ผู้เขียน หัวข้อ: AUDI TT ใหม่ ทำไม อ๊อฟชั่น ถูกตัดออกเยอะจังครับ โดยเฉพาะไฟหน้า Matrix LED  (อ่าน 5883 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เห็นในเฟสบุ๊ก  คนที่รู้เรื่องรถบ่นกันถึง อ๊อฟชั่น TT ตัวใหม่  ที่ตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการของไทย  ลดอ๊อฟชั่นไปหลายอย่าง
อาทิเช่น   ไฟหน้า ไปแบบโปรเจคเตอร์ธรรมดา ไม่ได้ Matrix LED

ตัวที่มีโลโก้กระปุก คือ ตัวที่เปิดตัวจำหน่ายในไทย อะครับ

http://car.kapook.com/view117694.html

ออฟไลน์ rojsak2021

เป็นธรรมดานะครับ ยี่ห้ออื่นก็เป็น option ต่างๆที่มีมันเสียภาษียิบย่อย ถ้าไม่ตัดราคามันจะแพงจนทำตลาดยาก

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
คือตัวนี้ราคามันถูกกว่าตัวเก่าพอสมควรเลยนะครับ
รู้สึกจะ 3.9 ล้านเองครับ

ออฟไลน์ Adios

• Newbie
  • *
ตัวแทนจำหน่ายของเขา ผมเคยคุยนานละเกี่ยวกับรุ่นอื่นๆ เขาบอกว่าเป็นสิ่งที่ไม่จำเป็นสำหรับคนไทย
ผมนี่เงิบเลยครับ

ออฟไลน์ localgame

ออพชั่นเต็มราคาสูง ก็ขายไม่ออก ง่ายๆเลยครับ

ออฟไลน์ pongisra

option Matrix LED ในอังกฤษยังราคาเอาเรืองเลยครับ เป็นเงินไทยเท่ากับแสนกว่าบาท บวกภาษีไปอีกแปลว่า option นั้นอันเดียวราคาราวๆสองถึงสามแสนบาท คงไม่ค่อยคุ้มเท่าใหร่

ถ้าอยากได้คงต้องพึ่ง grey market เอา  :-[

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ที่น่าแปลกคือ เอาสเปค 230 แรงม้า มาขาย แทนที่จะจูนกล่องก่อนให้เหลือ 220 แรงม้า  

ต่างกันแค่ 10 แรงม้าเอง แค่ภาษีกระโดดพรวดเต็มเพดาน

เห็นขาย 3.99 ล้าน แสดงว่าเจอภาษีที่เกินมา 10 แรงม้า ไปหลายบาทอยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2015, 10:50:49 โดย top3245 »

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ที่น่าแปลกคือ เอาสเปค 230 แรงม้า มาขาย แทนที่จะจูนกล่องก่อนให้เหลือ 220 แรงม้า  

ต่างกันแค่ 10 แรงม้าเอง แค่ภาษีกระโดดพรวดเต็มเพดาน

เห็นขาย 3.99 ล้าน แสดงว่าเจอภาษีที่เกินมา 10 แรงม้า ไปหลายบาทอยู่

รอปีหน้า ภาษีงี่เง่า 220 ม้าไม่มีแล้ว คาดว่าราคาจะลงมาพอสมควรครับ นอกจาก ยน..จะ ตะกละ

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member

ออฟไลน์ pongisra

รอปีหน้า ภาษีงี่เง่า 220 ม้าไม่มีแล้ว คาดว่าราคาจะลงมาพอสมควรครับ นอกจาก ยน..จะ ตะกละ

ตัวนี้ Co2 ไม่ถึง 150g/km ด้วยครับ ส่วนที่ปรับลงมาอีกเยอะเลย จาก 50% เหลือ 30%

ออฟไลน์ H.

ทำไมผมว่าไฟโปรเจคเตอร์มันสวยกว่า ไฟเหลี่ยมมันดูงานออกแบบตันๆ
H.

ออฟไลน์ PREM

โห 230 ม้า Quattro ขาย 3.99 ล้านก็ดีแล้วนะครับ
ตัวเก่าถ้าจำไม่ผิดตั้ง 4 ปลาย แถมได้แค่ 200 ม้าขับหน้า
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ทำไมออดี้ไม่เลิกสัญญากับ ยน.. สักทีหว่า เหมือนๆกับที่ทำกับ VW ที่ปีนี้เป็นปีสั่งลา แล้วมาขายเองซะเลย จะได้รวยวันรวยคืน

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
ผมห่วงเรื่องคำล่ำลือของดีลเลอร์มากกว่าแฮะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โห 230 ม้า Quattro ขาย 3.99 ล้านก็ดีแล้วนะครับ
ตัวเก่าถ้าจำไม่ผิดตั้ง 4 ปลาย แถมได้แค่ 200 ม้าขับหน้า

เรื่องแรงม้าโมต่อได้สบาย แต่เรื่องขับ4 สำคัญจริงๆครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ราคากะออฟชั่นสำหรับผมโอเคแล้วนะครับ ได้ขับสี่ 230ม้า แค่จูนก็300ม้าแล้ว ผมถือว่าโอเคอยู่ครับถ้าเทียบกับ slk แล้วก้ z4 นะ แต่ถ้า full opt นี่ราคาคงแรงมากๆเพราะไหนจะลำโพง ไฟหน้า แล้วก็ชุดแต่ง s line รอบคันอีก

ออฟไลน์ V221

Audi รถ0 ออปชั่นน้อยจริงครับ
BMW 750E M SPORT