ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนบ้านเราเดี๋ยวนี้น่ากลัวมากนะครับ ไม่พอใจลงมาทุบ ลงมาถีบรถคนอื่น  (อ่าน 9838 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
จากคลิปสั้นๆ ที่เพื่อนสมาชิกมาแปะให้เมื่อสักครู่

คนโดนทุบก็ไม่ธรรมดาครับ เขาเบรกใส่ มีตามครับ

แถมก่อนโดนทุบ ไปแซงคนทุบท่าไหนก็ไม่รู้

จริงอยู่ครับ คนทุบ ยังไงก็ผิดเต็มประตู
แต่ถ้าไม่มีเรื่องอะไรกันก่อนหน้านี้

ผมก็อยากรู้จริงๆว่าจะมีการทุบรถกันเกิดขึ้นมั๊ย???

ออฟไลน์ IncarRus

ในทางกลับกัน,,, สมาชิกบางท่าน ก็ทำตัวเป็น เจ้าของเวป ไปซะงั้น
....หยิบยกเหตุผล,,, "ที่คิดเอาเอง" ว่าถูกต้อง เหมาะสมกว่า มาอ้าง, แหม่ ถามเจ้าของเวปหรือยังคับ

กฏ ก็ควรเป็นกฏไหมคับ,,, พลเมืองดีมาเตือน ก็น่าจะถูกต้องแล้ว
....ถ้าท่านเห็นว่าไม่เหมาะ,,, ควรปรับปรุงแก้ไข ก็ห้อง Suggestion โลด
....จะมากัดเค้าทำไม,,, ด้วยความเคารพคับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
ดีกว่ากระทู้ของบางท่านที่ตั้งบ่อยๆนะครับ พวกนั้นถูกฏเว็บ แต่ไม่มีประโยชน์ ไม่ก้อถามคำถามที่ค้นเอาเองจาก Google ได้ เราน่าบ่นพวกนี้มากกว่าอีก

หัวข้อแบบ ถ้าคุณมีเงิน..... จะขับรถอะไร แบบนี้ เหมือนมโนไปวันๆ  ไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย แต่ไม่ผิดกฏนะ
หรือแบบ ต้องขับรถอะไรสาวถึงจะมอง แบบนี้ก้อตั้งกันเยอะแยะ ไม่ผิดกฏ แต่มันสร้างสรรค์มั้ย ก้อแล้วแต่คน สำหรับผมเหมือนดูถูกเพศแม่อยุ่นิดๆ

บางทีผมก้อคิดนะว่าสมาชิกบางคนนี่ทำตัวเปน staff ของเว็ป ไปซะงั้น ,,เงินเดือนดีมั้ยอะ ??

อันนี้ความคิดผมนะ ไม่เห็นด้วยด่าได้ครับ ไม่ว่ากัน

ผมโคดเห็นด้วย แต่ไม่ได้บ่นอะไร เกรงจะดราม่า
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ kris-lack

ดีกว่ากระทู้ของบางท่านที่ตั้งบ่อยๆนะครับ พวกนั้นถูกฏเว็บ แต่ไม่มีประโยชน์ ไม่ก้อถามคำถามที่ค้นเอาเองจาก Google ได้ เราน่าบ่นพวกนี้มากกว่าอีก

หัวข้อแบบ ถ้าคุณมีเงิน..... จะขับรถอะไร แบบนี้ เหมือนมโนไปวันๆ  ไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย แต่ไม่ผิดกฏนะ
หรือแบบ ต้องขับรถอะไรสาวถึงจะมอง แบบนี้ก้อตั้งกันเยอะแยะ ไม่ผิดกฏ แต่มันสร้างสรรค์มั้ย ก้อแล้วแต่คน สำหรับผมเหมือนดูถูกเพศแม่อยุ่นิดๆ

บางทีผมก้อคิดนะว่าสมาชิกบางคนนี่ทำตัวเปน staff ของเว็ป ไปซะงั้น ,,เงินเดือนดีมั้ยอะ ??

อันนี้ความคิดผมนะ ไม่เห็นด้วยด่าได้ครับ ไม่ว่ากัน

ผมโคดเห็นด้วย แต่ไม่ได้บ่นอะไร เกรงจะดราม่า
+1 เห็นด้วย

ออฟไลน์ 2k

เรื่องที่ใครทำตัวเป็นstaffมันเร็วเกินไปที่จะโจมตีเหน็บแหนมกันเองนะครับ  :) ส่วนตัวผมมองว่าการที่สมาชิกในเว็บมีความพยายามที่จะดูแลควบคุมกันเองเป็นเรื่องดีมากกว่าที่จะปล่อยปละละเลยตัวใครตัวมันนะ  :) จิมมี่ขึ้นตัวเหลืองโตๆด่ากรณีที่มีคนเอาเนื้อหาเว็บนี้ไปลงห้องรัชดาบ่อยๆแต่ก็ยังอุตส่ามีคนฝ่าฝืนทำกันทุกเดือน หรือแทบทุกครั้งที่มีรีวิวหรือบทความอะไรพวกยกลงไปแปะทั้งลิงค์ทั้งวีดีโอยูทูปเลย ขนาดว่ามีคนไปเที่ยวตามบอกว่าอย่าเอามาลงนะ ไม่อนุญาตินะก็ยังไม่สน ไม่อ่าน กูจะทำของกู  :-\ 

ผมก็ไม่รู้ว่าจิมมี่โดนอะไรมาถึงได้ออกข้อห้ามเข้มงวดขนาดนี้ แต่ผมไม่เคยได้รับรู้สิ่งที่จิมมี่โดนมาดังนั้นจึงไม่มีสิทธ์ที่จะไปวิพากษ์วิจารณ์กฏเหล็กนี้ ห้ามคือห้ามก็แค่นั้นห้ามก็ไม่ทำ  :) แต่ขนาดที่เค้าทั้งปรามดีๆ ห้ามดังๆ หรือถึงขึ้นด่าแรงๆตัวเหลืองตัวแดงว่อนไปหมด ก็ยังจะมีเนื้อหาหลุดไปลงห้องรัชดาอยู่ดี  :-\ หน้าที่ของผู้ดูแลเว็บคือสร้างสรรค์เนื้อหาเกี่ยวกับยานยนต์มาให้เราๆอ่านกัน ไม่ได้มีเวลามาคุมเข้มไล่อ่านทุกกระทู้ทุกความเห็นไล่เตือนทุกครั้ง ถ้าปัญหาคือเรื่องของการละเมิดกฏแล้วเจ้าของเว็บไม่ว่างดูแลทุกครั้ง ทางออกที่ดีที่สุดก็คือให้สมาชิกกันเองนี่แหละช่วยดูแลกันเอง คอยปรามคอยเตือนกันอย่าสร้างเรื่องให้เค้าลำบากใจกันก็แค่นั้น มันก็เหมือนความเป็นจริงในสังคมตอนนี้นั่นแหละ จะมาหวังให้ตำรวจไล่จับผู้ร้ายอะไรมันได้ทุกครั้งทุกคดีไปมันเป็นอุดมคติทำได้ยาก แต่ถ้าคนส่วนใหญ่แต่ละคนมีมโนสำนึกเอง ไม่ก่อปัญหา ไม่ก่อคดีมันก็เบางานตำรวจไปได้มาก ยกตัวอย่างเว็บคลับซูบารุที่เค้าไม่นิยมการแข่งบนถนนสาธารณะ กระทู้เค้าผมหาไม่เจอเลยกรณีที่ไปแข่งไปท้าทายกับใครแล้วมมาโม้โอ้อวดกัน หากว่ามีที่โดนท้าทายแบบหาเรื่องจริงๆก็มาเล่าสู่กันฟังว่าให้ระวังไอ้คันนี้ๆๆๆนะ พร้อมกับบอกชัดเจนว่ารู้ว่าไม่ดีแต่โดนตามตอแยไม่เลิกไม่สนับสนุนให้แข่งบนถนนหลวง พวกเค้ายังทำกันได้เลย  :) 

ผมพูดถึงกรณีการละเมิดกฏเอาเนื้อหาเว็บนี้ไปลงในพันทิพนะ กระทู้นี้ที่ยกเนื้อหามาจากเฟซบุ๊คเพื่อเตือนกันด้วยความหวังดี ไม่ใช่หยิบยกเอามาจากห้องรัชดาไม่ถือว่ามีเจตนาร้ายอะไร  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^

+1 แบบ + แล้ว + อีก
้่

ออฟไลน์ Ruksadindan

มาเจอกันอีกสักที

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ทำไมมันขึ้นเป็น ไพรเวท แล้วละคลิปนี้ หรือ เจ้าของคลิปมันไม่อยากให้ใครเห็นหน้าไอ้เลวที่ทุบรถมัน แปลกดีเนาะ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ในทางกลับกัน,,, สมาชิกบางท่าน ก็ทำตัวเป็น เจ้าของเวป ไปซะงั้น
....หยิบยกเหตุผล,,, "ที่คิดเอาเอง" ว่าถูกต้อง เหมาะสมกว่า มาอ้าง, แหม่ ถามเจ้าของเวปหรือยังคับ

กฏ ก็ควรเป็นกฏไหมคับ,,, พลเมืองดีมาเตือน ก็น่าจะถูกต้องแล้ว
....ถ้าท่านเห็นว่าไม่เหมาะ,,, ควรปรับปรุงแก้ไข ก็ห้อง Suggestion โลด
....จะมากัดเค้าทำไม,,, ด้วยความเคารพคับ

Give a big hand ! +100 !