ทำไมผมนึงถึง Angry Bird  :o

ออฟไลน์ Tan Int

วีโก้เป็นรถกระบะที่เคยได้ใช้งานสั้นๆ ปีกว่า ประทับใจมันมากแต่ว่ารถมันควันดำง่ายเหลือเกิน (รุ่นแรก 2.5E 102 แรงม้า)
ต่อจากนี้ก็ไม่มีตำนานกระบะแชมป์อีกแล้ว ตำนานหน้าใหม่กำลังจะถูกบันทึกในเร็วๆนี้

พูดซะเศร้า 5555 แต่ตำนานอีกอันคือ TFR กับ Familia อย่าง คห บน ไอ้นั่นลากขายกันเป็นยี่สิบปี

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ mckyparty

รถกระบะยอดหายอันดับหนึ่ง
ได้ใช้อยู่เหมือนกันตัวแรกๆ ถ้าเทียบกับรถเดี๋ยวนี้ ยุคปัจจุบัน เป็นรถที่การขับขี่ไม่ได้เรื่อง เสียงดัง เบรคห่วย ความเร็วเหมือนจะขึ้นดี แป้ปๆร้อย ร้อยกว่า แต่บทจะต้องหยุดนี่ถ้าไม่กะดีๆ รับรองถึงแก่ชีวิตง่ายๆ
แต่เป็นรถที่ใช้แล้วสบายใจที่สุด อุ่นใจที่สุดคันหนึ่ง เรื่องทนกับซ่อมง่ายนี่ยกนิ้วเลย

ออฟไลน์ 6162002

เหมือนเคยจำได้ว่า

V มันมาจาก Vigor ไม่ใช่เหรอครับ?

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าโตโยต้าทำช่วงล่างแบบวีโก้แชมป์ให้ลูกค้าตั้งแต่ปี 2004 ยอดขายคงกระฉูดกว่านี้มาก เพราะช่วงล่างวีโก้ 2 ตัวแรก ขับยากมากๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
โคดจะดีใจ มันจะไม่มี all new vigo  แล้ววววว

อีก10ปีจะมี all new revo แทน

ออฟไลน์ Tapanan

เมื่อคราเปิดตัวมาแรกๆๆ  ผมเรียนจบมา ปี 49 เกือบได้เป็นเจ้าของ รุ่น Cab 2.5E ตอนนั้นราคา 550000 ถ้าจำไม่ผิด แต่ดันถอนจองมาออก Dmax ซะงั้น ไม่งั้นคงได้เป็นส่วนร่วม ในตำนานนึง ของ Vigo แล้ว...

ออฟไลน์ mamaman

Vigo ตัวแรกๆ นี่มันเลวร้ายมากเลยเหรอครับ

พอดีผมขับ Vigo champ พึ่งออกมาไม่ถึงปี ตัวเตี้ย
ผมก็ว่ามันก็ OK อยู่นะ เพราะผมเอามาขนของ ขับไม่เกิน 120

รถอีกคัน Lancer Ex สลับขับไปมา
ก็ไม่ได้ รู้สึกว่า Vigo champ มันเลวร้ายอะไรนี่หนา ผมว่ามันก็ ใช้ได้ ในระดับของกะบะนะ

เห็นทำไม มีแต่คน ชอบ ว่ามันจังรถ รุ่นนี้ ว่าแหกโค้งมั่งละ พาตายมั่งละ ???
ตกลง มันเป็นที่คนหรือรถ

จากที่ ขับมา ผมรู้แค่ว่ารถขับหลัง ช่วงโค้ง หรือหักเยอะๆ ถ้าไปเร่งใส่แรงๆ มันจะอันตรายมากๆ ดริฟเอาง่ายๆ
ท้ายปัดก็เคยมาแล้ว แล้วก็ไม่ได้ปัดแค่ vigo Dmax ผมก็พามันปัดมาแล้ว เพราะบ้าพลัง เข้าโค้งหรือเลี้ยวเร็วๆ นี่ละ

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member

Vigo ตัวแรกๆ นี่มันเลวร้ายมากเลยเหรอครับ

พอดีผมขับ Vigo champ พึ่งออกมาไม่ถึงปี ตัวเตี้ย
ผมก็ว่ามันก็ OK อยู่นะ เพราะผมเอามาขนของ ขับไม่เกิน 120

รถอีกคัน Lancer Ex สลับขับไปมา
ก็ไม่ได้ รู้สึกว่า Vigo champ มันเลวร้ายอะไรนี่หนา ผมว่ามันก็ ใช้ได้ ในระดับของกะบะนะ

เห็นทำไม มีแต่คน ชอบ ว่ามันจังรถ รุ่นนี้ ว่าแหกโค้งมั่งละ พาตายมั่งละ ???
ตกลง มันเป็นที่คนหรือรถ

จากที่ ขับมา ผมรู้แค่ว่ารถขับหลัง ช่วงโค้ง หรือหักเยอะๆ ถ้าไปเร่งใส่แรงๆ มันจะอันตรายมากๆ ดริฟเอาง่ายๆ
ท้ายปัดก็เคยมาแล้ว แล้วก็ไม่ได้ปัดแค่ vigo Dmax ผมก็พามันปัดมาแล้ว เพราะบ้าพลัง เข้าโค้งหรือเลี้ยวเร็วๆ นี่ละ

จากประสบการณ์ตรงนะครับ ผมใช้ตัวแรก 4X4 cab ฝนตกถนนลื่นมีเสียวครับ ลงสะพานหมุนมาแล้ว 2 รอบ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จากประสบการณ์คนอื่นนะครับ เค้าบอกว่าเครื่องมันแรงทำให้รู้สึกอยากขับเร็วๆแต่ช่วงล่างกับเบรคเอาไม่ค่อยอยู่ทางตรงนี่แจ่มแต่ทางโค้งกับถนนเปียกนี่ไม่ไหวจริงๆ ส่วนตัวผมเองเคยขับของน้องก็เป็นตัวแรกยกสูงด้วยก็ไม่มีอะไรน่าวิตกเลยอาจเป็นเพราะเป็นตัว 4 ประตูละมั้ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mamaman

ถนนเปียก นี่ไม่เคยลองครับ
ปกติถนนเปียกผมขับไม่เกิน 100 ไม่ว่าคันไหน

ออฟไลน์ Darkart

ใช้ชื่อนี้ยาวนานมาก และเป็นตำนาน ขายดีจริงๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์