ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบวิธีแกะคอนโซลล่างที่อยู่หลังช่องเก็บของของ Camry ACV40/41 ไหมครับ?  (อ่าน 4481 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
สืบเนื่องมาจากหนูมันเข้าไปกัดสายไฟบางส่วนขาดมากองอยู่สองเส้นที่แผ่นกรองแอร์น่ะครับ (สีขาวกับสีเขียวคู่กัน) อีกทั้งมีเสียงดังก๊อกแก๊กดังอยู่ในส่วนดังกล่าวของคอนโซลด้วย ผมเลยจัดการถอดช่องเก็บของ แผ่นกรองแอร์ และแผ่นปิดใต้คอนโซลออกมาแล้วส่องดูข้างใน แต่ไม่ค่อยถนัดเท่าไรนัก เพราะแผ่นคอนโซลล่างที่อยู่หลังช่องเก็บของมันบังอยู่ เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆ ที่นี่ดูว่ามีใครพอทราบวิธีการถอดบ้างครับ? ผมจะได้ถอดรื้อดูด้วยตัวเองก่อนว่ามีอะไรเสียหายบ้าง จะได้แก้ไขเองหรือให้ช่างแก้ไขได้ถูกจุดน่ะครับ

ผมหวังว่าคงไม่ต้องถอดคอนโซลทั้งยวง (บนล่าง) นะครับ :'(
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก