ผู้เขียน หัวข้อ: HR-V ช่องแอร์ ไปรวมตรงที่นั่งข้างคนขับหมด เบาะหลังจะเย็นไหมครับ  (อ่าน 6331 ครั้ง)

ออฟไลน์ ninelovenatt

• Newbie
  • *
เคยนั่งรถ กับ คนเพื่อนบ้างคน ที่ตัวใหญ่,อ้วน

ผมนั่งหลัง เหมือนจะโดนบังแอร์หมดเลยอะครับ

เลยสอบถามดู

ปล.ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
เป็นข้อเสียของรุ่นนี้เลยครับ ร้อนมาก ตอนนั่งหลัง

ออฟไลน์ SM.

อาจจะต้องลองไปดูใน Club ของ HR-V ดูนะครับ น่าจะได้รายละเอียดมากกว่า

ออฟไลน์ pjs6306

ลองบอกเจ้าของรถปรับทิศทางช่องแอร์อีกทีสิครับ บางทีนั่วหลังไม่กล้าบอกเขาปรับทิศทางรึเป่าคับ คิดเองคับอิอิ

ออฟไลน์ Stereodome

• Jr. Member
  • **
ผมนั่งหลัง HR-V EL เปิด Sunroof จากหัวหินถึงปากบรา แบบแดดเปรี้ยงๆ ก็ไม่ได้ร้อนอะไรนะครับ ..แค่บอกคนนั่งหน้าให้ปรับทิศทางช่องลมดีๆ ให้ส่งมาด้านหลังบ้าง -ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เบย-

ออฟไลน์ bubball

ขับ HRV อยู่นะครับ
จากการใช้งานพบว่าแอร์ที่จะส่งถึงที่นั่งด้านหลังจริงๆคือ ตัวที่อยู่ซ้ายมือของคนขับครับ
ให้คนขับปรับตัวนั้นไปทางด้านหลังดูครับ